മീര ആഫ്രിക്കയില്‍ part 11

Posted by

Meera Africayil Avasana Bhagam

 

നേരം വെളുത്തു കിഴക് അരുണ നിറത്തില്‍ സൂര്യന്‍ ഉദിച്ചു വരുന്നത് കണ്ടാണ്‌ അമ്മായി കുടിലില്‍ നിന്നും പുറത്തേക്കു വന്നത് ..ഇന്നലെ രാത്രിയില്‍ നീഗ്രോകള്‍ ഭോഗിച്ചു ഏതാണ്ട് അവശ ആക്കി കളഞ്ഞിരുന്നു അതിയായ മൂത്രശങ്ക …കൂരയില്‍ നിന്നും വേഗം തന്നെ ഇറങ്ങി കുറച്ചു മാറി ഇരുന്നു മൂത്രം ഒഴിച്ചു ..മൂത്രം ഒഴിച്ചു കഴിഞ്ഞു എഴുന്നേറ്റ് തിരിഞ്ഞു നോക്കിയപ്പോള്‍ മാര്‍ത്ത ചിരിച്ചു കൊണ്ട് നില്കുന്നു …
മാര്‍ത്ത ചോദിച്ചു …ഇന്നലെ രാത്രി എങ്ങിനെ ഉണ്ടായിരുന്നു …
അമ്മായിയുടെ മുഖത്ത് ഒരു പുഞ്ചിരി മാത്രം വിടര്‍ന്നു ..
ജെറോം എവിടെ …അമ്മായി ചോദിച്ചു ..
ജെറോം ഗ്രാമത്തില്‍ പോയിരിക്കയാണ്‌ ..ഇനി ഇവിടേക്ക് വരാന്‍ സാദ്യത കുറവാണ് ..എന്തെങ്കിലും ആവശ്യം ഉണ്ടെങ്കില്‍ ഇവിടേക്ക് വിളിപിക്കുകയാണ് ചെയ്യുക ..
അമ്മായി തിരിച്ചു നാട്ടിലേക്ക് പോകുന്ന കാര്യം ആരാഞ്ഞു …
മാര്‍ത്ത ഒരു ചിരിയോടെ പറഞ്ഞു …നിങ്ങള്‍ ഇനി എവിടേക്കും പോകുന്നില്ല ഞങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ഞങ്ങളില്‍ ഒരാളായി കഴിയാം …ഞങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ പ്രസവിച്ചു …
അമ്മായിയുടെ മനസ്സില്‍ ഒരു കൊള്ളിയാന്‍ മിന്നി …
പ്രസവിക്കുക …അതും ഈ കറുംബന്മാരുടെ കുട്ടികളെ …
അമ്മായിയുടെ മനസ്സ് വായിച്ച പോലെ മാര്‍ത്ത മറുപടി പറഞ്ഞു …
അതെ …പ്രസവികുക …ഞങ്ങള്‍ക്ക് വംശം നിലനിര്‍ത്തി പോകേണ്ടതുണ്ട് ..
ഞങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ എല്ലാവരെയും സന്ധാന ഉത്പാദനതിനായി വിനിയോഗികാറില്ല …കൂട്ടത്തില്‍ ആരോഗ്യവും സൌന്ദര്യവും ഉള്ളവരെ ആണ് അതിനായി വിനിയോഗിക്ക …അമ്മായിയെ പോലെ കരുത്തും ..ആരോഗ്യവും ഉള്ള സ്ത്രീകളെ തിരഞ്ഞെടുത്ത് കരുത്തരായ ആണുങ്ങളെ ഉപയോഗിച്ച് ഇണചേര്‍ക്കും …അപ്പോള്‍ ഉണ്ടാകുന്ന കുട്ടികള്‍കെ  ശക്തിയും സൌന്ദര്യവും ഉണ്ടാകു ..
മീര എവിടെ ..അമ്മായി ചോദിച്ചു ..
മീരയെ ചെറിയ ഒരു പരീക്ഷണത്തിന്‌ വിധേയ ആക്കി ഇരിക്കുക ആണ് ..അതു പൂര്‍ത്തി ആയാല്‍ അവര്‍ ഇവിടുത്തെ റാണി ആയി മാറും ..വരൂ ഞാന്‍ കാണിച്ചു തരാം …മാര്‍ത്ത പറഞ്ഞു കൊണ്ട് നടന്നു .അമ്മായി മാര്‍ത്തയെ അനുഗമിച്ചു …
കുടിലുകള്‍ക്ക് നടുവിലായി മുളകൊണ്ട് തീര്‍ത്ത ഒരു കൂട്…അതിനുള്ളിലായി മീര തളര്‍ന്നു ഇരിക്കുന്നു …കൂടിനു ചുറ്റും ചില വന്യജീവികള്‍ വട്ടമിട്ടു നടക്കുന്നു ..അവ മീരയെ നോക്കി മുരളുന്നുണ്ട് ..കുറച്ചു കഴിഞ്ഞു കൂടിനു അരികിലായി വന്നു മണം പിടിച്ചു അസ്വസ്ഥരായി അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും നടക്കുന്നു …
അവരുടെ കൂട്ടത്തിലെ മുതിര്‍ന്ന വയസായ സ്ത്രീ വന്നു എന്തോ പറഞ്ഞു ..ഒരു ആളോഴികെ മറ്റെല്ലാ മൃഗങ്ങളും അവിടം വിട്ടു പോയി …അമ്മായി സൂക്ഷിച്ചു നോക്കി …സിംഹത്തിന്‍റെ മുഖവും ചെന്നായുടെ ശരീരവും ഉള്ള ഒരു ഭീഗര ജന്തു …ആറു അടിയിലധികം നീളം ഉണ്ട് അതിനു …കറുപ്പും ചുവപ്പും കലര്‍ന്ന രോമങ്ങള്‍ ..കൈകളില്‍ ഏഴു വീതം നഖങ്ങള്‍ ഉണ്ട് ..അവന്‍ കൂടിലേക്ക് നോക്കി കൊണ്ട് അലറി വിളിക്കുക ആണ് …മുതിര്‍ന്ന സ്ത്രീ വന്നു കൂട് തുറന്നു ..മീരയെ പുറത്തിറക്കി ..മീര നാലുകാലില്‍ ആണ് നില്‍കുന്നത് …മീരയുടെ നിതംബതിനിടയിലൂടെ പ്രത്യേകം തയ്യാറാക്കിയ ഒരു ദ്രാവകം ഒഴിച്ചു ..
Continue reading…

Read Meera Africayil kambi katha

Download Meera Africayil Kambikatha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *