സ്കൂള്‍ ടീച്ചര്‍ 1

Posted by

സ്കൂള്‍ ടീച്ചര്‍ 1

 

 

 

കുറെ നാളുകള്‍ക്ക് ശേഷം ഇന്ന് ലിസി എന്നെ വിളിച്ചിരുന്നു. കുറെ നേരം സൗഹൃതം പങ്കു വെച്ചു. അവളുമായി സംസാരിച്ചപ്പോള്‍ പഴയ പല കാര്യങ്ങളും ഓര്‍മ്മ വന്നു.

സാധാര കുടുംബത്തില്‍ ജനിച്ചു വളര്‍ന്ന ഞാന്‍ ഇന്ന് നല്ല നിലയില്‍ ആണ് ജീവിക്കുന്നത്, നാട്ടില്‍ രണ്ടു നില വീട്, കാര്‍, എല്ലാം ഉണ്ട്. ഇതെല്ലാം ഉണ്ടാക്കിയത് ഒരു സുപ്രഭാതത്തില്‍ അല്ല, നീണ്ട പ്രയത്നത്തിലൂടെയാണ്, അതിനു കുറിച്ചാണ് ഞാന്‍ ഇന്ന് എഴുതാന്‍ ഉദേശിക്കുന്നത്. ഞാന്‍ സുചിത്ര, ദുബായില്‍ ഒരു സ്കൂളില്‍ ടീച്ചര്‍ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഭര്‍ത്താവ് ജിത്തു ഒരു പ്രൈവറ്റ് കമ്പനിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നു. എനിക്ക് അബുദാബിയിലേക്ക് ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ കിട്ടാതിരിക്കാനായി സ്കൂളിലെ മാനേജര്‍ക്ക് കിടന്നു കൊടുത്തതും പിന്നീടു ഉണ്ടായ സംഭവങ്ങളുമാണ് ഏഴുത്തുന്നത്.

എറണാകുളതു കാരന്‍ ഒരു ചന്ദ്രന്‍ പിള്ള ആയിരുന്നു മാനേജര്‍, അറുപതു വയസ്സിനു അടുത്ത് പ്രായം ഉണ്ട്, ആള് ഭയങ്കര വായില്‍ നോക്കി ആണ്, ലേഡി സ്റ്റാഫിന്റെ അടുത്തായിരിക്കും എപ്പോഴും. അയ്യാളെ വെറുപ്പിച്ചാല്‍ ജോലി പോകുമെന്നുള്ളതിനാല്‍ അയ്യാള്‍ ഇടയ്ക്കു തട്ടുന്നതും മുട്ടുന്നതും ആരും കാര്യമാക്കാറില്ല. ആ സമയത്താണ് ഞാന്‍ അവിടെ ജോലിക്ക് ജോയിന്‍ ചെയ്യുന്നത്. ടീച്ചര്‍ മാരുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ഞാന്‍ ആയിരുന്നു ചെറുപ്പവും സുന്ദരിയും അത്കൊണ്ട് അയ്യാളുടെ ശ്രദ്ധ എന്നിലും ആയി. മാത്രവുമല്ല ബാക്കി മിക്കവാറും പര്‍ദ്ദ ആയിരുന്നു ധരിച്ചിരുന്നത്, ഞാന്‍ ആണെങ്കില്‍ സാരിയിലും. പിള്ള സര്‍ എന്നോട് എപ്പോഴും സംസാരിക്കാന്‍ വരുമായിരുന്നു, അങ്ങിനെ ഇരിക്കെ ഒരു ദിവസം ബ്രേക്ക്‌ ഫാസ്റ്റ് കഴിച്ചിട്ട് ഇരിക്കുമ്പോള്‍ കൂടെ ജോലി ചെയ്യുന്ന ലിസിയോട് പിള്ള സാറിനെ കുറിച്ച് ഞാന്‍ പറഞ്ഞു. അപ്പോള്‍ ലിസി പറഞ്ഞു അയ്യാള്‍ ആളൊരു കോഴിയാണ്. ഒന്ന് സുഖിപ്പിച്ചു നിര്‍ത്തിയാണ് ഇന്ക്രെമെന്റ്റ് ഒക്കെ കിട്ടുമെന്ന്. അവള്‍ക്ക് മുന്‍പ് സാലറി കുറവായിരുന്നു പിന്നീട് അയ്യാളുമായി കമ്പനി ആയതിനു ശേഷമാണ് ഇന്ക്രെമെന്റ്റ് ഒക്കെ കിട്ടിയത് എന്ന്. ഞാന്‍ അത്ഭുതത്തോടെ അവളെ നോക്കി…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *