സാറയുടെ പ്രയാണം1

Posted by

സാറയുടെ പ്രയാണം 1

Sarayude Parayaanam Part 1 bY മന്ദന്‍ രാജ

 

സമയം ഏഴര ആയിരിക്കുന്നു സാറ പെട്ടന്ന് ജോലി ഒക്കെ ഒതുക്കി ചായക്കുള്ള വെള്ളം വെച്ച് ഗ്യാസ് ഓണാക്കി സിമ്മില്‍ വെച്ച് കുളിക്കാന്‍ കയറി .രാവിലെ എട്ടുമണി ആകുന്നതിനു മുന്പ് ഷോപ്പ് തുറന്നാലെ അല്പം കച്ചവടം കിട്ടുകയുള്ളൂ .മകനും മരുമകളും കുഞ്ഞും നാളെ വൈകുന്നേരം എത്തും.

.സാറയുടെ മകന്‍ ബോബി ഊട്ടിയില്‍ ഒരു സ്കൂളിനടുത്ത് ബുക്ക്‌ സ്ടാള്‍ നടത്തുന്നു ഭാര്യ വൈഗ അവിടെ ഒരു പ്രശസ്ത സ്കൂളില്‍ ടീച്ചറാണ് .വൈഗയുടെ സ്കൂള്‍ വക വില്ലയില്‍ തന്നെയാണ് താമസവും ,മകള്‍ മിയ വൈഗയുടെ സ്കൂളില്‍ തന്നെ UKG യിലും . സാറയുടെ ഒറ്റ മകനാണ് ബോബി .ചെറുപ്പത്തിലെ ഒരു ആക്സിടന്റില്‍ പിതാവ് മരിച്ചെങ്കിലും സാറക്ക് ഒരു പ്രൈമറി സ്കൂളില്‍ ജോലി ഉള്ളതിനാല്‍ ബോബിയെ Mcom വരെ പഠിപ്പിക്കാന്‍ സാധിച്ചു .അങ്ങനെയിരിക്കെയാണ് സാറയുടെ വല്യച്ഛന്റെ ചേട്ടന്റെ മകന്‍ വര്‍ഗീസ്‌ ഊട്ടിയില്‍ നിന്ന് നാട്ടില്‍ എത്തിയപ്പോള്‍ സാറയെ കാണാന്‍ വന്നത് .അങ്ങനെ വര്‍ഗീസ്‌ ബോബിയെ ഊട്ടിയില്‍ കൊണ്ട് പോകുകയും അവിടെ ഒരഫനെജില്‍ വളര്‍ന്ന വൈഗയെ ബോബി പരിചയപെടുന്നതും കല്യാണത്തിലേക്ക് എത്തുന്നതും .അമ്മയെ തനിച്ചാക്കി ആദ്യമൊക്കെ ഊട്ടിയില്‍ പോകാന്‍ ബോബിക്ക് ഭയങ്കര സങ്കടം ആയിരുന്നു .

റിട്ടയര്‍ ആയതിനു  ശേഷം ഊട്ടിയില്‍ വന്നു സെറ്റില്‍  ആകാം , അല്ലെങ്കില്‍ നാട്ടില്‍ തന്നെ നോക്കാം എന്ന തീരുമാനത്തിന് ബോബി ഊട്ടിയില്‍ ഭാര്യയോടൊപ്പം ജീവിതം ആരംഭിച്ചു .പക്ഷെ 48 വയസില്‍ സ്റെയര്‍ കേസില്‍ നിന്ന് വീണു സാറയുടെ ഒരു കാലിനു പൊട്ടല്‍ വരികയും ബാക്കിയുള്ള വര്ഷം സ്കൂളില്‍ നിന്നവധി എടുക്കുകയും ചെയ്തു സാറയെ പരിചരിക്കുവാന്‍ വൈഗ ഊട്ടിയില്‍ നിന്ന് വന്നു നിന്ന ആ കാലയളവില്‍ ആണ് സാറയുടെ രണ്ടാം ജീവിതം തുടങ്ങുന്നത് .വൈഗ അനാഥ ആണെങ്കിലും അങ്ങനെ ഒരു വിഷമവും അവള്‍ക്കില്ല .കൂടെ പഠിച്ചിരുന്ന കുട്ടികള്‍ ഒക്കെയുമായി ഇപ്പോഴും ബന്ധം ഉണ്ടായിരുന്ന വൈഗ അവധി കാലങ്ങളില്‍ അവരുടെ ഓരോരുതരെടെയും ഒപ്പം അവരുടെ വീടുകളില്‍ പോയി നിക്കാരുണ്ടായിരുന്നു.

എല്ലാവരോടും സൌഹൃധം ഉണ്ടായിരുന്ന അവളോട്‌ ബോബി തന്റെ പ്രണയം പറഞ്ഞപ്പോള്‍ അവള്‍ ആദ്യം പറഞ്ഞത് അവള്‍ ഒരു കന്യക അല്ലെന്നാണ് . ബോബിക്ക് ഒരു ഞെട്ടല്‍ ഉണ്ടായെങ്കിലും അവളോട്‌ ഉള്ള പ്രണയതാലും ഇപ്പോളത്തെ കാലഖട്ടത്തില്‍ ഒരു നിഷ്കളങ്ക കന്യകയെ കിട്ടുക അത്ര എളുപ്പം അല്ലെന്നതിനാലും ബോബി അവളെ കെട്ടാന്‍ സമ്മതം അറിയിക്കുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *