ഹോളിഡേ ഡ്യൂട്ടി

Posted by

ഹോളിഡേ ഡ്യൂട്ടി

Holiday Duty bY Bharath

 

കുമാരേട്ടൻ കൊറേ കാലമായി ഒലിപ്പിക്കാൻ തൊടങ്ങീട്ട്. ഈ മൂക്കിൽ പല്ലു മുളക്കുന്ന പ്രായത്തിൽ ഇയാൾ എന്തു വിചാരിച്ചണാവോ. ഒഴിവു ദിവസത്തിൽ ഓഫീസിൽ ഡ്യുട്ടി കിട്ടിയ അസ്മ വിചാരിച്ചു.കനത്ത മഴ കാരണം എന്തെങ്കിലും സംഭവിച്ചാൽ വേണ്ടപ്പെട്ടവരെ വിളിച്ചറിയിക്കാൻ മാത്രം ഒരു ആൾ.കുമാരേട്ടൻ ആണ് ഡ്യുട്ടി പ്യുണ്. കുമാരേട്ടൻ തന്നെ ഉഴിഞ്ഞു നോക്കുകയാണ്. ഉച്ച വരെ എന്തായാലും ഇവിടെ ഇരിക്കേണ്ടി വരും. ഉച്ചക്ക് ശേഷം ഇയാളെ ഏൽപ്പിച്ച വീട്ടിലേക്ക് പോണം. വീട്ടിൽ പണിക്കാർ ഉള്ളതാണ്.ഭർത്താവാണ്ങ്കിൽ വൈകീട്ടെ എത്തു. കുട്ടിയെ എന്തെങ്കിലും പഠിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യാം. തന്റെ 6ഉം 2ഉം വയസുള്ള കുട്ടികളെ അവൾ ഓർത്തു.
കുമാരേട്ടൻ കൊറേ ആയി ഇതു തുടങ്ങിയിട്ട്. താൻ ചെറുതായി എന്തെങ്കിലും ഇടക്ക് കാണിച്ചു കൊടുക്കും. വേറെ ഒന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. ഇന്നയാൾ ശരിക്കും ചോര കുടിക്കുകയാണ്. ഇനി തന്നെ പണ്ണാൻ വല്ല പ്ലാനും ഉണ്ടോ. അയാൾ ബലം പ്രയോഗിച്ചാൽ തനിക്ക് പിടിച്ചു നിൽക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കില്ല. പക്ഷെ ഞാൻ അലറി വിളിച്ച് ആളെ കൂട്ടും. അവൾ മനസിൽ കണക്ക് കൂട്ടി.
പുറത്ത് മഴ തകർത്ത് പെയ്യുകയാണ്. ഒരു ചായ ഉണ്ടാക്കാം.
‘കുമാരേട്ട, ആ ഇൻഡക്ഷൻ കുക്കറിൽ രണ്ടു കട്ടൻ ഇടൂ’
‘ഒ കെ. കുട്ടീ, കടി കിട്ടണമെങ്കിൽ കൊറേ പോണം. ഈ മഴയത് എനിക്ക് വയ്യ’
‘സാരമില്ല. വെറും കട്ടൻ കുടിക്കാം’
‘കുട്ടിയൊന്നു സഹകരിച്ചാൽ കടി ഒക്കെ കിട്ടും’
അയാളുടെ സ്വരത്തിൽ ഒരു കുബുദ്ധി അസ്മ മണത്തു. എന്നാലും എങ്ങനെയെന്ന് അവൾ തിരക്കി.
‘ആ വടയൊന്നു എടുത്താൽ മതി. ഞാനാണെങ്കി ഇതു വരെ അതു കണ്ടിട്ടില്ല.നല്ല വിസ്തരിച്ചതാണെന്നു ആ പ്രവീണ് പറയുന്നത് കേട്ടിട്ടുണ്ട്’
അസ്മ വല്ലാതായി. ആ വയസ്സൻ നൈസ് ആയി തന്റെ ബോഡിയെ കുറിച്ച് കമന്റ് അടിക്കാണ്. തണുപ്പിൽ കല്ലിച്ചിരുന്ന മുല ഞെട്ടുകൾ ഒന്നു കൂടി കല്ലിച്ചത് അവൾ അറിഞ്ഞു. പ്രവീണ് എങ്ങനെ അതു കണ്ടു. ഓഹ് കഴിഞ ഓണാഘോഷത്തിന് താൻ അവന് ചെറുതായി ഒന്നു കാണിച്ചു കൊടുത്തിരുന്നു. അവൾ അറിയാതെ ചുണ്ടു നനച്ചു. മുഖത്തു രക്തം ഇരച്ചു കയറി. ഇവർ ഇതൊക്കെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യുന്നുണ്ടോ?
‘അല്ലെങ്കിൽ നമുക്കൊരു ദോശ ചൂടാം. കയ്യിലും മാവും എന്റൽ ഉണ്ട്. കുട്ടി ചട്ടി മാത്റം എടുത്താൽ മതി. ‘
ദ്വയാർത്ഥം അസ്മാക്ക് ശരിക്ക് മനസിലായി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *