എനിക്ക് ഒരു കുഞ്ഞിനെ വേണം [Pareed Pandari]

Posted by

എനിക്ക് ഒരു കുഞ്ഞിനെ വേണം

Enikku Oru Kunjkine Venam bY Pareed Pandari

 

ഇത് ശെരിക്കും നടന്ന കഥയാണ് എനിക്ക് നേരിട്ട് അറിയാവുന്നവരാണ് ഇവരൊക്കെ. പിന്നെ കുറച്ചു മസാലകൾ ഞാൻ കൂട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്നു മാത്രം. ഇതൊരു തുടര്കഥയാണ് 3 പാർട്ടുകളിലായി ഞാൻ എഴുതുന്നു.

എല്ലാവരും സപ്പോർട്ട് ചെയ്യണം.

എന്റെ പേര് ഷഫീക് എന്റെ വീട്ടിൽ ഉമ്മയും ഉപ്പയും ഇത്താത്തയും ഉണ്ട് . എനിക്ക് ഇപ്പോ 18 വയസ്സ്  ഞാനും ഇത്താത്തയും (ഷഹാന – 19 )  പുസ്തകപ്പുഴുക്കൾ ആണ് ഞങ്ങൾ 2 പേരും പഠിക്കാനും മിടുക്കരാണ്  ഞാൻ 12 ക്ലാസ് പരീക്ഷ എഴുതി നിൽക്കുന്നു. ഇത്താത്ത ഡിഗ്രി അവസാന വർഷം.

ഞങ്ങളുടെ ഉപ്പ (സുലൈമാൻ) നാട്ടിലെ അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു വ്യക്തിയാണ് പിന്നെ പഞ്ചായത്ത് മെമ്പറുംകൂടിയാണ് .

പുള്ളിക്കാരന് നല്ല പ്രായമുണ്ട് 55  വയസ് ഉണ്ടാകും ഉമ്മ (ജമീല) ചെറുപ്പവും 35. ഞങ്ങൾക്ക് പറയത്തക്ക പൈസയും വലിയവീടൊന്നുമില്ല ജീവിച്ചുപോകാനുള്ള വരുമാനം മാത്രം അതും ഉപ്പ ആൾക്കാരെ സഹായിച്ചിട്ട് ബാക്കി എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കിൽ.

അങ്ങനെ തുച്ഛവരുമാനത്തിൽ ജീവിച്ചു പോകുന്നു. ആയിടക്കാണ് ഇത്താത്തക്ക് ഒരു കല്യാണാലോചന വന്നത് തൊട്ടടുത്തല്ല ഇത്താത്താന്റെ കോളേജിൽ പഠിക്കുന്ന ഒരു കുട്ടിയുടെ ഒരു ബന്ധുവാണ് ഞങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഒരു മണിക്കൂർ യാത്രയുണ്ട് ചെറുക്കന്റെ വീട്ടിലേക്ക്.

നല്ല കുടുംബം  തരക്കേടില്ലാത്ത ചെറുക്കൻ സ്നേഹവുമുള്ള വീട്ടുകാർ ഇതൊക്കെ കണ്ടപ്പോ ഉപ്പ വാക്കാൽ ഉറപ്പിച്ചു. ഇത്താത്തക്ക് വലിയ താല്പര്യം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല എന്നാലും ഉപ്പയുടേം ഉമ്മയുടേം സന്തോഷം അങ്ങനെ കരുതി സമ്മതം മൂളി.

അവർ സ്ത്രീധനം ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു 5  ലക്ഷം രൂപയും 50 പവൻ സ്വർണവും.  ഉപ്പ സമ്മതിച്ചു കാരണം അത് ഒരു നാട്ട് നടപ്പിൽ കുറവായ പണ്ടവും പണവുമാണ് അവര് ചോദിച്ചത്. ഉപ്പ പറഞ്ഞു കല്യാണത്തിന് 50 പവൻ അണിഞ്ഞു മോൾ ഒരുങ്ങി വരും പക്ഷെ  5 ലക്ഷം പൈസക്ക് ഒരു 3 മാസം സമയം വേണം. അവരുടെ നല്ല മനസിന്‌ അവരത് സമ്മതിച്ചു.

ഉമ്മ ചോദിച്ചു നിങ്ങളീ പൈസയൊക്കെ എവിടെന്നു ഇണ്ടാക്കാനാ

അതൊക്കെ നമുക്ക് ഉണ്ടക്കടീ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *