നിഷ്കളങ്ക കുടുംബം

Posted by

നിഷ്കളങ്ക കുടുംബം

Nishkalanka Kudumbam Author Sanuja & Anuja

 

ഞാൻ അനുജ; എന്റെ അനുജത്തി സനൂജ ; അതെ എന്റെ അനുജത്തി തന്നെ ; ഞാൻ ജനിച്ചു ഏകദേശം ഒരു മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞാണ് അവൾ ജനിക്കുന്നത് .ചുരുക്കി പറഞ്ഞാൽ നമ്മൾ ട്വിൻസ് ആണ് . നമ്മുടെ വീട്ടിൽ നടന്ന സംഭവമാണ് ഇവിടെ നമ്മൾ പറയാൻ പോകുന്നത്. കാസർഗോഡ് ജില്ലയിൽ ഏതാണ്ട് അങ്ങ് കർണാടകം അതിർത്തിയോടു ചേർന്നാണ് നമ്മുടെ വീട്.

നമ്മുടെ വീട്ടിൽ നമ്മുടെ ‘അമ്മ ; പേര് ഗീത ; ഏതാണ്ട് സിനിമ നടി അംബികയെ പോലിരിക്കും കാണാൻ ,നമ്മുടെ അമ്മമ്മ ; പേര് ലക്ഷ്മിക്കുട്ടി ; സിനിമ നടി ഷീലയെ പോലിരിക്കും പിന്നെ നമ്മുടെ വീട്ടു വേലക്കാരി ശാന്തേച്ചി ; അവരുടെ ഭർത്താവു പത്തു വർഷം മുൻപ് ഉപേക്ഷിച്ചു പോയതാണ് ; അന്നുതൊട്ട് അവര് നമ്മുടെ കൂടെ കൂടി ; എന്റെ അമ്മയുടെ പ്രായം വരും ; എന്നാലും അമ്മയെ ചേച്ചിയെന്നും അമ്മാമ്മേയെ അമ്മയെന്നും ആണ് വിളിക്കുന്നത്.കാണാൻ സിനിമ നടി ഗീതയെ പോലിരിക്കും.അവർക്കു ഒരു മോളുണ്ട്; അങ്ങെവിടെയോ ദൂരെ നിർത്തിയാണ് പഠിപ്പിക്കുന്നത്.പിന്നെ നമ്മുടെ പുന്നാര അനിയൻ ശ്രീജേഷ്; ബിടെക് ഫസ്റ്റ് ഇയർ പഠിക്കുന്നു.നമ്മുടെ അച്ഛൻ ദുബായിലാണ്.സ്വന്തം കമ്പനി നടത്തുന്നു ഭയങ്കര തിരക്ക് പിടിച്ച ആളാണ്..ഇപ്പൊ പോയിട്ട് മൂന്ന് വർഷമായി.നമ്മൾ ബിടെക് തീർത്തിട്ട് ജോലി തിരക്കുന്നു.ഇതാണ് നമ്മുടെ കുടുംബ സാഹചര്യം.

നമ്മുടെ വീട്ടിൽ അമ്മയും അമ്മമ്മയും ശാന്ത ചേച്ചിയും ഒരുമിച്ചരുന്നു എന്തെങ്കിലും നട്ടുവർത്തമാനവും കുടുംബ കാര്യങ്ങളും അല്ലെങ്കിൽ സീരിയലും കണ്ടിരിക്കും.നമ്മൾ രണ്ടുപേരും നമ്മുടെ റൂമിൽ ലാപ്ടോപ്പിൽ എന്തെങ്കിലും കുത്തി കുരിചോണ്ടിരിക്കും അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും വായിക്കും.അവൻ അവന്റെ റൂമിൽ ലാപ്പിലോ എന്തെങ്കിലും പഠിക്കുകയോ ചെയ്യും. നമ്മൾ ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ സമയത്താണ് ഒന്നിച്ചു കൂടുന്നത് അതല്ലെങ്കിൽ ഷാൻധേച്ചി വിളിച്ചുപറയും എന്തെങ്കിലും റെഡി ആയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ..അപ്പോൾ ഞാനോ അവളോ എടുക്കാൻ പോകും.അപ്പോഴും അവൻ എളവൂല നമ്മൾ തന്നെ അവനും എടുത്തോണ്ട് കൊടുക്കണം.

ഒരു ദിവസം ഞാൻ കിച്ചിനിലേക്കു വെള്ളം എടുക്കാൻ പോയപ്പോൾ എന്തോ കാര്യമായ ചർച്ച നടക്കുന്നു.ഞാൻ കുറച്ചു നേരം പുറത്തു നിന്ന് കേട്ടൂ .അവിടത്തെ ചർച്ച ഇപ്രകാരമായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *