ചൊട്ടയിലെ ശീലം 2 [JASMIN]

Posted by

ചൊട്ടയിലെ ശീലം 2

Chottayile Sheelam 2 Author : Jasmin |

[PREVIOUS PART-1]

 

രണ്ട് രാത്രികൾ പിന്നീട്ടപ്പോഴേക്കും പണ്ണലിൽ വട്ടപ്പൂജ്യം ആയിരുന്ന ഞാൻ ഒറ്റയടിക്ക് ഡിഗ്രിയും ,പോസ്റ്റ് ഗ്രാജുവേഷനും കഴിഞ്ഞത് പോലെ ആയിരുന്നു. രണ്ട് വ്യത്യസ്ത സ്ത്രീകൾ , അവരുടെ ശരീരവടിവ് ,ഗന്ധം, എന്തിന് പൂറിന്റെ കാര്യത്തിൽ പോലും വ്യത്യാസങ്ങൾ ഒരുപാട് ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്റെ ജീവിതം തന്നെ ഒരുപാട് വ്യത്യാസപ്പെടാൻ കാരണം ആയത് ഈ രണ്ട് ദിവസങ്ങൾ ആയിരുന്നു.

പിറ്റേന്ന് രാവിലെ ഞാൻ ഉറക്കം ഉണർന്നപ്പോൾ കണി കാണുന്നത് കുളിച്ച് ഈറൻ മുടിയോടെ തലയിൽ മുല്ലപ്പൂവും നെറ്റിയിൽ ചന്ദനക്കുറിയും മുഖത്തൊരു പുഞ്ചിരിയും ആയി എനിക്ക് കാപ്പിയുമായി വന്ന സുമതിയെ ആണ്. ഞാൻ എഴുന്നേറ്റ് ചെന്ന് അവരെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു. എന്നാൽ എന്നെ ഞെട്ടിച്ചു കൊണ്ട് അവർ എന്നെ തള്ളി മാറ്റി.

ദാണ്ടേ… കാര്യം ഒക്കെ കൊള്ളാം. കളിക്കണ്ട സമയത്തു കളിക്കണം. അത് പോലെ പഠിക്കേണ്ട സമയത്ത് പഠിക്കണം. നാളെ മുതൽ നിനക്ക് പരീക്ഷ തുടങ്ങുവല്ലേ. മര്യാദക്ക് പഠിച്ചിട്ടു ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് വാങ്ങിച്ചോണം.

സുമതി അധികാര ഭാവത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഇത് കേട്ട ഞാൻ ഒന്നും മിണ്ടാതെ നിന്നതെ ഉള്ളു.

ഇന്നലെ നടന്ന കാര്യങ്ങൾ പുറത്താരോടും പറയരുത്. അങ്ങനെ ആണെങ്കിൽ നമുക്ക് സമയവും സൗകര്യവും ഒത്തു വരുമ്പോൾ ഇതേപോലെ കൂടാം. അറിയാത്ത കാര്യങ്ങൾ പലതും ഞാൻ പഠിപ്പിച്ചും തരാം. ഇപ്പൊ അതൊന്നും ആലോചിച്ചു തല ചൂടാക്കാതെ ഇരുന്ന് പഠിക്കാൻ നോക്ക്.

ഇത്രയും കൂടി പറഞ്ഞിട്ട് അവർ മുറിയിൽ നിന്നും ഇറങ്ങിപ്പോയി.

പരീക്ഷച്ചൂടിൽ ഞാൻ മറ്റെല്ലാം മറക്കുകയും വീണ്ടും പഠനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ മുഴുകുകയും ചെയ്തു. എല്ലാ പരീക്ഷയും നല്ല രീതിയിൽ തന്നെ എഴുതുകയും ചെയ്തു.

പക്ഷെ പിന്നീട് അങ്ങനെ സൗകര്യമായി അവസരങ്ങൾ ഒത്തുകിട്ടിയിരുന്നില്ല. എങ്കിലും ഇടക്ക് മുറി അടിച്ചു വാരാൻ വരുന്ന സമയത്ത്‌ സുമതി എന്റെ കുട്ടനെ കയ്യിൽ എടുത്ത് അടിച്ചു തരുകയും, അവരുടെ മുല പിടിക്കാനും ചപ്പാനും തരികയും ചെയ്യും. പിന്നെ ചിലപ്പോൾ അവരുടെ പൂർ കാണിച്ചു തരികയും അത് പിളർത്തി നോക്കാനും വിരൽ ഇടാനും ഒക്കെ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും. എന്നാലും അന്ന് നടന്നത് പോലെ പൂർണ്ണമായി ഒരു കളി ഒത്തുവന്നില്ല.

അവധിക്കാലം ആയതിനാൽ മറ്റ് പരിപാടികൾ ഒന്നും തന്നെ ഇല്ലായിരുന്നു. അങ്ങനെ ഇരിക്കുമ്പോൾ ആണ് ഞങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ അന്ന് വന്ന അമ്മാവന്റെ കാര്യം ഞാൻ പറഞ്ഞിരുന്നില്ലേ. പുള്ളിയുടെ വീട് ഞങ്ങളുടെ അവിടുന്ന് ഏകദേശം 30 മൈൽ ദൂരത്തിൽ ആയിരുന്നു.

അവിടെ പോയി കുറേ ദിവസം താമസിക്കാൻ അമ്മാവനും അമ്മായിയും ഒരുപാട് നാളായി വിളിക്കുന്നു. ഞാൻ കൂടുതൽ ഒന്നും ആലോചിച്ചില്ല അവിടേക്ക് യാത്ര തിരിച്ചു. വൈകുന്നേരം ഒരു നാല് മണിയോട് അടുപ്പിച്ചു അവിടെ എത്തി. ബസ്സിറങ്ങി സ്വൽപ്പം ഉള്ളിലേക്ക് നടന്നാലേ വീടെത്തു. ചുറ്റും മരങ്ങൾ നിറഞ്ഞ വിശാലമായ പറമ്പിന് നടുവിലാണ് അമ്മാവന്റെ വീട്. അത്കൊണ്ട് തന്നെ എപ്പഴും നല്ല സുഖകരമായ അന്തരീക്ഷം ആയിരുന്നു അവിടെ. ഓട് പാകിയ ഒരു ഇടത്തരം വീട്. പുറമെ നിന്ന് നോക്കിയാൽ ചെറുത് ആണെന്ന് തോന്നുമെങ്കിലും അകത്ത് അത്യാവശ്യം നല്ല സ്ഥലസൗകര്യം ഉണ്ടായിരുന്നു. നാല് കിടപ്പ് മുറികളും ഊണ് മുറിയും അടുക്കളയും. പക്ഷെ ആകെ അവിടുത്തെ താമസക്കാർ അമ്മാവനും അമ്മായിയും അവരുടെ ഏകമകൾ 7 വയസ്സുകാരി ആവണിയും മാത്രമാണ്.

ഞാൻ ഗേറ്റ് തള്ളി തുറന്നു അകത്തേക്ക് കയറി. എന്നെ കണ്ടതും അമ്മായി ഓടി വന്ന് എന്നെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു.

ഞാൻ ആകെ വല്ലാതായി.

കൊച്ചിലെ മുതലേ അമ്മായിക്ക് എന്നെ വല്യ ഇഷ്ടമായിരുന്നു. എന്നെ എടുത്ത് പൊക്കുകയും കെട്ടിപ്പിടിക്കുകയും ഒക്കെ ചെയ്യുമായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *