പ്രളയകാലത്ത് 3 [LEENA]

Posted by

പ്രളയകാലത്ത് 3

PRALAYAKALATHU  PART 3 | AUTHOR  LEENA

Previous PartS  | Part 1 | Part 2 |

 

എന്തൊക്കെയോ അനക്കം അറിഞ്ഞാണുണർന്നത്. കണ്ണ് തുറക്കുമ്പോൾ നേരെ മുകളിൽ വട്ടത്തിൽ വെളിച്ചം. ടാങ്കിന്റെ വായിലൂടെ മുകളിലെ ആകാശമാണ്. നേരം വെളുത്തിരിക്കുന്നു. ഞാൻ തല തിരിച്ചു നോക്കി. അമ്മ എഴുന്നേറ്റിരിക്കുന്നു. ഇപ്പോൾ ഉണർന്നതേയുള്ളു എന്ന് തോന്നുന്നു. ഉറങ്ങി വീർത്ത കൺപോളകളും കവിളും ചുണ്ടുകളും. ഉറക്കച്ചടവിൽ അമ്മയുടെ മുഖം കാണാൻ ഇന്നെന്ത് ഭംഗി! അഴിഞ്ഞു കിടന്നിരുന്ന മുടി വാരിക്കെട്ടുകയാണ് അമ്മ. കൈകൾ മുകളിലേയ്ക്കുയർത്തുമ്പോൾ മുന്നിൽ സാരിയ്ക്കുള്ളിൽ മുലയുടെ മുഴുപ്പ്. കെട്ടുവാനായി മുടി വീശി ചുറ്റുമ്പോൾ അമ്മയുടെ മുല കുലുങ്ങുന്നു. അപ്പോൾ പെട്ടെന്ന് ഞാൻ രാത്രി അമ്മയുടെ മുലയ്ക്ക് പിടിച്ചതും മുടിയിൽ കുണ്ണപ്പാലൊഴിച്ചതും ഓർമ്മ വന്നു. സ്വപ്നമായിരുന്നോ അത്? ഞാൻ പതിയെ നിവർന്നിരുന്നു സൂക്ഷിച്ചു നോക്കി. ടാങ്കിൽ വലിയ വെളിച്ചം ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടും മുടിയുടെ ചലനം വേഗത്തിലായതുകൊണ്ടും മുടിയിൽ അടയാളങ്ങളുണ്ടോ എന്നൊന്നും അറിയാൻ പറ്റുന്നില്ല.

“എന്താടാ സൂക്ഷിച്ച് നോക്കുന്നെ? എഴുന്നേൽക്ക്. നേരം വെളുത്തു.” അമ്മ മുടി കെട്ടിവച്ചുകൊണ്ട് പറഞ്ഞു. എന്നിട്ടെഴുന്നേറ്റു. ടാങ്കിലെ ഇത്തിരിയിടത്ത് എന്റെ മുഖത്തെ ഉരുമ്മി അമ്മയുടെ വലിയ അരക്കെട്ട് ഉയർന്നു. ഞാനും അമ്മയുടെ പിന്നാലെ എഴുന്നേറ്റു. കൈകൾ ഇരുവശത്തേയ്ക്കും വിടർത്തി വിരലുകളിൽ ഞൊട്ട പൊട്ടിച്ചുകൊണ്ട് ചുറ്റും നോക്കി. മൂടിക്കെട്ടിയ ആകാശത്തിനു താഴെ പ്രളയം. കണ്ണെത്താ ദൂരത്തോളം വെള്ളവും തെങ്ങിൻ തലപ്പുകളും മാത്രം കാണാവുന്ന മഹാപ്രളയം.

“ജോർജേട്ടാ..” അമ്മ അല്പം മുന്നോട്ടാഞ്ഞ് താഴേയ്ക്ക് നോക്കി വിളിച്ചു. എന്റെ ദൈവമേ! ഞാനത് വ്യക്തമായും കണ്ടു. അമ്മയുടെ കറുത്തിരുണ്ട, നേർത്ത ചുരുളലുള്ള കനത്ത മുടിക്കെട്ടിൽ ഉണങ്ങിയ കഞ്ഞിപ്പശ പോലെ എന്തോ ഉണങ്ങിപ്പിടിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്റെ കുണ്ണപ്പാല്! അപ്പോഴത് സ്വപ്നമായിരുന്നില്ല. ഞാനിന്നലെ രാത്രി ഉറങ്ങിക്കിടന്ന എന്റെ അമ്മയോട് എന്റെ കാമാവേശം തീർത്തിരിക്കുന്നു! എത്ര തുടം പാലൊഴിച്ചിട്ടുണ്ടാവും? മുടി നിറയെ ഉണങ്ങിയ ശുക്ലപ്പശ ആണ്. അമ്മയുടെ ഓരോ മുടിച്ചുറ്റിലും മുടിനാരുകളെ പരസ്പരം ഒട്ടിച്ചുചേർത്ത് കയറുകൾ പോലെയാക്കിയ എന്റെ കുണ്ണപ്പശ. മുടി കെട്ടി വച്ചപ്പോൾ അമ്മയ്ക്ക് ഒന്നും മനസ്സിലായില്ലേ? ഞാൻ പേടിയോടെ ഓർത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *