കുറ്റി മുടിയുള്ള കക്ഷം [വാവ]

Posted by

കുറ്റി മുടിയുള്ള കക്ഷം

Kutty Mudiyulla Kaksham | Author : VaVa

 

ഇരുപത്തഞ്ചാം വയസിൽ   ഡൽഹിയിൽ  ജോലി കിട്ടി പോകുമ്പോൾ   അശ്വിന് ആകെ  അങ്കലാപ്പ് ആയിരുന്നു..

പരിചയം ഇല്ലാത്ത   സ്ഥലം…. അറിയാത്ത ഭാഷ… ലോകത്തു തന്നെ  വൻ   നഗരം….

തിങ്കളാഴ്ച  ജോയിൻ ചെയ്യാൻ    ശനി ആഴ്ച തന്നെ എത്തി…

കൊണ്ണോട്ട് പ്ലേസിൽ ചുറ്റി അടിച്ചു ഒരു നാൾ കഴിച്ചു കൂട്ടി….

തിങ്കൾ  രാവിലെ തന്നെ   ഉദ്യോഗ ഭവനിൽ എത്തി…

ബന്ധപ്പെടുന്ന ആളുകൾ എല്ലാം ഹിന്ദി മാത്രം അറിയുന്നവർ….. തനിക്കു അറിയാത്തതും അതു  തന്നെ….. (കോളേജിൽ   വാശിയോടെ    സെക്കന്റ്‌ ലാംഗ്വേജ് ഹിന്ദി എടുക്കാൻ എന്ത് മടിയായിരുന്നു? )

നല്ല ടിപ്പായ്  ആദ്യമായി മീശ എടുത്തു….(നാട്ടിൽ മീശ എടുക്കാൻ എന്തൊരു ചമ്മൽ ആയിരുന്നു? )

ഷർട്ട്‌ ഇൻ ചെയ്യുന്നതും ആദ്യം… (വെളുത്ത സുന്ദരിമാർ നിരന്തരം നമ്മേ കമ്പി അടിപ്പിച്ചു തുടങ്ങി….. ഇൻ ചെയ്‍തത്   അബദ്ധം ആയെന്നു   അശ്വിന് തോന്നി…. പുറത്തു അറിയും വിധം കമ്പി ആയി…. ഒന്നും അറിയാത്ത പോലെ കമ്പി അല്പം താഴാൻ  അടുത്തു കണ്ട കസേരയിൽ അല്പം വിശ്രമിച്ചു…

കമ്പിക്ക് തത്കാലം പരിഹാരം ആയപ്പോൾ   എഴുനേറ്റു   നടന്നു….

ജോയിൻ ചെയ്യാൻ ആര് വഴി   പോകണം എന്ന്    അശ്വിന് ധാരണ ഇല്ല…

അല്പം മുന്നോട്ടു നടന്നപ്പോൾ  “Mrs. റേച്ചൽ  മത്തായി… PRO ” എന്ന് എഴുതിയ ബോർഡ് കണ്ടു… ബോബ് ചെയ്ത മുടിയും സ്‌ലീവ്‌ലെസ് ബ്ലൗസും ലിപ്   സ്റ്റിക്കും ഒക്കെ ആണെങ്കിലും ആൾ മലയാളി ആണെന്ന് മനസ്സ് പറഞ്ഞു. വലതു കൈയിൽ  ഒരു ചുണ്ടിൽ ചേർത്ത് വച്ച്  എന്തോ   ആലോചിച്ചു നില്കുകയ്യായിരുന്നു.. കൈ  അൽപ്പം പൊക്കി വച്ചപ്പോൾ മണിക്കൂറുകളുടെ  വ്യതിയസത്തിൽ. മാത്രം  ഷേവ് ചെയ്ത കക്ഷം കണ്ടു  അശ്വിന്റെ കുണ്ണ ഒന്ന് കൂടി ഫോമായി കമ്പി കണക്കു നിന്നു… പയ്യൻ  തന്റെ കക്ഷം കണ്ടു ഒലിപ്പിച്ചു കുണ്ണ പെരുപ്പിക്കുന്ന നഗ്ന സത്യം മനസിലാക്കിയ റേച്ചൽ, ഒന്നും അറിയാത്ത പോലെ   കൈ ഒന്ന് കൂടി പൊക്കി വച്ചു…

പയ്യൻ  തന്റെ കക്ഷം  അനുഭവിക്കുന്ന  കാര്യം ആസ്വദിക്കുമ്പോൾ തന്നെ, റേച്ചൽ തന്റെ കണ്ണുകൾ അവന്റെ പെരുകുന്ന കുണ്ണയിൽ ഉറപ്പിച്ചു…. തന്റെ അനുനിമിഷം വളരുന്ന കുണ്ണ കാണാൻ മാഡം തീരുമാനിച്ചത് വളർച്ചയുടെ വേഗം കൂട്ടിയത്  അശ്വിന്റെ നില പരുങ്ങലിൽ ആക്കി…

റേച്ചൽ മാഡത്തിന്റെ  മിനുത്ത കക്ഷം  തന്ന ഊർജ്ജം അശ്വിന് ഒരു കണക്കിന് ധൈര്യം പകർന്നു…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *