സിന്ദൂരരേഖ [അജിത് കൃഷ്ണ]

Posted by

സിന്ദൂരരേഖ

Sindhura Rekha | Author : Ajith Krishna

 

ഇതെന്റെ പുതിയ കഥയാണ്. ഈ സൈറ്റിലെ കഥകൾ വായിച്ചപ്പോൾ ആണ് ഒരു കഥ സ്വന്തമായി എഴുതാൻ എനിക്ക് തോന്നിയത്. ഈ കഥ തികച്ചും ഒരു സ്വാഭാവികം മാത്രം അതിനെ അതിന്റെതായ രീതിയിൽ എൻജോയ് ചെയുക. കഥയും സ്ഥലങ്ങളും എല്ലാം സാങ്കല്പികം മാത്രം. ഒരു സിനിമ സ്റ്റോറി ബേസ് ടച്ച്‌ ഈ സ്റ്റോറിയ്ക്കുണ്ട് അത് വായിച്ചു മനസിലാക്കിയാൽ നിങ്ങൾക്ക് സിനിമ ഏതെന്നു കമന്റ്‌ ചെയ്യാം. ഈ കൊറോണ കാലം വീട്ടിൽ അടച്ചു ഇരിക്കുന്നവർക്ക് ഈ സ്റ്റോറി സഹായകരം ആകട്ടെ. ഇനി നമുക്ക് നമ്മുടെ കഥയിലേക്ക് പോകാം.

മിഥിലാപുരി ആണ് ഈ കഥയുടെ നാട്. പേരുപോലെ അത്ര മനോഹരമല്ല ഈ നാട് ഗുണ്ടകളുടെ വിഹാര കേന്ദ്രമാണ് ഇവിടം. എന്നാൽ ഈ നാട്ടിൽ ഒരു പക്ഷം ജനത താമസിക്കുന്നുമുണ്ട്. പക്ഷെ അവർ ആരും ഈ ഗുണ്ടായിസം കാണിക്കുന്നവർക്ക് എതിരെ ഒരു ചെറു വിരൽ പോലും ഉയർത്തുകയില്ല അതിനു ഒരേ ഒരു നാമം അമർ. അവൻ ആണ് ഈ മിഥിലാപുരി അടക്കി വാഴുന്നത്. ആമിറിന്റെ അച്ഛൻ വിശ്വനാഥൻ ഒരു പൊളിറ്റിക്സ് ലീഡർ ആണ് ആരൊക്കെ വന്നാലും പോയാലും അയാളുടെ പാർട്ടി ആയിരിക്കും അവസാന വിജയം കുറിക്കുക അതിന് അമറിന്റെ ഗുണ്ട പവർ തന്നെ കാരണം. അമറിനു ഒരു അനിയൻ ഉണ്ട് അപ്പു അവനും ഇപ്പൊ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ പടികൾ ചവിട്ടാൻ ഉള്ള തത്രപാടിൽ ആണ്. ഇനി ഇവർക്ക് ഇടയിൽ ഒരു പെൺ സന്താനം കൂടി ഉണ്ട് സംഗീത, dr. സംഗീത എന്ന് പറയുമ്പോൾ ആണ് കുറച്ചു കൂടി വ്യക്തത. പെണ്ണ് ആണെങ്കിലും അവളും അമറിന്റെ സർവ്വ കൊല്ലരുതായിമായിക്കും കൂട്ടാണ് മൊത്തത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ ഒരു അടിമാലി ഫാമിലി എന്ന് ജഗതി ചേട്ടൻ പറഞ്ഞ പോലെ. വിശ്വനാഥൻ ഒരു സ്ത്രീ ലംബടൻ ആണ് അതുപോലെ തന്നെ ആണ് 2 ആൺമക്കളും. പാർട്ടിയും അധികാരവും പവറും എല്ലാം അവന്റെ കക്ഷത്തിൽ ആയതു കൊണ്ട് നാട്ടുകാർ ഒന്നും മിണ്ടാതെ അവനെ അനുസരിച്ചു പോകുന്നു ഇനി ആരേലും എതിർത്താൽ ഉത്തരകൊറിയ ഒന്ന് ഓർത്താൽ മതി അതുപോലെ തന്നെ അവന്റെ നിയമം ആണ് അവൻ നടപ്പിലാക്കും അതാണ് അമർ. ഇനി പരാതി മാത്രം സീകരിക്കാൻ ആയി ഒരു പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ ഉണ്ട് പേരിന് മാത്രം അത്ര തന്നെ. പിന്നെ പരാതി എന്ന് പറഞ്ഞേകിലും ആ സ്റ്റേഷൻ ചരിത്രത്തിൽ അങ്ങനെ ഒന്ന് രണ്ടു പേർ മാത്രമാണ് സ്റ്റേഷനിൽ പരാതിയുമായി ചെന്നിട്ടുള്ളത് അവരിപ്പോൾ ചുവരിൽ മാല തൂക്കി ഇട്ടിരിക്കുന്ന ഫോട്ടോ ആയിട്ടുണ്ട്. ഇനി ഈ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലേക്ക് പുതിയ എസ് ഐ ചാർജ് എടുക്കാൻ എത്തുന്നു. പേര് വൈശാഖൻ, വയസ്സ് ഏകദേശം 42 ആയി കാണും. അയാൾ മാത്രം അല്ല ഫാമിലിയോടെയാണ് വരവ് ഭാര്യ അഞ്ജലി 38 വയസ്സ് കണ്ടാൽ സിനിമ നടി അഞ്ജലി അനീഷിനെ പോലെ തന്നെ, മകൾ മൃദുല 19വയസ്സ് കണ്ടാൽ സീരിയൽ താരം മൃദുല വിജയ്യേ പോലെ തോന്നിക്കും. അവൾ ഡിഗ്രി സെക്കന്റ്‌ ഇയർ ആണ്. വൈശാഖൻ സ്ഥലം മാറിയതോടെ മിഥിലപുരിയിലെ ഒരു കോളേജിലേക്ക് അവളെ അഡ്മിഷൻ റെഡി ആക്കുന്നു. ഭാര്യ അഞ്ജലിയും സർക്കാർ ജോലിക്കാരിയാണ് സ്കൂൾ ടീച്ചർ ആണ് മലയാളം അധ്യാപിക. വൈശാഖന്റെയും അഞ്ജലിയുടെയും ഒരു ഒളിച്ചോട്ട വിവാഹം ആയിരുന്നു അതോടു കൂടി അവരുടെ രണ്ടു ഫാമിലിയും അവരെ ഉപേക്ഷിച്ചു. പക്ഷേ വൈശാഖൻ അത് കഴിഞ്ഞാണ് കഷ്ട്ടപെട്ട് പോലീസ് സർവീസിൽ കയറിയത്. എന്നിട്ടും കുടുംബക്കാർ ആരും തന്നെ അവരെ തിരിഞ്ഞു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *