അനഘ [Jaqen h”ghar]

Posted by

അനഘ

Anakha | Author : Jaqen h”ghar

 

എല്ലാ kambimaman വായനക്കാർക്കും എന്റെ നമസ്കാരം. റിയൽ സ്റ്റോറി എന്നും പറഞ്ഞു വരുന്ന കഥകൾ അതിൽ എത്രത്തോളം വാസ്തവം ഉണ്ടെന്നു നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയുന്ന കാര്യമാണ് അത് കൊണ്ട് അത്തരം introduction ഒന്നും ഇല്ല നമുക്ക് കഥയിലേക്ക് വരാം
എന്റെ പേര് അനഘ കോഴിക്കോട് ഒരു ചെറിയ ടൗണിനടുത്താണ് ജനിച്ചു വളർന്നത് .എന്റെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞു കോഴിക്കോട് തന്നെയാണ് വീട്. എന്റെ വീട്ടിൽ എന്നെ കൂടാതെ അമ്മയും അനിയനുമാണുള്ളത് അച്ഛൻ വിദേശത്തു ജോലി ചെയ്യുന്നു. എന്റെ ഭർത്താവും വിദേശത്തു തന്നെയാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. അവിടെ ഒരു പവർ പ്ലാന്റിൽ enginear ആയി ജോലി നോക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വീട്ടിൽ അച്ഛനും അമ്മയും മാത്രമാണുള്ളത് ഒരു സിസ്റ്റർ ഉള്ളത് വിവാഹം കഴിഞ്ഞു. അച്ഛന് അവിടെ കുറച്ചു പറമ്പു ഉണ്ട് അവിടെ കൃഷിയും മറ്റുമായി നടക്കുന്നു, ഒരു കാര്യസ്ഥനും ഉണ്ട് അയാൾ ആണ് പണിക്കരുടെ കാര്യവും മറ്റും നോക്കി നടത്തുന്നതു.എന്നെ കുറിച്ച് പറഞ്ഞില്ലാലോ, പേര് അനഘ, വെളുത്തിട്ടാണ് ആവറേജ് മുലയും, ചന്തിയും ഉണ്ട് തടിച്ചിട്ടല്ല എന്നാൽ മെലിഞ്ഞിട്ടുമല്ല, ഒരു ആവറേജ് ഉയരവുമുണ്ട്. ഇരുപത്തി രണ്ടാമത്തെ വയസ്സിലാണ് എന്റെ മാരേജ് കഴിഞ്ഞത്, മാരേജ് കഴിഞ്ഞു ഏകദേശം ഒന്നര മാസം ആയപ്പോഴേക്കും അദ്ദേഹം തിരിച്ചു പോയി.

ഈ സംഭവം നടക്കുന്നത് ഏകദേശംകഷ്ടിച്ച് ഒരു 4 മാസം ഞാൻ പറഞ്ഞല്ലോ husinte അച്ഛന് കൃഷിയും മറ്റുമാണ് പണിയെന്നു. കൃഷിക്കു പുറമെ മത്സ്യഫാം,പശു. കോഴി ankanankane കുറച്ചു ഉണ്ട് ഏകദേശം പുഴയുടെ അടുത്ത് തന്നെ യാണെന്ന് പറയാം ഒരു 6ഏക്കറോളം പറമ്പ് മുഴുവൻ നമ്മുടെ തന്നെയാണ്. പറമ്പിലും ഫാർമിലും ഒക്കെ യായി ജോലിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും വീട്ടിൽ ആരെയും വെക്കുന്നത് അച്ഛന് ഇഷ്ടമില്ല.

ഫാം ക്ലീൻ ആക്കുന്ന ഒരു ചേച്ചി വന്നു മുറ്റമടിക്കാറുണ്ട് അതുമാത്രം ആണ് ജോലിക്കാർ ചെയ്യുന്ന പണി. അങ്ങനെ ആ വലിയ വീട്ടിലെ പണി എടുത്ത് ഞാൻ ഒരു പരുവമായി, ഞാൻ ഒറ്റക്കല്ലട്ടോ അമ്മയും അങ്ങനെ വലിയ ജോലി ഒന്നുമല്ലട്ടോ എടുത്തു ശീലം ഇല്ലാത്തോണ്ട് ഉള്ള പ്രശ്നം, സ്വന്തം വീട്ടിൽ ഒരു പണിയും എടുക്കാതൊണ്ടുള്ള പ്രശ്നം.
അങ്ങനെ കുറച്ചു ദിവസംകൾക്കു ശേഷം എന്റെ ഊര (back ) പണി തന്നു ഒന്ന് ഞെട്ടി പോയി കലശലായ വേദനയും.അച്ഛനും ഞാനും കൂടെ ഡോക്ടറെ കണ്ടു ഒരു ഇൻജെക്ഷൻ അടിച്ചു റസ്റ്റ്‌ എടുക്കാൻ പറഞ്ഞു. അന്നേരം ശമനം ഉണ്ടായെങ്കിലും ചെറിയ വേദന വീണ്ടു വരാൻ തുടങ്ങി. അപ്പോളാണ് അമ്മ പറഞ്ഞത് കുറച്ചു ദിവസം വീട്ടിൽ പോയി ninnolan.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *