അഞ്ജലി ചരിതം 10 [ഉണ്ണി]

Posted by

അഞ്ജലി ചരിതം 10

Anjali Charitham Part 10 | Author : Unni

 

 

അങ്ങനെ അത്രയും ദിവസത്തെ താമസം കഴിഞ്ഞു അഞ്ജലി കുറച്ചു ദിവസത്തിനുശേഷം തിരിച്ചു വീട്ടിലെത്തി.  അവിടത്തെ താമസം അവളെ വലിയ കഴപ്പി ആക്കി മാറ്റിയിട്ടുണ്ട് ആയിരുന്നു. ലക്ഷ്മി എത്ര ദിവസത്തിനുള്ളിൽ തന്നെ അവളെ എന്തിനും തയ്യാറാക്കി മാറ്റി. അവളുടെ അറപ്പും വൃത്തികേടുകൾ എല്ലാം അവളിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറി അപ്പോൾ അവൾ എന്തിനും തയ്യാറാണ് രീതിയിൽ തന്നെയാണ്.

അങ്ങനെ ദിവസങ്ങൾ വീണ്ടും കഴിഞ്ഞുപോയി ഏകദേശം മൂന്നു മാസത്തിനുശേഷം അഞ്ജലിയെ പെണ്ണുകാണാൻ ഒരാൾ വരികയുണ്ടായി. അഞ്ജലിയും പലരും വാട്ട് കളിച്ചിട്ട് ഉണ്ടെങ്കിലും ലക്ഷ്മി അവൾ കൊടുത്ത സുഖം ഒന്ന് വേറെ തന്നെ ആയിരുന്നു അവർക്ക് ലക്ഷ്മിയോട് ഭയങ്കര കടുത്ത പ്രണയം തോന്നി പക്ഷേ വീട്ടുകാരുടെ നിർബന്ധത്തിന് അവൾക്ക് വിവാഹത്തിന് സമ്മതിക്കേണ്ടിവന്നു അങ്ങനെ.

അങ്ങനെ പെണ്ണ് കാണൽ ദിവസം വന്നിരിക്കുകയാണ് അഞ്ജലി അവളുടെ എല്ലാ കഥകളും അവനോട് പറഞ്ഞിട്ട് ആ കല്യാണത്തിന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു അതായിരുന്നു അവളുടെ പ്ലാൻ

അങ്ങനെ ആ ദിവസം വന്നെത്തി ചെറുക്കൻ എറണാകുളം സ്വദേശി അഞ്ജലിയുടെ വീട്ടിൽ നിന്നും ഏകദേശം ഏകദേശം ഒന്നര മണിക്കൂർ ചെറുക്കനെ വീട്ടിലേക്ക് യാത്ര ഉണ്ട അതൊരു ഞായറാഴ്ച ദിവസം ആയിരുന്നു ചെക്കനും അമ്മയും അച്ഛനും അനിയത്തിയും കൂടെ അഞ്ജലി കാണാൻ വന്നു അവൾ ഒരുങ്ങി നല്ല കാണാൻ സുന്ദരി ആയിരുന്നു. അവൾ താല്പര്യം ഇല്ലാത്ത പോലെ ആയിരുന്നു ചെറുക്കന് മുന്നിൽ കണ്ടത്.

സെറ്റ് സാരിയിൽ അവളെ കാണാൻ നല്ല ഭംഗിയായിരുന്നു ഇപ്പോൾ പഴയതുപോലെയല്ല അവൾ മൂന്നു വർഷം കൊണ്ട് തന്നെ അവളുടെ മുലയും കുറച്ചധികം വലുതായിട്ട് ഉണ്ട്  ചെറുക്കൻ ജോലി പുറം രാജ്യത്ത് എവിടെയാണ് പുറം രാജ്യത്ത് എവിടെയോ ആണ് അവൾ അത് എവിടെ എന്ന് അന്വേഷിക്കാൻ പോയില്ല വീട്ടുകാർ തമ്മിൽ നല്ല സഹകരണത്തിൽ സംസാരിക്കുന്നത് കണ്ടു അങ്ങനെ കുറെ കഴിഞ്ഞ അവർക്ക് സംസാരിക്കാനുള്ള അവസരം കിട്ടി കാര്യങ്ങൾ തുറന്നു പറയാൻ ആയിട്ട് തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട് അവൾ

പക്ഷേ അവൻ അഞ്ജലിയുടെ സൗന്ദര്യത്തിൽ വീണ ആയിരുന്നോ ഇവിടെ ചെറിയ മുലകൾ കൂടുതൽ കാണാൻ ഭംഗിയായിട്ടുണ്ട് പഴയതിനേക്കാൾ വച്ചിട്ടുണ്ട് അവളുടെ ഷേപ്പ് അവനെ ഒരുപാട് അത്ഭുതപ്പെടുത്തി  സൗന്ദര്യത്തിൽ വീണായിരുന്നു അപ്പൊ അവളുടെ വെളുത്ത ശരീരവും.

പക്ഷേ അവൾക്ക് അവളുടെ പ്ലാൻ പോലെ അവനോട് എല്ലാം തുറന്നു പറയാൻ സാധിച്ചില്ല അവൻ അവളോട് സ്ഥിരം  ചോദ്യങ്ങളെല്ലാം മാത്രമാണ് ചോദിച്ചത് ഇഷ്ടമായോ എന്തൊക്കെ പഠിച്ചു പേര് സ്ഥിരം ചോദ്യങ്ങൾ മാത്രം അവൻ അവളോട് ചോദിച്ചു

അവന് അവളെ ഒരുപാട് ഇഷ്ടമായി എന്ന് പറഞ്ഞു പക്ഷേ അവൾ അതിന്റെ തിരിച്ച് മറുപടി പറഞ്ഞത് എനിക്ക് കല്യാണത്തിന് താല്പര്യമില്ല നിങ്ങൾ ഒഴിഞ്ഞു പോകണം എന്നായിരുന്നു പക്ഷേ അവൻ അതിന് സമ്മാനം മുറിയില് എനിക്ക് തന്നെ ഇഷ്ടമായി ഇനി കല്യാണം നടക്കും എന്നാണ് അവൻ പറഞ്ഞത് വീട്ടുകാരെല്ലാം ഉറപ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞു എന്നും പറഞ്ഞു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *