വെക്കേഷൻ ബുഷ്‌റയുടെ കൂടെ [ഷംന ഷമ്മി]

Posted by

വെക്കേഷൻ ബുഷ്‌റയുടെ കൂടെ

Vacation Bushrayude Koode | Author : Shamna Shammi

 

shamna-kadam

എൻ്റെ പേര് അമൽ നായർ  , ഞാനും നിങ്ങളില്‍ പലരെയും പോലെ ഒരു
പ്രവാസിയാണ്‌ ഇവിടെ അബുദാബിയിൽ  എന്റെ അങ്കിളിന്‍റെ  കമ്പനിയില്‍ വര്‍ക്ക്‌ ചെയ്യുന്നു

പഠിത്തം കഴിഞ്ഞ ഉടനെ ഇങ്ങോട്ട് പോന്നു എന്നാലും വര്‍ഷത്തില്‍ ഒരു മൂന്നു മാസം ഒക്കെ നാട്ടില്‍ ഉണ്ടാവും ഇപ്പോ ഒരു മൂന്നു മാസത്തെ ലീവിനു നാട്ടില്‍ വന്നിരിക്കുന്നു  വയസ്‌ 25 ആവുന്നെ ഒള്ളു
എന്നാലും അമ്മ പറയണേ ഇത്തവണ നാട്ടില്‍ വരുമ്പോ കല്യാണം കഴിക്കണം എന്നാ അമ്മച്ചിനെ പറഞ്ഞിട്ടും കാര്യമില്ല പാവം അമ്മച്ചി യും വീട്ടില്‍ ഒറ്റക്കാണ്‌ എന്തോ എനിക്ക്‌ ഇതുവരെ ഒരു കല്യാണം കഴിക്കണം എന്ന്‌ തോന്നിയട്ടില്ലാഇങ്ങനെ അടിച്ചു പൊളിച്ചു നടക്കാന്‍ ആണു ഇഷ്ടം അവിടേ റൂമില്‍ കൂടെ താമസിക്കുന്ന അലിക്കാക്കും ഒറ്റ നിര്‍ബന്ദം
“നീ ഈതവണ പെണ്ണൊക്കെ കെട്ടിയിട്ടു വന്നാ മതി എന്നെപോലെ അല്ലല്ലോ നിനക്കു
പെണ്ണിനെ കൊണ്ടുവന്നു സുഖമായി ഇവിടെ ജീവിച്ചുകൂടെ”

പാവം അലിക്കാ എന്റെ കമ്പനിയില്‍ ഒരു ചെറിയ പണിയാണ്‌ എന്നെ വലിയ കാര്യമാണ്‌ ഇക്കാക്ക്‌ എനിക്കും അതുപോലെതന്നെ ശെരിക്കും പറഞ്ഞാ ഇക്കാ എനിക്ക്‌ എന്റെ ചേട്ടനെ പോലെ ആണ്‌ രാത്രി കിടന്നാ കൊറേ നേരം ഓരോ വര്‍ത്തമാനം പറഞ്ഞ്‌ കിടക്കും മിക്കവാറും എല്ലാ കാര്യങ്ങളും പരസ്പരം ഡിസ്കസ്‌ ചെയ്യും ഇക്കാക്ക്‌ നാട്ടില്‍ ഭാര്യയും ഒരു മോനും ഒരു മകളും  ഉണ്ട്‌.
കല്യാണം കഴിഞ്ഞിട്ട്‌ പത്ത്‌ വര്‍ഷം ആയി എന്ന്‌ തോനുന്നു എങ്കിലും ഇക്കയും ഭാര്യയും തമ്മില്‍ ഉള്ള റിലേഷന്‍ഷിപ്പ്‌ എനിക്ക്‌ ഒരു അത്ഭുതം ആയിരുന്നു.പണികഴിഞ്ഞ്‌ വന്നാ എപ്പോ നോക്കിയാലും അവര്‍ ഫോണില്‍ സംസാരിക്കുനത്‌ ആണ്‌ കാണുന്നത്‌. എനിക്ക്‌ പലപ്പോഴും തോന്നിയട്ടുണ്ട്‌ ഇവര്‍ക്ക്‌ എന്താണ്‌ ഇത്രയും സംസാരിക്കാന്‍ എന്ന്‌ എന്ത്‌ ചെറിയ കാര്യം ആണെങ്കില്‍കൂടെ ഇത്താനെ വിളിക്കും ഇത്ത മിസ്സ്ഡ്‌ കോളിന്റെ ആളാണ്‌ ഇക്കാ ഉടനെ തിരിച്ചു വിളിച്ചില്ലേ പിന്നെ നിറുത്താതെ ഫോണ്റിംഗ്‌ ചെയ്തുകൊണ്ടേ ഇരിക്കും ഇടക്ക്‌

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *