💕എന്റെ സല്‍മാത്ത [Desert King]

Posted by

എന്റെ സെല്‍മാത്ത Ente Salmatha | Author : Desert King

 

Dears, ഇത് ഒരു കഥ അല്ല, എന്റെ ജീവിതത്തിൽ സംഭവിച്ചിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങൾ അല്പം സാഹിത്യം കലര്‍ത്തി എഴുതുന്നു എന്ന് മാത്രം, പേരും സ്ഥലങ്ങളും മറ്റും യഥാര്‍ത്ഥമല്ല.

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിലെ ഒരു ഗ്രാമത്തില്‍ ആണ് ഇത് നടക്കുന്നത്, ഞാൻ അന്ന് പ്രീ ഡിഗ്രി വിദ്യാര്‍ഥി, *1999’s അമ്മയുടെ തറവാട് വീട്, മാമൻ പൊളിച്ച് പുതിയത് നിര്‍മ്മിക്കുന്ന കാലം, തറവാട്ടില്‍ നിന്നായിരുന്നു ഞാൻ കോളെജില്‍ പോയിരുന്നത്.

അന്ന് കോളേജ് സമരം ആയിരുന്നു. ഞാൻ ഉച്ചയൂണും കഴിഞ്ഞു പണി നടക്കുന്ന വീട്ടില്‍ ചെന്നു. വാര്‍ക്കല്‍ കഴിഞ്ഞു, വയറിങ് ജോലികള്‍ നടക്കുന്ന സമയം, അന്ന് പണിക്കാര്‍ വന്നിട്ടില്ല. ഞാൻ അവിടൊക്കെ ചുമ്മാ ചുറ്റി നടന്നു വീടിന്റെ പിന്നില്‍ ചാരി വച്ചിരുന്ന ഏണിയില്‍ കയറി, വീടിന്റെ കോണ്ക്രീറ്റ് ചെയ്ത മുകളില്‍ എത്തി.താഴെ നിന്നും ഒരു ശൂ….ശൂ…… കേട്ട് തിരിഞ്ഞു നോക്കിയപ്പോൾ സല്‍മാ താത്ത. തറവാടിന്റെ പിന്നില്‍ ആണ് സല്‍മാത്ത എന്ന് ഞാൻ വിളിക്കുന്ന സല്‍മയുടെ വീട്, എന്നെക്കാളും കഷ്ടി 3 വയസ്സു കൂടുതൽ കാണും,

ചിത്രത്തിൽ കാണുന്ന അതേ വലുപ്പം ഉള്ള, ഒരു പക്ഷെ അതിലും കൊഴുത്ത തുടകള്‍, മുഴുത്ത തെറിച്ച മുലകള്‍, നടക്കുമ്പോൾ തുള്ളി തുളുമ്പുന്ന ചന്തി, കരി എഴുതി കറുപ്പിച്ച, തിളങ്ങുന്ന വലിയ മിഴികള്‍, സദാ നനഞ്ഞു വിടര്‍ന്ന, അല്പം തുടുത്തു മലര്‍ന്ന, ചുവന്ന കീഴ്ചുണ്ട്, കറുത്ത് സമൃദ്ധമായ മുടി ഇഴകള്‍ ഒരു നേര്‍ത്ത തട്ടത്തില്‍ പൊതിഞ്ഞ് പിന്നില്‍ കെട്ടി വച്ചിട്ടുണ്ട്, ഇടയ്ക്കിടയ്ക്കു മുടി അഴിച്ചു കെട്ടാന്‍ കൈകൾ ഉയര്‍ത്തുമ്പോള്‍ കാണുന്ന നനഞ്ഞ കക്ഷം, മിക്കവാറും നൈറ്റി ആണ് വേഷം, അത് അല്പം പൊക്കി അരയില്‍ കുത്തി കൊണ്ടാണ് നടത്തം. അപ്പോൾ ചന്തിയുടെ വിരിവ് നല്ലത് പോലെ എടുത്തു കാണിക്കും.

Ufffffffffffff …. മക്കളെ അവൾ ഒരു അസാധ്യ ചരക്ക് ആയിരുന്നു.

ഇനി കുറച്ചു മാസങ്ങൾക്ക് മുന്‍പ് നടന്ന ഒരു സംഭവം പറയാം. (flashback) ആ പരിസരത്ത് ടിവി ഉള്ള അപൂര്‍വ്വം വീടുകളില്‍ ഒന്ന് ഞങ്ങളുടെ ആയിരുന്നു. സല്‍മാത്താ എന്നും ടിവി കാണാന്‍ വരുമായിരുന്നു, വരാന്തയുടെ അറ്റത്ത് ഉള്ള ചെറിയ മുറിയില്‍ ആയിരുന്നു ടിവി വെച്ചിരുന്നത്. ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും (അയല്‍ വക്കത്ത് ഉള്ള കുട്ടികൾ ഒക്കെ) ആ മുറിയില്‍ ആയിരുന്നു ടിവി കാണാന്‍ ഇരുന്നിരുന്നത്. മുതിര്‍ന്നവര്‍ വരാന്തയില്‍ ഇരുന്നും, ജനലിലൂടെ മുറിയുടെ വെളിയില്‍, നിന്നും ആണ് ടിവി കാണുന്നത്. മുറിയുടെ മൂലയില്‍ പഴയ, പ്ലാസ്റ്റിക് വള്ളി കൊണ്ട് നെയ്ത ഒരു കസേര ഉണ്ട്. എന്റെ സ്ഥിരം ഇരിപ്പിടം ആയിരുന്നു അത്. മാമന്റെ ഫ്രെണ്ട് ദുബായ്ന്ന് വന്നപ്പോൾ കൊണ്ട് വന്ന ഒരു VCR ഉം കുറെ കാസറ്റ്കളും അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു, അതിൽ മനോജ് K ജയൻ, വിനീത്, മോഹിനി എന്നിവര്‍ അഭിനയിച്ച പരിണയം എന്ന സിനിമയുടെ കാസറ്റും ഉണ്ടായിരുന്നു. ഒരു ദിവസം ഉച്ച തിരിഞ്ഞ് ആ സിനിമ ഇട്ട് കാണുകയായിരുന്നു ഞങ്ങൾ, സല്‍മാത്ത വന്നപ്പോൾ ഇത്തിരി വൈകി, അവൾ പുറത്തെ ജനാലയുടെ അടുത്ത് നിന്ന് സിനിമ കാണാന്‍ തുടങ്ങി, മുറിയില്‍ ഞാനും രണ്ടോ മൂന്നോ ചെറിയ കുട്ടികളും മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. പെട്ടെന്ന് നല്ല കാറ്റും കൂടെ ശക്തമായ മഴയും പെയ്യാന്‍ തുടങ്ങി, കോരിച്ചൊരിയുന്ന മഴ….. കാറ്റടിച്ച് നനയാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ അവൾ മുറിയിലേക്ക് കയറി വന്നു. ഞാന്‍ ഇരിക്കുന്ന കസേരയുടെ വലതു ഭാഗത്ത് ഇരുന്നു. ഞങ്ങൾ കൂട്ടുകാരെ പോലെ ആയിരുന്നു, വന്നു ഇരുന്ന പാടെ അവൾ അവളുടെ ഇടതു കൈ മുട്ട് എന്റെ വലതു തുടയില്‍ വച്ച് സപ്പോര്‍ട്ട് ചെയതു ഒന്ന് അനങ്ങി ഇരുന്നു. ആ കൈയിലേക്ക് അവളുടെ മുഖം ചേര്‍ത്തു വച്ച് ഇരുന്നു സിനിമ കാണാന്‍ തുടങ്ങി. പുറത്ത് മഴ കനത്തു, മുറിയില്‍ ടിവിയുടെ അരണ്ട വെളിച്ചം മാത്രം, മഴയുടെ സുഖമുള്ള തണുപ്പും അവളുടെ മുടിയില്‍ നിന്ന് വമിക്കുന്ന ഏതോ എണ്ണയുടെ സുഗന്ധവും എന്നിലെ കൗമാരക്കാരന്റെ വികാരങ്ങളുടെ കെട്ടഴിച്ചു വിടാന്‍ തുടങ്ങി. എന്റെ കുട്ടന്‍ മൂത്ത് തുടങ്ങി, ഞാൻ കസേരയില്‍ ഒന്ന് അനങ്ങി ഇരുന്നപ്പോൾ അവൾ കൈമുട്ട് കുറച്ചു കൂടി എന്റെ മടിയിലേക്ക് കയറ്റി വച്ചു. കൃത്യം എന്റെ കുട്ടന്റെ മേലെ……ഒപ്പം അവളുടെ ഇടതു മുല എന്റെ വലതു കാലില്‍ അമർന്നു. എന്റെ ശ്വാസഗതി വര്‍ദ്ധിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *