നാടന്‍ കളി [Reloaded] [Master]

Posted by

നാടന്‍ കളി

Naadan Kali | Author : Master


കുറെ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പേ നടന്ന സംഭവമാണ് ഇത്.

 

അന്നെനിക്ക് നാല്‍പ്പത്തിരണ്ട് വയസ്സ് പ്രായം. ഭാര്യ ഗോമതിയും മക്കളായ ഗൌരി, ഗീത എന്നീ പെണ്മക്കള്‍ക്കും മാതാപിതാക്കള്‍ക്കും ഒപ്പം തറവാട്ടില്‍ താമസിക്കുന്ന സമയത്താണ് ഇത് നടക്കുന്നത്. മക്കള്‍ക്ക് പന്ത്രണ്ടും ഒമ്പതും  ആണ് പ്രായം. ഒരു വിശാലമായ പാടത്തോട് ചേര്‍ന്ന് കിടക്കുന്ന രണ്ടേക്കര്‍ പുരയിടത്തിലാണ് ഞങ്ങളുടെ വീട് നില്‍ക്കുന്നത്. ഇരുള്‍ നിറഞ്ഞ മുറികളും വരാന്തകളും ഒക്കെയുള്ള പഴമയുടെ ഗന്ധം തളംകെട്ടി നില്‍ക്കുന്ന ആ നാലുകെട്ട് തറവാട്ടില്‍ വച്ച് ഞാന്‍ അനുഭവിച്ച മറക്കാനാകാത്ത രതിയുടെ ഓര്‍മ്മകളില്‍ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് ഇത്.

 

അക്കാലത്ത് ഞങ്ങളുടെ പറമ്പ് നിറയെ മരങ്ങളുണ്ട്. തെങ്ങ്, കവുങ്ങ്, വിവിധയിനം മാവുകള്‍, ആഞ്ഞിലി, പ്ലാവ്, തേക്ക്, പന, പൈന്‍, തുടങ്ങി അവിടെയില്ലാത്ത മരങ്ങളില്ല. മിക്ക മരങ്ങളിലും കുരുമുളക്, വെറ്റില തുടങ്ങിയവ പടര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്. അത്യാവശ്യം കപ്പ, കാച്ചില്‍, ചേന, ചേമ്പ്, വാഴകള്‍ എന്നിവയല്ലാതെ വേറെ കൃഷികള്‍ ഒന്നുമില്ല. കാരണവന്മാര്‍ മുതല്‍ എല്ലാവരും മരപ്രേമികള്‍ ആയിരുന്നതിനാല്‍ മരങ്ങള്‍ വളര്‍ത്തുന്നതിനാണ് തലമുറകളായി പ്രാധാന്യം നല്‍കിയിരുന്നത്. കോടിക്കണക്കിനു രൂപ വിലപിടിപ്പുള്ള വലിയ തടികള്‍ ഇന്ന് ഞങ്ങളുടെ പറമ്പിലുണ്ട്. എങ്കിലും അങ്ങനെ പണമുണ്ടാക്കാനായി മരങ്ങളെ ഞങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കാറില്ല. പുതിയവ നടാനായി മാത്രമേ ചില മരങ്ങള്‍ മുറിക്കൂ. ചുരുക്കിപ്പറഞ്ഞാല്‍, ഞങ്ങളുടെ വീട് ഒരു വനാന്തരത്തില്‍ നില്‍ക്കുന്ന പ്രതീതിയാണ് നല്‍കുന്നത്.

 

തറവാട്ടിലെ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് കുളിക്കാനായി വലിയ ഒരു കുളം പറമ്പിന്റെ കിഴക്ക് ഭാഗത്തായി ഉണ്ട്. കിണര്‍ പോലെ ശുദ്ധമായ ജലമുള്ള ആ കുളത്തില്‍ ബന്ധുക്കള്‍ ആരെങ്കിലും വിരുന്നിനെത്തിയാല്‍ അവര്‍ പോകുന്നത് വരെ ഇറങ്ങി കുളിച്ചു തിമിര്‍ക്കും. മീനുകള്‍ ധാരാളമുള്ള ആ കുളം കുട്ടികള്‍ക്കും വലിയ ഇഷ്ടമാണ്. പലരും നീന്തല്‍ പഠിച്ചിട്ടുള്ള കുളമാണ് അത്. എല്ലാ വര്‍ഷവും അതിലെ വെള്ളം വറ്റിച്ച് മീന്‍ പിടിക്കുന്ന ഒരു ഏര്‍പ്പാട് അക്കാലത്ത് ഉള്ളതുകൊണ്ട് ജലം എപ്പോഴും ശുദ്ധമായിരിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *