കുടുംബ കൂട്ടായ്മ 2 [Soman]

Posted by

കുടുംബ കൂട്ടായ്മ 2

Kudumba Koottaima Part 2 | Author : Soman

[ Previous Part ] [ www.kambistories.com ]


 

അടുക്കളയിൽ ചെന്ന് നോക്കുമ്പോൾ ഞാൻ കരുതിയത് പോലെ മകൾ വന്നു ജോലികൾ ആരഭിച്ചിരുന്നൂ. ഞങ്ങളുടെ മുന്നിലൂടെ മകൻ ടവ്വൽ മാത്രം ചുറ്റി പോകുന്നത് കണ്ടപ്പോൾ ഞാൻ ഉള്ളിൽ ചിരിച്ചു.

ഉച്ചവരെ ഞങ്ങൾ കുടുംബ വിശേഷങ്ങളും ലോക കാര്യങ്ങളും പറഞ്ഞു ജോലികളിൽ മുഴുകി കൊണ്ടിരുന്നു. മകളുടെ കാര്യംവും വളരെ കഷ്ട്ടത്തിലാണ്. കെട്ടിയവൻ ഇപ്പൊൾ വീട്ടിൽ പോലും പോകാതെ കടയിൽ ആണ് തമാസം പോലും. വീട്ടിൽ വന്നാൽ ഓരോ കാരണങ്ങൾ പറഞ്ഞു ബഹളങ്ങൾ ആണ്.

അതുമിതും പറഞ്ഞു സമയം പോയത് അറിഞ്ഞില്ല. ഞരാഴ്ചകളിൽ വീട്ടിൽ നിൽക്കാത്ത മകൻ ഇന്ന് മുഴുവൻ സമയം വീട്ടിൽ തന്നെയുണ്ട്. കുടിച്ചിട്ടില്ല എന്ന് മാത്രം. പന്ത്രണ്ട് മണി ആയപ്പോഴേക്കും എന്റെ കെട്ടിയവൻ നാലുകാലിൽ വന്നു കയറി. വന്നപാടെ അയ്യാൾക്കുള്ള ആഹാരം കൊടുത്തു. അതും കഴിച്ചിട്ട് അതിയാൻ റൂമിൽ കയറി ബോധമില്ലാതെ ഉറങ്ങി. എല്ലാ ഞായറാഴ്ചയും ഇതുതന്നെ ആണ് അവസ്ഥ. കഴിക്കുന്ന സമയം മകളുടെ വിശേഷങ്ങൾ ചോദിച്ചു അറിയും. ഇനി വൈകുന്നേരം ആറു മണിക്ക് ശേഷം നോക്കിയാൽ മതി. അതിയാൻ കിടന്നത്തിന് ശേഷം മകന് ചോറ് കോരി കൊടുത്തിട്ട് ഞാനും അവളും അടുക്കളയിൽ ഇരുന്നു തന്നെ കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞു കഴിച്ചു. അവൻ കഴിച്ചു റൂമിലേക്ക് പോയപ്പൊഴേക്കും ഞങ്ങൾ അവശേഷിച്ച പാത്രങ്ങൾ കഴുകി അടുക്കളയും വൃത്തിയാക്കി ഇട്ടു. വീട്ടിൽ ഉള്ള ദിവസം ഉച്ചയ്ക്ക് കുളികഴിഞ്ഞ് ഉച്ചമയക്കം ഞങ്ങൾക്ക് പത്തിവുള്ളത് ആണ്. അതിനാൽ ഞാനും എന്റെ റൂമിലേക്കും മകളാകട്ടെ ഹാളിലും കിടന്നു.

അതിയാൻ ബോധമില്ലാതെ കട്ടിലിൽ കിടക്കുന്നത് കൊണ്ട് ഞാൻ അതിൽ കയറി കിടക്കാൻ പോയില്ല. കട്ടിലിനു അടുത്തായി ഒരു പായ വിരിച്ചു കഴുത്തിൽ കിടന്ന ടവ്വൽ അഴയിലേക്ക് ഇട്ടിട്ട് ഞാൻ കിടന്നു. രാവിലെ നടന്ന സംഭവങ്ങൾ ഓർത്തപ്പോൾ ഉറങ്ങാനും കഴിഞ്ഞില്ല. വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം ലഭിച്ച സുഖം. അതും സ്വന്ത മകനിൽനിന്നും. മകൾ ഇതൊന്നും അറിയാത്തതിനാൽ മനസ്സിനൊരു ആശ്വാസം ഉണ്ട്.