കൂട്ടുകാരന്റെ ഉമ്മ [രാധ]

Posted by

കൂട്ടുകാരന്റെ ഉമ്മ

Koottukarante Umma | Author : Radha


കൂട്ടുകാർക്കൊപ്പം ഒരു ഫുൾ അടിച്ചു തീർത്ത് വീട്ടിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ സമയം പത്തു മണി.. അലസമായി സ്‌കൂട്ടർ ഓടിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് പണ്ട് സ്കൂളിൽ ഒപ്പം പഠിച്ച അനസിന്റെ കട പൂട്ടീട്ടില്ലെന്ന് കണ്ടത്. എന്നാൽ പിന്നെ പിള്ളേർക്ക് രണ്ട് മിഠായീം അവളുടെ കാലിന്റെ ഇടയിൽ തേച്ചു നക്കി എടുക്കാൻ ഒരു ഐസ്ക്രീമും വാങ്ങാന്ന് കരുതി വണ്ടി അവന്റെ വീടിന്റെ ഗേറ്റിനരികിൽ ഒതുക്കി വെച്ചിറങ്ങി കടയിലേക്ക് കയറിയപ്പോൾ കടയിൽ അവന്റെ തള്ള..

ആള് നാട്ടിലെ നല്ലൊരു കറവ പശുവാണ്. രഹസ്യമായി ആവശ്യക്കാര് ചിലര് കറക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കരക്കമ്പി. ഒന്ന് രണ്ട് വട്ടം അകിട്ടിലും അവളുടെ ആനക്കുണ്ടിയിലും കൈ വെച്ച് സംഭവം സത്യമാണെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്തീതുമാണ്. വലിയ ചവിട്ടും കുത്തും ഇല്ലാതെ അവള് സഹകരിച്ചതുമാണ്..റോഡ് ആണെങ്കിൽ വിജനം എല്ലാം കൊണ്ടും അനുകൂലമായ അന്തരീക്ഷം ഇന്നത്തെ നക്കൽ ഇവൾടെ തന്നെ ആകാം എന്ന് മനസ്സും പറഞ്ഞു..

“അവനില്ലേ മോളെ..”

സംഭവം കൂടെ പഠിച്ചവന്റെ തള്ള ആണേലും അണ്ടി കേറ്റാൻ ചെല്ലുമ്പോൾ മോളെന്നും പൊന്നെന്നും വിളിക്കുന്നതല്ലേ അതിന്റെ ഒരിത്.

“ഓ.. അവൻ ഒമ്പതിന് വീട്ടിക്കേറും, വെളുപ്പിന് പാലും വണ്ടി വരുമ്പോ എണീക്കണ്ടേ,അതോണ്ട് പിന്നെ കട അടക്കും വരെ ഞാൻ നിക്കും ”

“അതേതായാലും നന്നായി ”

ഞാൻ മുണ്ടിന് മുകളിലൂടെ അണ്ടി ഒന്ന് തിരുമ്പി വിട്ടു..

“എനിക്ക് കുറച്ചു പാല് തന്നേടി മോളെ ”

“ങേ..”

“നിന്റെ അല്ലാടി.. മിൽമടെ തന്നാ മതി ”

ഞാൻ ചിരിച്ചോണ്ട് പറഞ്ഞപ്പോൾ അവളും ചിരിച്ചു. വയസ്സ് അമ്പതിനോട് അടുത്തെങ്കിലും ആള് ഇപ്പോളും മുറ്റാണ്. അഞ്ചര അടിക്ക് മുകളിൽ പൊക്കവും അതിനൊത്ത വണ്ണവും ഇരുനിറത്തിൽ കുമ്പളങ്ങ മുറിച്ചു ബ്രായിൽ തൂക്കിയത് പോലുള്ള മുലകളും രണ്ട് പെറ്റന്ന് തോന്നാത്ത അധികം ചാടാത്ത വയറും നൈറ്റിക്കുള്ളിൽ തെന്നിക്കളിക്കുന്ന ആനക്കുണ്ടികളും അതിനേക്കാൾ മത്തു പിടിപ്പിക്കുന്ന അവളുടെ വിയർപ്പിന്റെ ആനചൂരും…

രണ്ട് മുറി കടകളും വീടും ചേർന്നുള്ള ഒറ്റ കെട്ടിടമാണ്.കടയുടെ സൈഡിലൂടെ വീടിന്റെ മുറ്റത്തേക്ക് ഇറങ്ങാം അവിടന്ന് വീട്ടിലേക്കും. കടയിൽ ഒരു മുറിയിൽ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങി വേണം അടുത്തതിൽ കേറാൻ. പാലിന്റെ ഫ്രീസർ അടുത്ത മുറിയിൽ ആണെന്ന് അറിയാവുന്നത് കൊണ്ടാണ് പാല് തന്നെ ചോദിച്ചതും..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *