അമ്പിളിയുടെ കുമ്പിളപ്പം [ഡോറ ബുജി]

Posted by

അമ്പിളിയുടെ കുമ്പിളപ്പം

Ambiliyude Kumbilappam | Author : Dora Buji


 

എന്റെ പേര് അഖിൽ..ഈ കഥ നടക്കുന്നത് 2009-2010 കാലയളവിൽ ആണ്. ഞാൻ പഠിച്ചതും വളർന്നതും ഒകെദുബായിൽ ആണ്.. ഞാൻ പഠനം പൂർത്തിയാക്കി എൻട്രൻസ് എഴുതാൻ വേണ്ടി നാട്ടിലേക് അമ്മയുമായിതിരികെ വന്നു. അച്ഛനും ചേട്ടനും അവിടെ തന്നെ കൂടി.. നാട്ടിൽ ഞങ്ങളുടെ വീട് വാടകക്ക് കൊടുത്തിരുന്നു..

തിരികെ വരുന്നത് നേരത്തെ അവരെ അറിയിച്ചു വീടൊക്കെ പെയിന്റ് ചെയ്തു അവർ അവിടെനിന്നു മാറി..ഞങ്ങളുടെ വീട് അല്പം ഉള്ളിലേക്ക് കയറി ആണ്.. അധികം വാഹനങ്ങളുടെ തിരക്കുകൾ ഒന്നും ഇല്ലാത്ത ഒരിടം.. ഞങളുടെ വീടിനോടു അധികം അകലെ അല്ലാതെ ഒരു ഫാമിലി താമസിച്ചിരുന്നു.. അവർ പഴയ തറവാട്ടുകാർആണ്. അതും കൊങ്ങിണി ഫാമിലി..

ഞങ്ങൾ ഒരു വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലേ വീട്ടിൽ എത്തി.. വീടൊക്കെ നല്ലപോലെ മുൻപ് വാടകക്ക് താമസിച്ചവർനോക്കിയിരുന്നതുകൊണ്ടു പറയത്തക്ക പണി ഒന്നും വേണ്ടി വന്നില്ല.. 2 നിലകളിൽ ആയി 3 മുറിയും, ഹാൾ, വർക്ക് ഏരിയ, ഡൈനിങ് ഏരിയ,  സിറ്ഔട്, കിച്ചൻ പിന്നെ കാർ പോർച്.. ഞങൾ ഫാമിലിയോടെ ദുബായിൽആയതുകൊണ്ട് വീട്ടിൽ കാറോ ബൈക്കോ ഒന്നും വാങ്ങിയിരുന്നില്ല.. പിന്നെ നാട്ടിൽ വരുമ്പോൾ റെന്റട്ഉ കാർ ആയിരുന്നു ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്..

പിന്നെ ചേട്ടന്റെ വൈഫിന്റെ ഒരു ഹോണ്ടാ ഡ്യൂയോ അവിടെനിന്നും അങ്കിൾഎനിക്ക് തന്നു.. അങ്ങനെ ഞങ്ങൾ വന്നു എല്ലാം ഒരുവിധം സെറ്റ് ആയി.. സൺ‌ഡേ രാവിലെ നമ്മുടെ കഥാ നായികയും അമ്മയുംഅമ്പലത്തിൽ പോയിട്ട് വീട്ടിലേക്കു വന്നു.. അമ്പിളി ചേച്ചിയും അമ്മയും.. എന്നെ ചെറുപ്പത്തിലേ കണ്ടത് ഒഴിച്ചാൽപിന്നെ അവർ എന്നെ കണ്ടിട്ടില്ല..

അവർ രാവിലെ വന്നതുകൊണ്ട് അമ്മ മാത്രമേ എഴുന്നെട്ടുള്ളൂ.. ഞാൻ ദുബായിലെ ടൈം വിട്ടു ഇതുവരെമാറിയില്ല.. അതുകൊണ്ടു അവർ വന്നപ്പോൾ അമ്മ എന്നെ വിളിച്ചു. ഞാൻ ഒരു ബർമുഡ ആയിരുന്നു വേഷം.. അച്ഛനെ പോലെ ഒരുപാടു രോമവളർച്ച ഉള്ള ശരീരം ആയിരുന്നു എന്റേത്.. കയ്യിലും നെച്ചിലും കാലിലുംനല്ലരീതിയിൽ തന്നെ രോമം ഉണ്ടായിരുന്നു.. എന്നെ കണ്ടതും അവർ വിശേഷങ്ങൾ തിരക്കി.. പതിവു പല്ലവിതന്നെ..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *