പൊതുപ്രദര്‍ശനം [Renish]

Posted by

പൊതുപ്രദര്‍ശനം

Pothudarshanam | Author : Renish


റിതു, (എന്റെ ചേച്ചി) അവൾക്ക് ഇപ്പോൾ വയസ്സ് 27 ഇപ്പോൾ അക്കൗണ്ടന്റ് ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഞാൻ റെനീഷ് 25 വയസ്സ്, ചേച്ചി ജോലി ചെയ്യുന്ന സ്ഥലത്തു തന്നെ പക്ഷെ എനിക്ക് ഒരു വർഷം കൂടി പ്രാക്ടീസ് കഴിഞ്ഞാലേ CA കാരൻ ആകൂ.

അച്ഛന് ഒരു മെഡിക്കൽ ഷോപ്പുണ്ട് അമ്മയും അവിടെ തന്നെ ആണ് ജോലി. എറണാകുളം ജില്ലയിലാണ് ഞങ്ങളുടെ വീട് , കടയും എറണാകുളത്തു തന്നെ. അവളുടെ കല്യാണ പ്രായം ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു, ജാതക ദോഷം ഉള്ളതുകൊണ്ട് അങ്ങനെ ഉള്ള ചെറുക്കനെ തന്നെ കിട്ടണം. ചെറുപ്പം മുതലേ ഞങ്ങൾ തമ്മിൽ നല്ല കൂട്ടാണ് എല്ലാ കാര്യങ്ങളും തുറന്നു സംസാരിക്കുകയും നന്നായി അടികൂടുകയും പിന്നെ അത്യാവശ്യം പിടിവലികളും എല്ലാം ഞങ്ങൾ തമ്മിൽ ചെയ്യാറുണ്ട്.

സെക്സ് കാര്യങ്ങളിൽ എന്നെക്കാളും അവൾക് കുറച്ചു കൂടുതൽ താൽപര്യം ഉണ്ടായിരുന്നു. അമ്മയും അച്ഛനും എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ കടയിൽ പോയാൽ വൈകിട്ടേ തിരിച്ചു വരാറുള്ളൂ. അവൾ എട്ടാം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുന്ന വരെ ‘അമ്മ എല്ലാം രാവിലെ ഉണ്ടാക്കി വെച്ചിട്ടാണ് പോകുന്നത്. അവൾ ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യാൻ പഠിച്ചത് മുതൽ ശനി ഞായർ ദിവസങ്ങളിൽ അവളാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്. പിന്നെ പതിയെ മുഴുവൻ ദിവസവും അവളായി പാചകം ചിലപ്പോൾ ഞാൻ പാത്രം ഒക്കെ കഴുകാനും മാവ് കുഴക്കാനും അങ്ങനെ ചെറിയ ചെറിയ കാര്യങ്ങൾക്കു സഹായിക്കും.

എല്ലാ ദിവസവും തന്നെ അവൾ വിരലിടാറുണ്ടെന്നും അവൾക്ക് അത് ചെയ്യാതെ ഇരിക്കാൻ സാധിക്കില്ല എന്നും ഒക്കെ എനോട് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഞാനും ഇടക്കിടെ അടിച്ചു കളയാറുണ്ടെന്ന് അവൾക്കും അറിയാം. അങ്ങനെ ഒരു ശനിയാഴ്ച, അവൾ കോളേജിൽ ലാസ്‌റ് ഇയർ പഠിക്കുന്ന കാലഘട്ടം സാധാരണ പോലെ തന്നെ അമ്മയും അച്ഛനും കടയിൽ പോയി ഞാൻ എണീറ്റ് പല്ലൊക്കെ തേച്ചു അടുക്കളയിലേക്ക് പോയപ്പോൾ അവളെ അവിടെ കണ്ടില്ല ഞാൻ വിളിച്ചു ഡീ റിതു…

അനക്കം ഒന്നും കേൾക്കുന്നില്ല. ഞാൻ അടുക്കള വാതിൽ വഴി പുറത്തു നോക്കി അവിടെയും കണ്ടില്ല. മുൻപിലെ വാതിൽക്കൽ നോക്കാനായി ഡോർ തുറന്നപ്പോൾ അവൾ അവിടെ വരാന്തയിലെ കസേരയിൽ ഒരു കാൽ കയറ്റി വെച്ച് വിരലിടുന്നു, ഇത് കണ്ടപ്പോൾ തന്നെ എന്റെ സാധനം പൊങ്ങാൻ തുടങ്ങി.

ഞങ്ങളുടെ വീടിന്റെ തൊട്ടടുത്തൊന്നും വീടില്ല കാരണം കുറച്ചു പറമ്പോക്കെ ഉള്ള ഒരു വീടാണ് ഞങ്ങളുടെ, റോഡിൽ നിന്ന് ഒരു മുന്നൂറു മീറ്റർ അകത്തേക്ക് കയറ്റിയാണ് വീട് വെച്ചിരിക്കുന്നത് പിന്നെ ഒരു 47 സെന്റ് സ്ഥലത്താണ്,

ഒത്ത നടക്കും അപ്പോൾ അപ്പുറത്തും ഇപ്പുറത്തും ഉള്ള വീടൊക്കെ കുറച്ചു മാറിയാണ്. അതുകൊണ്ടു ഇവൾ ചെയ്യുന്നത് ആർക്കും അങ്ങനെ കാണാൻ പറ്റില്ല. ഡോർ ഹാൻഡിലിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന എന്റെ കൈയ് എടുത്തപ്പോൾ ഉണ്ടായ ശബ്ദം ശ്രദ്ധിച്ചു അവൾ ഡോറിലേക്ക് നോക്കി എന്നെ കണ്ട് ചമ്മി നാറി പോയി. ഞാൻ മുന്നോട്ടു പോയില്ല കാരണം എന്റെ സാധനം പൊങ്ങി ഇരിക്കുന്നത് അവൾക്ക് കാണാം കാരണം ഞാൻ ഒരു ഷോർട്സ് മാത്രം ആണ് ഇട്ടിരുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *