Ammayi poor nalla kundi

Posted by

Ammayi poor nalla kundi

 

എന്റെ മൂന്നു വര്ഷത്തെ ബാംഗ്ലൂരിലെജീവിതത്തിലെ യഥാര്ത്ഥ സംഭവമാണ് ഇത്. എല്ലാവര്ക്കും ഈ ബന്ധം അംഗീകരിക്കാനാകുമോ എന്ന് അറിയില്ല,കാരണം അന്ന് ബന്ധം തുടങ്ങുമ്പോ എനിക്ക് 22 വയസാണ് പ്രായം, കാമുകിക്ക് 50 ഉം. ഡിഗ്രിക്ക് പഠിക്കുമ്പോ മുതലേ എം ബി എ ചെയ്യാനായി ബാംഗ്ലൂരിലേക്ക്പോകണം എന്ന ആഗ്രഹമായിരുന്നു. എന്നിട്ട് അവിടെ ലൈഫ് എന്ജോയ് ചെയ്യണം എന്നായിരുന്നു സ്വപ്നം. കൂടെ പഠിച്ചിരുന്ന പെണ്കുട്ടികളും കൊള്ളാവുന്ന അധ്യാപികമാരും ആയിരുന്നു ആലോചിച്ചു സ്വയം ഭോഗം ചെയ്യാനുണ്ടായിരുന്നത്. അത് കൊണ്ട്വീട് വിട്ടു നിന്ന് ഇതെല്ലം ശരിക്കും അനുഭവിക്കാനായി കൊതിച്ചത് അവസാനം സാധ്യമായി, ശിവജി നഗറിലെ ഒരു ലോഡ്ജില് താമസം തുടങ്ങി അന്ന് തന്നെ ആരെ എങ്കിലും പൊക്കണം എന്നായിരുന്നു മനസ്സില്, പക്ഷെ മൂന്നു ദിവസം അലഞ്ഞിട്ടും ആഗ്രഹം മാത്രം ബാക്കി.നാട്ടില് നിന്നും അമ്മയുടെ വിളി വന്നു, “നീ ഒറ്റയ്ക്ക് നിക്കണ്ട അവിടെ, രേണു അമ്മായി വിളിച്ചു. നീ അവിടെ ഉണ്ട് എന്നറിഞ്ഞിട്ടു വളരെ സന്തോഷം ആയി, കാരണം രേണുവും പ്രായമായ അമ്മയും മാത്രേ അവടെ ഉള്ളു, നീ അവിടെ നിന്നാല് അവര്ക്ക് ഒരു സഹായത്തിനു ആളാവും എന്ന് പറഞ്ഞു. രേണുവിന് നിന്റെ നമ്പര് കൊടുത്തു, വിളിക്കുമ്പോ ദേഷ്യം ഒന്നും കാണിക്കല്ലേ കേട്ടോടാ” എന്നും പറഞ്ഞു. എന്റെ സകല സ്വപ്നങ്ങളും തകരുന്നു എന്ന് ചിന്തിച്ചിരിക്കുമ്പോ ഫോണു വന്നു, രേണുമമായി. മൂന്നു ദിവസമായി വിളിയോട് വിളി. അവസാനം ഇന്ദിര നഗറില് അവരുടെ വീട്ടിലേക്കു പോകുന്ന വഴി ഒരു കൊല്ലം മുന്പ് അവരുടെ ഇളയ മകളുടെ കല്യാണത്തിന് നാട്ടിലേക്ക് വന്നപ്പോ ആവസാനം കണ്ടരൂപം മനസിലെത്തി. മെലിഞ്ഞ ശരീരം, വെളുപ്പ് നിറം, നീണ്ട ബാംഗ്ലൂരിലെ ജീവിതം കൊണ്ട് നല്ല സ്റ്റൈല് ആയിരുന്നു രേണുമ്മായിക്ക്.വീട് കണ്ടു പിടിക്കാനായി അധികം വിഷമിച്ചില്ല, രണ്ടു പേരും എന്നെ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. രേണുമ്മായിയും മുത്തശ്ശിയും. 50 ഉം 70 ഉം. ഒന്ന് …കണ്ടു പോലും വെള്ളം ഇറക്കാനായി ആരും ഇല്ല, കടുത്ത നിരാശ തോന്നി, പക്ഷെ സന്തോഷം ഭാവിച്ചു 2 മണിക്കൂറുനേരം കഴിച്ചു കൂട്ടി. തിരിച്ചു ഇറങ്ങുമ്പോ മുത്തശ്ശി പറഞ്ഞു, “എന്നെ ഒന്ന് ആശുപത്രി കൊണ്ട് പോകാനായി പോലും ഇവള് ബുദ്ധിമുട്ടുകയാണ്, നീ ഒരാഴ്ച ഇവടെ വന്നു നിക്ക്, ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ലെങ്കില് തിരിച്ചു പൊക്കോ, അല്ലെങ്കി നിന്റെ ഇഷ്ടം,ഞങ്ങക്ക് ആരും ഇല്ല എന്ന് കരുതിക്കോളാം” എന്ന് പറഞ്ഞു. ആവസാനംഎനിക്ക് സമ്മതിക്കേണ്ടി വന്നു. പിറ്റേന്ന് തന്നെ പെട്ടീം കെടക്കേംഎല്ലാം എടുത്തു അവരുടെ വീട്ടിലേക്കു. രേണുമമായി അവിടുത്തെസ്കൂളിലെ സഹ പ്രധാന അധ്യാപികയാണ്. അന്ന് അവധി എടുത്തു എനിക്ക് വേണ്ടി ഭക്ഷണം ഒരുക്കുന്ന തിരക്കാണ്, എടക്കെടക്ക് മുത്തശ്ശി, “എടീ അവനു ഇഷ്ടം ഉള്ളത് എങ്ങനാന്നു ചോദിച്ചു ഉണ്ടാക്കു, ഇനി നിന്റെ കൈയ്യില എല്ലാം, അവനിവടെ നിക്കണേല് അവനു ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന പോലെ ആഹാരം വെച്ച് കൊടുക്കണം” എന്നെല്ലാം പറയുന്നുണ്ടായിരുന്നു. ഭക്ഷണം കഴിഞ്ഞു രേണുമമായി വിശേഷങ്ങള് ചോദിച്ചു ചോദിച്ചു സന്ധ്യ ആകുന്ന വരെ കൂടെ ഇരുന്നു, അറിയാതെ രണ്ടു പേരും ഇരുന്നു സംസാരിച്ചു പോയി. രണ്ടു ദിവസത്തിനുള്ളിലെനിക്കും സംസാരിക്കുന്നത്ഇഷ്ടപ്പെട്ടു വന്നു. ഇളയ മോള്ടെ കല്യാണം കഴിഞ്ഞു പോയെന് ശേഷം അമ്മായിക്ക് ബോറടിച്ചു ഇരിക്ക്കുവാരുന്നു , ഇപ്പോഴാ പിന്നേം തിരിച്ചു സമയം പോവുന്നെ അറിയാതെ ആയതു എന്ന് അമ്മായി എടക്കെടക്ക് പറഞ്ഞു. എനിക്കും അത് ഇഷ്ടം പിടിച്ചു വന്നു.രാവിലെ ഞങ്ങളൊരുമിച്ചാണ് പോവുന്നത്, അമ്മായി സ്കൂളില് നിന്നും തിരിച്ചു വരുന്നത് 5 മണിക്കാണ്, എനിക്ക് 3 മണിക്കേ കഴിയും. പിന്നെ അമ്മായിയെ കാത്തിരിക്കുക പതിവായി. സംസാരിച്ചിരിക്കുമ്പോ അവരുടെ കയ്യും കാലും എല്ലാം നോക്കി വെള്ളം ഇറക്കുവാനായി തുടങ്ങിയിരുന്നു. മെലിഞ്ഞു നീണ്ട കാല്പാദം, വിരലുകളും, നീട്ടി വെട്ടിയ നഖവും, എല്ലാം എന്നെ ഹരം കൊള്ളിക്കാനായി തുടങ്ങി. അടുത്ത ദിവസം ഉച്ചക്ക് വീട്ടില് വന്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *