ഉത്സവമേളം 2

Posted by

ഉത്സവമേളം 2

 

എല്ലാവര്ക്കും ഇഷ്ടപെട്ടതില്‍ സന്തോഷം ഉല്‍ത്സവം തുടരുന്നു……..

അങ്ങനെ അടുത്ത ദിവസം നേരം വെളുത്തു…ഞാന്‍ ആകെ ക്ഷീണിചിരിക്കുന്നു എഴുനെല്‍കാന്‍ കുറച്ചു വൈകി എങ്കിലും എന്റ്റെ രാവിലെത്തെ പരുപാടികള്‍ ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു ഇന്നലത്തെ ഓര്‍മയില്‍ ഒരു വാണം കൂടി അടിച്ചു … ചായ കുടിക്കാന്‍ ചെന്നു എല്ലാവരും ചായ കുടി ആണു പ്രിയയും ഉണ്ട് അവരുടെ കൂടെ ഇന്നലെ എന്തൊക്കെ സംഭവിച്ചു പക്ഷെ അവള്‍ക്കു ഒരു മാറ്റവും ഇല്ല…സാദാരണ പെരുമാറ്റം എനിക്കാണെങ്കില്‍ ഉള്ളില്‍ ഒരു ചമ്മല്‍….പക്ഷെ അവള്‍…ഈ പെണ്ണുങ്ങളെ സമ്മതിക്കണം.

ഇന്നത്തെ ഉച്ച ഭക്ഷണം എല്ലാവര്ക്കും അടുത്ത വീട്ടിനു ആണ്…നമ്മുടെ ബന്ധുക്കള്‍ ഒരു അമ്മാവന്‍ ആയിട്ട് തന്നെ വരും തന്നെ ആണ് അവര്‍ പുതുതായി നല്ല വലിയ വീട് പണിതിട്ട് അത്രയെ ആയുള്ളൂ…അതിന്റ്റെ ഒക്കെ ഒരു ആഘോഷം ആണ് ഇന്നവിടെ….അവിടെ എന്‍റെ എല്ലാ തോനിയവസതിനും കൂട്ടുള്ള ഒരാളുണ്ട് അമ്മാവന്റ്റെ മകന്‍ ബിജു…ആള് പ്ലസ്‌ ടു കഴിഞ്ഞു…ആലൊരു ജഗ ജില്ലടി കൂടി ആണ്…അവിടെ മുന്നേ നിന്ന വേലക്കാരിയെ പണിയാന്‍ എല്ലാം ഒരുക്കി വച്ചതായിരുന്നു…പെട്ടന്ന് അവളുടെ ഭര്‍ത്താവിനു സുകമില്ലതതിനാല്‍ നിര്‍ത്തി പോയതാണ്…ഇനി കുറച്ചു കഴിയും വരാന്‍.

വീട്ടിന്നു എല്ലാവരും നേരത്തെ അവിടേക്ക് പോയി എല്ലാവരും കൂടി അവിടെ അടിച്ചു പൊളിക്കാനുള്ള പരുപാടി ആണ്…പ്രിയ കുറച്ചു നോട്ട് എഴുതാന്‍ ഉണ്ട് കുറച്ചു കഴിഞ്ഞു വരാം നു പറഞ്ഞു, എനിക്ക് കാര്യം പിടികിട്ടി ഞാനും ഒരു തലവേദന അഭിനയിച്ചു ഭാം പുരട്ടി അവിടെ കിടന്നു ഒന്ന് ശരിയായിട്ടു വരാം നു പറഞ്ഞു.

എല്ലാരും പോയി കുറച്ചു കഴിഞ്ഞു ഞാന്‍ അവളുടെ മുറിയിലേക്ക് കയറി അവള്‍ എനിക്ക് വേണ്ടി കാത്തിരിക്കുകയിരുന്നു നല്ല സെറ്റ് സാരി ഉടുതിട്ടയിരുന്നു അവളുടെ നില്‍പു ആ സൌന്ദര്യം എന്നില്‍ വല്ലാത്ത ആവേശം ഉണര്‍ത്തി….അവളുടെ അരികില്‍ ചെന്നിരുന്നു കണ്ണും കണ്ണും തമ്മില്‍ നോക്കി ഇരുന്നു മെല്ലെ ചുണ്ടുകള്‍ തമ്മില്‍ കഥ പറഞ്ഞു…..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *