Thrichiyile Akka

Posted by

Thrichiyile Akka

bY : Rajil

ബി കോം കഴിഞ്ഞ് ഇനിയെന്ത് എന്നാ ചിന്തയില്‍ നില്ക്കു ന്പോ ആണ് തൃചിയിലെ ഒരു ഫിനാന്സ്ഞ കമ്പനിയില്‍ ജോലി വേണോ എന്നും ചോദിച്ചു സുഹൃത്ത്‌ വിളിച്ചത് ,,ട്രിച്ചി എങ്കില്‍ ട്രിച്ചി ..പോവുക തന്നെ ..ഞാനും കരുതി ..ഒരു ജൂണ്‍ മാസമായിരുന്നു അത് ..മഴ തുടങ്ങിയിട്ടില്ല …വെയിലിനു കുറവും ഇല്ല ..താമസം ആയിരുന്നു പ്രശ്നം …ശമ്പളം കുറവാണ് ..വലിയ സെറ്റ് അപ് ഒന്നും നടക്കില്ല ..സുഹൃത്ത് അവിടെ ഫേമിലി ആയിട്ട് താമസം …കൂടെ തങ്ങാന്‍ പറ്റില്ല ..വേറെ മലയാളികള്‍ ഇല്ല ….അപ്പോഴാണ്‌ അവിടെ ജോലി ചെയ്യുന്ന പ്യൂണിന്റെ സഹായം വന്നത് . ..പുള്ളി കല്യാണം കഴിഞ്ഞു വേറെ ആണ് താമസം …വീട്ടില്‍ അച്ഛന്നും അമ്മയും ഇളയ ഒരു അനിയനും മാത്രം …. ആ വീടിന്റെ താഴത്തെ നിലയില്‍ ഒരു ഒറ്റ മുറി ഉണ്ട് ..ഒറ്റ മുറി എന്ന് പറയുന്പോ ..ഒരു നീണ്ട ഹാള്‍ …ആയിരം രൂപ മാസ വാടക..അയ്യായിരം രൂപ അഡ്വാന്സ്ള …റൂമില്‍ ആകെ ഒരു ഫാന്‍ മാത്രം ..ഞാന്‍ പോയി കണ്ടു ..ഒരല്പംഅ റിമൊട്ട് ലോകേഷന്‍ ആണ് ..ഓഫീസിലേക്ക് അവിടുന്ന് എട്ടു രൂപയുടെ ഷെയര്‍ ഓട്ടോ കിട്ടും ..
കുളി മുറി പുറത്താണ് .കുളി മുറി എന്ന് പറയുന്പോ ഒരു കുടുസു സെറ്റ് അപ് …പഴയ ഓല പുര കണക്ക്….മുഴുവന്‍ സമയം വെള്ളം ഉണ്ട്…കുഴല്‍ കിണര്‍ ആശ്വാസം ….ഈ റൂമിന്റെ തൊട്ടപ്പുറത്ത് ഒരു ഫേമിലി വാടകയ്ക്ക് ആണ് താമസം…ഒരു ഭാര്യയും ഭര്ത്താ വും ..ഭര്ത്താ്വ് കാര്‍ ഡ്രൈവര്‍ ആണ് ..അതി രാവിലെ പോകും ..രാത്രി ഒന്പടതു മണിക്ക് എത്തും .എന്റെതിലും വലിയ ഒരു ഹാളും ഒരു കിച്ചണും മാത്രം അവിടെ ..അവര്ക്കും എനിക്കും കോമന്‍ ബാത്ത് റൂം ആണ് ..അടുത്തെങ്ങും വേറെ വീടില്ല …കുറച്ചു ശാന്തമായ ഏറിയ …
തമിഴ് ആയ കൊണ്ടും എനിക്ക് വലിയ പോലെ തമിഴ് പിടിയില്ലാത്ത കൊണ്ടും ആരോടും അടുക്കാന്‍ പോയില്ല …
നമ്മുടെ ബാത്രൂമിന് ഒരു പ്രശ്നം ഉണ്ട് ..കൊളുത് ശരിയല്ല …അകതീന്നു പൂട്ടിയാലുംഒരു തള്ളിനു തുറക്കും ….
അങ്ങനെ മാസം ഒന്ന് കടന്നു പോയി ..അന്നൊരു അവധി ദിവസം ആയിരുന്നു …ഇത്തിരി വൈകി എഴുന്നേറ്റു …പല്ല് തേച്ചു ..കുളിക്കണം …ഒന്ന് കക്കൂസില്‍ പോകണം എന്നൊക്കെ കരുതി ലുങ്കിയും എടുത്തു ഞാന്‍ ബാത്ത് റൂമിന്റെ അടുത്തേക്ക് ചെന്നു..വാതില്‍ തള്ളി തുറന്നു ..ഞെട്ടി ഞാന്‍… ഞെട്ടി പൊട്ടി ..അയലത്തെ വീടിലെ തമിഴത്തി ഭാര്യ ഉടു തുണി ഒന്നും ഇല്ലാതെ പിറന്ന പടി മുഖത്ത് മഞ്ഞള്‍ തേക്കുന്നു….അവരും ഞെട്ടി … അപ്പൊ തന്നെ വാതില്‍ അടച്ചെങ്കിലും ഒരു സെക്കന്റോ രണ്ടു സെക്കന്റോ മാത്രം നിന്ന കാഴ്ച മറക്കാന്‍ പറ്റിയില്ല …കറുത്ത രോമാവൃതമായ ശരീരം ..എണണ കറുപ്പ് ….കറുത്ത മുലകള്‍…..ഉയരം കുറവെങ്കിലും വാഴകാംബ് പോലത്തെ തുടകള്‍ …അണ്ടി കമ്പി ആയി പോയി ….
എന്റെ റൂമിന്റെ മുന്നിലൂടെ ആണ് അവള്ക്കുി വീടിലേക്ക്‌ പോകേണ്ടത് ..ഞാന്‍ അവളെ കുളി കഴിഞ്ഞു കണ്ട ഉടന്‍ സോറി എന്ന് പറഞ്ഞു …അവള്‍ നാണിച്ചു ‘’പറവാ ഇല്ല’’ എന്ന് പറഞ്ഞു പോയി …..അവള്ക്കു പറവയോപക്ഷിയോ ഇല്ലായിരിക്കും …പക്ഷെ എന്റെ കിളി പോയി കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു ….

പിന്നീട് ഞങ്ങള്‍ കാണുന്പോള്‍ ഒക്കെ ചിരിക്കും ഇടയ്ക്ക് സംസാരിക്കും ..എല്ലാം അവളുടെ ഭര്താങള്വ് അറിയാതെ ..അവള്ക്കും നമ്മളെ പിടിച്ചു കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു എന്ന് തോന്നുന്നു ….കറുത്ത വിദ്യാഭ്യാസമില്ലാത്ത അവളുടെ ഭാര്താവിനെക്കാളുംകേമന്‍ ഞാന്‍ തന്നെ അല്ലെ എന്നാ ചിന്ത ആവാം ഒരു പക്ഷെ അതിനു കാരണം …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *