സുമിത്ര നന്ദുവിന്റെ അമ്മ 4

Posted by

സുമിത്ര നന്ദുവിന്റെ അമ്മ പാർട്ട് 4

Sumithra Nanduvinte Amma Kambikatha BY-Sanjith@kambimaman.net


കഴിഞ്ഞ ഭാഗങ്ങള്‍ വായിക്കുവാന്‍ PART-01 | PART-02 | PART-03 |….കന്യാകുമാരി യാത്ര കഴിഞ്ഞു വന്നതിനു ശേഷം അമ്മയിൽ ഞാൻ മാറ്റങ്ങൾ കണ്ടു തുടങ്ങി.
ജയനും സുരേഷും അമ്മയുടെ മണം പറ്റി അടുക്കള ഭാഗത്തു ചുറ്റി നടക്കും. പക്ഷെ തറവാട്ടിൽ എപ്പോഴും ആൾ ഉള്ളതിനാൽ ഒന്നും നടക്കുന്നില്ല എന്ന് എനിക്ക് മനസിലായി.
ആയിടക്കാണ് തറവാട്ടിലെ അമ്പലത്തിൽ ഉത്സവം വന്നത്. കുടുംബക്ഷേത്രം ആയതിനാൽ എല്ലാവരുടെയും ശ്രദ്ധ അങ്ങോട്ടറിക്കും. കോടിയേറ്റത്തിന്റെ അന്ന് താലപൊലി എടുക്കാൻ വേണ്ടി തറവാട്ടിലെ പെൺകുട്ടികൾ പാവാടയും ബ്ലൗസും ഇട്ടു അമ്പലത്തിൽ ചെന്നപ്പോൾ ആ നാട്ടിലെ സകല അണ്ണൻ മാരുടെയും മുണ്ടിനുള്ളിൽ കുണ്ണ കോടിയേറി.
താലപൊലിക്കു ശേഷം ദീപാരാധന സമയം ആയി.
കൂട്ടം കൂടി നിന്നപ്പോൾ സുനിമോളുടെ പുറകിലായി വിവേക് ചേട്ടൻ വന്നു നില്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു.ഇരുട്ടിൽ അമ്പലനട അടച്ചപ്പോൾ അവർ പതിയെ അവിടെ നിന്ന് മാറി. ഞാൻ നോക്കിയപ്പോൾ അവർ അമ്പലത്തിന്റെ വെളിയിൽ ഉള്ള ആൽമരത്തിന്റെ ഇടയില്ലേക്കു ചെന്നു.ഞാൻ പതിയെ ശബ്ദം ഉണ്ടാകാതെ അങ്ങോട്ട് ചെന്ന്. വിവേക് ചേട്ടനും അവളും വാരി പുണർന്നു നിൽക്കുകയായിരുന്നു.ചേട്ടന്റെ കൈകൾ അവളുടെ കൊഴുത്ത ചന്ദി പിടിച്ചുടച്ചു.പിന്നെ ബ്ലൗസിനുള്ളിലൂടെ മുലകളില്ലേക്കു കൈ ഇട്ടു. അവൾ സുഖം കൊണ്ട് കണ്ണുകൾ അടച്ചു നില്കുവാണ്.
അപ്പോഴേകും നട തുറന്നതിന്റെ ശബ്ദം കേട്ടു.വിവേക് അവളോട് രാത്രി മുറിയിലേക്ക് വരണം എന്ന് പറഞ്ഞു ഏല്പിച്ചു.പിന്നീട് ബ്ലൗസ് ഒക്കെ നേരെ ആക്കി സുനിമോൾ അമ്പലത്തിലേക്ക് നടന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *