വെക്കേഷൻ

Posted by

വെക്കേഷൻ

Vacation  bY Anitha

വേനലവധിക്ക് സ്കൂൾ പൂട്ടിയാൽ മാമന്റെ വീട്ടിലേക്ക് പോകുന്നത് പതിവാണ്.അത് ഇപ്പോഴും തുടരുന്നു.അച്ഛൻ മുംബൈയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നതിനാൽ അമ്മയും ഞാനും ബസ്സിൽ അങ്ങോട്ടേക്ക് പോകണം.ഏകദേശം ഒരു ഒന്നര മണിക്കൂറിന്റെ യാത്രയുണ്ട് അവിടേക്ക്.അങ്ങനെ രാവിലെ തന്നെ ഞാനും അമ്മയും പുറപ്പെട്ടു. കുറച്ചു നേരം നിന്നപ്പോഴേക്കും ബസ് വന്നു.രാവിലെ ജോലി സമായമായതിനാലകണം ബസ്സിൽ നല്ല തിരക്കായിരുന്നു.കഷ്‌ടിച് ഞാനും അമ്മയും ബസ്സിൽ കയറിപ്പറ്റി.അമ്മ മുന്നിലും ഞാൻ പിന്നിലും.ബസ്സിലെ ആണുങ്ങൾ മുഴുവനും എന്റെ അമ്മയെ ആണ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നത്.അല്ല അവരെ കുറ്റം പറഞ്ഞിട്ടും കാര്യമില്ല,കാരണം ആരുടേയും ശ്രദ്ധ പെട്ടന്ന് പിടിച്ചുപറ്റാൻ അമ്മക്ക് ഒരു കഴിവുണ്ട്.കാരണം അച്ഛൻ അധികം പിടിക്കാത്തത് കൊണ്ടോ അതോ അമ്മ നന്നായി പരിപാപിക്കുന്നത് കൊണ്ടോ ഉടയാതെ ഇരിക്കുന്ന 38 സൈസ് മുലകളും,ചായം തേക്കാതെതന്നെ എപ്പോഴും ചുവന്നു തുടത്തിരിക്കുന്ന ചുണ്ടുകളും,പുറത്തേക്ക് ചാടാൻ നിൽക്കുന്നത് പോലെ ഉള്ള ചന്തികളും,വെളുപ്പ് നിറത്തിലുള്ള ശരീരവും,പൊക്കിളിനു താഴെ വച്ചുടുക്കുന്ന സാരിയും അമ്മയെ ആരെ കൊണ്ടും നോക്കിപ്പിക്കുന്നു.തിരക്ക് കാരണം അമ്മ മുന്നിലെ സ്റ്റെപ്പിന്റെ അവിടെയാണ് നിൽക്കുന്നത്.ബസ്സിലെ കിളി അമ്മയോട് മുട്ടിയാണ് നിൽക്കുന്നത്.ഒരു കൈ കൊണ്ട് അമ്മ ബസ്സിന്റെ കമ്പി പിടിച്ചിരിക്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു.അമ്മയുടെ ചുവപ്പ് ബ്ലൗസിൽ കക്ഷത്തിൽ വിയർപ്പ് നിൽക്കുന്നുണ്ട്. അപ്പോഴാണ് ഞാൻ ഒരു കാര്യം ശ്രദ്ധിച്ചത്.പിന്നിൽ നിൽക്കുന്ന ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും എന്റെ അമ്മയെ നോക്കിയാണ് നിൽക്കുന്നത്.പെട്ടന്ന് ബസ് ഒന്ന് ബ്രേക്ക് ഇട്ടു.അമ്മ ഒന്ന് വീഴാൻ പോയി,കമ്പികുട്ടന്‍.നെറ്റ്ഡോറിൽ നിൽക്കുന്ന കിളിയുടെ ദേഹത്തേക്ക്,പക്ഷെ അമ്മ പെട്ടന്ന് തന്നെ അടുത്ത് നിന്ന കമ്പിയിൽ പിടിച്ചു കയറി നിന്നു.കിളി ചിരിച്ചുകൊണ്ട് അമ്മയോട് എന്തോ പറയുന്നതും ഞാൻ കണ്ടു.അത് കേട്ട് അമ്മയും ചെറുതായൊന്ന് ചിരിച്ചു.അടുത്ത സ്റ്റോപ്പ് എത്തിയപ്പോൾ ബസ്സിൽ നിന്ന് കുറച്ച് ആളുകൾ ഇറങ്ങി.ഇപ്പോൾ അമ്മ കുറെ കൂടി ഉള്ളിലേക്ക് വന്നു.എന്നാൽ ഞാനകട്ടെ ഡോറിന്റെ അവിടെയുള്ള സീറ്റിനടുത്തും.അമ്മയുടെ പുറകിൽ ഇപ്പോൾ ഒരു കിളവനാണ് നിൽക്കുന്നത്.മെലിഞ്ഞ് കറുത്ത ശരീരമുള്ളയാൽ.അയാൾ അമ്മയുടെ തൊട്ടു പിറകിലായാണ് നില്കുന്നത്.അമ്മയെ കണ്ടപ്പോൾ അയാൾ കുറച്ചു കൂടി മുന്നോട്ട് കയറിയ പോലെ എനിക്ക് തോന്നി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *