ഈയാം പാറ്റകള്‍ 6

Posted by

ഈയാം പാറ്റകള്‍ 6

Eyam Pattakal Part 6 bY മന്ദന്‍ രാജ | Previous Parts

 

“ഗ്രെസി …ഒരു ഗ്ലാസ് കട്ടനെടുത്തേടി’”
ജോണി കിണറ്റിന്കരയിലെ ബക്കറ്റിൽ നിന്ന് വെള്ളം എടുത്തു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു

ജോണീടെ വീട് ഓടിട്ടതാണ് . മുൻ വശത്തുവരാന്തയിൽ അര പൊക്കത്തിന് ഭിത്തിയുണ്ട് (അര പ്രേസ് ‘) കഴിഞ്ഞു ഇടതും വലതും ഓരോ മുറി . വരാന്തയുടെ പുറകിൽ ഊണ് മുറിയും അതിനോട് ചേർന്ന് അടുക്കളയും . ജോണി ആ അന്നാട്ടിലെ പഴയ ഡ്രൈവർ ആണ് . പിന്നെ ചെറിയ തോതിൽ നാട്ടു രാഷ്ട്രീയവും പള്ളികാര്യവും ഒക്കെ ആയി നടക്കുന്ന സമയത്താണ് തമ്പി അവിടെ സ്ഥലം വാങ്ങുന്നത് . ജോണിയോട് ചേർന്നാണ് തമ്പിയുടെ പറമ്പിന്റെ പുറകു വശം . കിണറ്റിൻ കരയിൽ നിന്നലക്കുന്ന വെള്ളം തമ്പിയുടെ പറമ്പിലേക്കാണ് ഒഴുകുന്നത് . നടപ്പു വഴി ആയിരുന്നത് തമ്പിയെ മണിയടിച്ചു ജീപ്പ് കയറ്റാവുന്ന വഴി ആക്കി മാറ്റി . തോട്ടം നോക്കുന്നതിന്റെ കൂലിയും , പിന്നെ അത്യാവശ്യം അടിച്ചു മാറ്റുന്ന പൈസയും ഒക്കെ കൊണ്ട്മൂത്ത മകളെയും കെട്ടിച്ചു അങ്ങനെ അല്ലലില്ലാതെ കഴിയുമ്പോൾ ആണ് തമ്പിയുമായി തെറ്റുന്നത് . അതിനുള്ള കാരണം ജോണിക്കു ഇപ്പോഴും ശെരിക്കു അങ്ങോട്ട് മനസിലായിട്ടില്ല . തമ്പി സാറും താനും ചേർന്നാണല്ലോ അന്നമ്മയെ പൂശാൻ പ്ലാനിട്ടത് . പണ്ടേ അന്നമ്മ ഒരു വീക്നെസ് ആയിരുന്നു . ഭാര്യ ഗ്രെസി കാര്യം പറഞ്ഞാ അന്നമമയെ കാളും ചരക്കാ .

‘ ചായ …പോയിട്ടെന്നാ പറഞ്ഞു ? കാശ് കിട്ടുവോ ? നാളെ കഴിഞ്ഞാ ബാക്കി പൈസ കൊടുക്കേണ്ടേ …പിന്നെ ഡ്രെസ്സും ബാക്കി കാര്യങ്ങളും ..അടുത്ത ആഴ്ച ക്ലാസ് തുടങ്ങും” ഗ്രേസി ജോണിക്ക് ചായ കൊണ്ട് വന്നു കൊടുത്തു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *