അനിതാമ്മ (Aashu)

Posted by

അനിതാമ്മ 

Anithamma kambikatha bY Aashu

തങ്കപ്പന്‍ നായരുടെയും ഭാര്യ അനിതയുടെയും മകന്‍ അജു എന്‍റെ ഫ്രണ്ടാണ്. തങ്കപ്പന്‍ നായര്‍ ആളൊരു മാന്യനാണ്. അനിതാമ്മ അല്‍പം നാണംകുണുങ്ങിയായ ഒരു നല്ല വീട്ടമ്മ. അജു ഗേയാണ്. അമ്മയെ ഭയങ്കര സ്നേഹം. അമ്മയ്ക്കു വേണ്ട സ്നേഹമൊക്കെ അച്ഛന്‍ തങ്കപ്പന്‍ നായര്‍ വേണ്ടുംവിധം നല്‍കുന്നുണ്ടോ എന്നവനു സംശയം. വലിയ സിനിമാപ്രേമിയായ അനിതാമ്മയെ അച്ഛന്‍ പടത്തിനൊന്നും കൊണ്ടുപോകാറില്ലത്രെ. ഞാന്‍ അമ്മയെ കമ്പനിയാക്കി പടത്തിനും ബീച്ചിലും ഒക്കെ കൊണ്ടു പോകണമെന്ന് അവന്‍ എന്നോടു പറയാറുണ്ട്.

അവന്‍രെ വീട്ടില്‍ കയറിയിറങ്ങി ഞാനൊരുവിധത്തില്‍ അവന്‍രെ അമ്മയെ വളച്ചെടുത്തു. അതീവസുന്ദരിയൊന്നുമല്ലെങ്കിലും നല്ലൊരു നാടന്‍പിട പോലെ ലവബിള്‍ ആണ് അനിതാമ്മ. ഞങ്ങള്‍ നല്ല ഇഷ്ടത്തിലായി. അജു നാട്ടിലില്ലാത്ത ഒരു ദിവസം ഞാന്‍ അവിടെ ചെന്നു. അനിതാമ്മ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ പോകാനിറങ്ങുകയാണ്. ഞാനും പോരാമെന്നു പറഞ്ഞു. എന്‍റെ ബൈക്കില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോയി. സ്വാതന്ത്ര്യത്തോടെ അവര്‍ എന്‍റെ തോളില്‍ കൈയിട്ട് ഇരുന്നു. ചറപറാ വര്‍ത്താനം പറഞ്ഞു. ബൈക്കില്‍ യാത്ര പോകുന്നത് ഇഷ്ടമാണെന്നും തങ്കപ്പന്‍ നായര്‍ കൊണ്ടുപോകാറില്ലെന്നും പറഞ്ഞു. നമുക്കു ചുമ്മാ ബീച്ചില്‍ ഒന്നു പോയാലോ എന്നു ചോദിച്ചപ്പോള്‍ ഉടനെ മടങ്ങാമെങ്കില്‍ വരാമെന്നായി അനിതാമ്മ. ബീച്ചിലേയ്ക്കുള്ള യാത്രയില്‍ അവരുടെ മുലകള്‍ എന്‍റെ പിന്നില്‍ അമരുന്നുണ്ടായിരുന്നു. പതിയെ എനിക്കു കമ്പിയാകാന്‍ തുടങ്ങി. ബീച്ചില്‍ വലിയ തിരക്കില്ല. കളിചിരികളുമായി ഞങ്ങല്‍ മണലിലൂടെ നടന്നു. അനിതാമ്മ നല്ല ഉത്സാഹത്തിലായി. പത്തിരുപതു വയസ്സു കുറഞ്ഞ പോലെ ബീച്ചില്‍ അവര്‍ ഓടിച്ചാടി നടന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *