മമ്മി

Posted by

മമ്മി

Mammy  bY Ram

എന്റെ പേര് ആൽബിൻ. ഞാൻ ഇവിടെ പറയാൻ പോകുന്നത് എന്റെ മമ്മിനെ കുറിച്ചാണ്. മമ്മിനെ കാണാൻ നല്ല ഭംഗി ആയിരുന്നു. ആര് കണ്ടാലും ഒന്ന് നോക്കി പോകുന്ന ചരക്കായിരുന്നു . മമ്മി ശെരിക്കും modern ഡ്രസ്സ് ആയിരുന്നു എപ്പോഴുണ് .സാരി ആണ് ഉടുക്കുന്നെങ്കിൽ കാണുന്നവർക്ക് കമ്പി അകാൻ വേറെ ഒന്നും വേണ്ടായിരുന്നു.. മമ്മി ഒരു ബ്യൂട്ടി ക്ലിനിക് നടത്തുകയായിരുന്നു. പപ്പാ ഗൾഫിലാണ്. ഞാനും മമ്മിയും മിക്കവാറും ടൂർ ഒക്കെ പോകാറുണ്ട്. അങ്ങനെ ഒരു സ്കൂൾ അവധിക്ക് ടൂർ പോകാൻ തീരുമാനിച്ചു . കുറെ ആലോചിച്ച കോവളത്തു പോകാൻ തീരുമാനിച്ചു. അങ്ങനെ ഞാനും മമ്മിയും ഷോപ്പിംഗ് ഒക്കെ നടത്തി . മമ്മി ആണേ കുറെ ഷോർട്സും ടീഷർട് ഒക്കെ വാങ്ങി. മിക്കതും മോഡേൺ ഡ്രസ്സ് ആയിരുന്നു. അങ്ങനെ ആൻ ഞങ്ങൽ ഒരു കാര് എടുത്ത് അങ്ങൊട് വിട്ടു. കാറിന്റെ ഡ്രൈവർ ആണേ മമ്മിനെ നോക്കി വെള്ളം ഇറക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. മമ്മി ആണേ ഒരു ഇറുകിയ ലെഗ്ഗിൻസ് ആയിരുന്നു ഇട്ടേക്കുന്നത്.. അതില് തുടയുടെ മുഴുപ്പ് ശെരിക്കും എടുത്ത് കാണിക്കുന്നുണ്ടായി. കമ്പികുട്ടന്‍.നെറ്റ്ഇടക്ക് ഫുഡ് കഴിക്കാനായി ഒരു ഹോട്ടലിൽ നിർത്തി. മമ്മി ഡ്രൈവറെ കൂടി ഫുഡ് കസിക്കാനായി വിളിച്ചു. അയാള് മമ്മിയുടെ ഒപ്പോസിറ്റ് ആയിട്ടാണ് ഇരുന്നത്. ഇറക്കി വെട്ടിയ ചുരിദാറിനുള്ളിൽ മമ്മിയുടെ മൂലയുടെ വെട്ട് അയാൾക്ക് കാണാമായിരുന്നു. അതും നോക്കി കുണ്ണ തിരുമുന്നത് കണ്ടു.മമ്മി ആണേ ഇതൊന്നും നോക്കാതെ അങ്ങനെ തന്നെ ഇരുന്നു. ഞാൻ ഫുഡ് വേഗം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞു കാറിന്റെ അടുത്തേക്ക് പോയി. അപ്പൊ അയാൾ മമ്മിയോട് എന്തൊക്കയോ സംസാരിക്കുന്നുണ്ടായി. മമ്മി ആണേ പതിയെ ചിരിക്കുന്നതും ഞാൻ കണ്ടു. അങ്ങനെ അവര് രണ്ടു പേരും കയ്യ് കഴുകാനായി വാഷ് റൂമിലേക്ക് പോകുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു. കുനിഞ്ഞു നിന്ന് മമ്മി കഴുകാനായി നിന്നപ്പോ മൂലയുടെ പകുതിയും അയാൾ കണ്ടു എന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പായി. അങ്ങനെ ബില് കൊടുത്ത ശേഷം വീണ്ടും യാത്ര തുടങ്ങി. മമ്മി ആണേ അയാളോട് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ ഒക്കെ ചോദിക്കാനും തുടങ്ങി.

മമ്മി: അവിടെ എങ്ങനാ എപ്പോ നല്ല തിരക്കാണോ
അയാൾ:ഇപ്പ തിരക്കൊന്നും ഇല്ലാ ചേച്ചി.കുറച്ചു സായിപ്പും മദാമ്മമാരൊക്കെ കാണും ..
മമ്മി: ആഹ്. സമാദാനമായി നടക്കാലോ.. അല്ലെ എവിടേ പോയാലും ആരേലുമൊക്കെ വയി നോക്കാൻ വരും
അയാൾ: അത് ചേച്ചി ഇങ്ങനേ ഈ ഗ്ലാമറും വെച്ചോണ്ട് നടന്നാൽ ആരായാലും വന്ന പോകും.

അത് പറഞ്ഞപ്പോ മമ്മി ചെറുതായൊന്ന് ചിരിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *