അൻഷിദ 3 [ നസീമ ]

Posted by

അൻഷിദ 3 [ നസീമ ]

ANSHIDA PART 3 KAMBIKATHAKAL AUTHOR : NASEEMA

CLICK HERE To READ PREVIOUS PART

 

നൗഫൽക്കയുടെ വീട്ടില് പോയിട്ട് കുറെ ദിവസം ആയിരുന്നു. അമ്മായിയുമൊത്തുള്ള കളി മുടങ്ങുമെന്നോർത് അവിടേക്ക് പോവലങ്ങനെ നീണ്ടു പോയി. ഒരു ദിവസം ഇക്ക ഫോൺ വിളിച്ചപ്പോൾ ഇത് കാരണം മുട്ടൻ വാഴക്കായതിനാൽ പിറ്റേന്ന് രാവിലെ തന്നെ, ഉമ്മ ചുട്ട തന്ന അപ്പങ്ങളൊക്കെ എടുത്ത് നൗഫൽക്കയുടെ വീട്ടിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു.

(വായനക്കാർക്ക് കൺഫ്യൂഷൻ വരാതെ
ഇരിക്കാൻ ചെറിയൊരു കുറിപ്പ് : കണ്ണൂരിൽ മുസ്ലിംകൾ കല്യാണം കഴിഞ്ഞാലും പെണ്ണിന്റെ വീട്ടില് തന്നെ ആണ് നിൽക്കുക. ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടില് ഇടക്ക് പോയി നിൽക്കും എന്ന മാത്രം. തറവാട്ടിലേക്ക് കല്യാണം കഴിച്ച് കൊണ്ട്‌ വരുന്ന എല്ലാ പെണ്ണും അമ്മായി ആണ് ഞങ്ങൾക്ക്. അത് പോലെ വരുന്ന എല്ലാ ആണും പുതിയാപ്പിള ആണ്.)

അയലത്തുള്ള അഭിയുടെ ഓട്ടോയിൽ ആണ് യാത്ര. അപ്പങ്ങളും എന്റെ ഡ്രെസ്സുകളും ഒക്കെ എടുത്ത് വെക്കുമ്പോ അഭി ഉമ്മാനോട് ചോദിച്ചു

‘അല്ല സൈനുത്താ. ഇത് കുറെ ഉണ്ടല്ലോ, അന്ഷിയുടെ പുതിയാപ്ലന്റെ വീട്ടില് ഇനി കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് തിന്നാനോനും ഉണ്ടാക്കണ്ടല്ലോ’

‘അയിന് അത് ചായ കടി അല്ലെ അഭീ,അയിന് മാത്രൊന്നൂലപ്പാ, കൊറച്ച് കൊയ്ലപ്പോം അടയുമൊക്കെയാ ‘

‘കൊറച്ച് ഞങ്ങക്കും തന്നൂടെ ഇത്ത, നിങ്ങൾ ഇത്താത്തമാരുടെ അപ്പത്തിനും കടിക്കും ഒക്കെ വേറൊരു ടേസ്റ്റാ. പക്ഷെ നമുക്ക് തിന്നാൻ യോഗം വേണ്ടേ’

അഭി അങ്ങനെ പറഞ്ഞപ്പോൾ ഞാനവനെ ഒന്ന് പാളി നോക്കി, വേറെന്തോ അർത്ഥത്തിൽ പറഞ്ഞതാണോ അവനെന്ന ഒരു സംശയം. ചുമ്മാ തോന്നിയത് ആകും, ഇപ്പൊ അമ്മായിയോടൊത്ത് അല്ലെ സഹവാസം കൂടുതൽ അത് കൊണ്ടിപ്പോ എന്ത് കേട്ടാലും ദുർചിന്തയെ വരുന്നുള്ളു.

‘ പിന്നെ പോ ചെക്കാ ഇന്റെ പൊരക്ക് കൊടുക്കാൻ എനക്കിന്റെ ശുപാർശ വേണല്ലോ, ഇന്റെ പോരക്കേക്കുളത് അനീസന്റെ കയ്യില് നേരത്തെ കൊടുത്തയച്ചിന്, മോന്തിക്ക് നല്ല കോലത്തിൽ പൊരക്ക് കേറിയ അതൊക്കെ സുനിതേച്ചി എടുത്തരും, കള്ളും കുടിച്ച 4 കാലിൽ പോയാൽ ഇന്നെ തീറ്റിയ്ക്കാൻ ഒരാള്കും തോന്നൂല’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *