എന്റെ സ്കൂള്‍ അനുഭവങ്ങള്‍

Posted by

എന്റെ സ്കൂള്‍ അനുഭവങ്ങള്‍

Ente School Anubhavangal Part 1 Author Midhun  s Pilla

 

ഹായ്, എന്റെ പേര് മിഥുന്‍ എസ് പിള്ള.ഇപ്പോള്‍ വയസ്സ് 28.ഞാന്‍ ഒരു സ്വകാര്യ പണമിടപാട് സ്ഥാപനത്തില്‍ മാനേജരായി ജോലി ചെയ്യുന്നു.എന്റെ ജീവിതത്തിലെ കഴിഞ്ഞകാല അനുഭവങ്ങള്‍ നിങ്ങളോട് പറയാനാണ് ഇതെഴുതുന്നത്.വലിയ ഒരു കളി പ്രതീക്ഷിച്ച് ആരും ഇത് വായിക്കരുത്.അത്തരമൊരു കഥയല്ല ഇത്.കുറച്ച് അനുഭവങ്ങള്‍ അങ്ങ് എഴുതുവാണ്…

ഭാഗം-ഒന്ന്

ആദ്യം പറയുന്നത് എന്റെ എല്‍.പി സ്കൂള്‍ കാലത്തെ ഓര്‍മ്മകളെക്കുറിച്ചാണ്.എന്റെ അമ്മ സുജ പിള്ള ഒരു സര്‍ക്കാര്‍ എല്‍.പി സ്കൂളിലെ ടീച്ചറായിരുന്നു.അച്ഛന്‍ ആ കാലത്ത് ഡല്‍ഹിയില്‍ ആയിരുന്നു ജോലി.ഞാന്‍ അമ്മ പഠിപ്പിക്കുന്ന സ്കൂളില്‍ തന്നെയാണ് പഠിച്ചിരുന്നത്.ഞങ്ങളുടെ ഗ്രാമത്തില്‍ നിന്നും അടുത്തുള്ള മറ്റൊരു കുഗ്രാമത്തിലാണ് സ്കൂള്‍ സ്ഥിതി ചെയ്തിരുന്നത്.ഒന്നു മുതല്‍ നാല് വരെയായി ഏകദേശം നാല്പതോളം കുട്ടികളായിരുന്നു അവിടെ പഠിച്ചിരുന്നത്.അവരെ പഠിപ്പിക്കാനായി എന്റെ അമ്മയുള്‍പ്പടെ അഞ്ച് ടീച്ചര്‍മ്മാരും കഞ്ഞി വയ്ക്കാന്‍ വരുന്ന സുമതി ചേച്ചിയും ആയിരുന്നു സ്കൂളിലെ ജീവനക്കാര്‍.വലിയ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒന്നുമില്ലാത്ത ഒരു കെട്ടിടത്തില്‍ സ്‌ക്രീന്‍ വച്ച് തിരിച്ചാണ് ക്ലാസുകള്‍ എടുത്തിരുന്നത്.നാല് ക്ലാസുകളും,ഒരു ചെറിയ സ്റ്റാഫ് റൂമും,അതിന് വെളിയില്‍ ഒാലകൊണ്ട് മറച്ച ഒരു കഞ്ഞിപ്പുരയുമായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്.സ്കൂളില്‍ മൂത്രപ്പുരയും,കക്കൂസും ഇല്ലായിരുന്നു.സ്കൂളിന് പുറകിലുള്ള മതിലിനോട്‌ ചേര്‍ന്നാണ് ആണ്‍കുട്ടികളും,പെണ്‍കുട്ടികളുമെല്ലാം മൂത്രം ഒഴിച്ചിരുന്നത്.പഴയകാലവും,ഗ്രാമപ്രദേശവുമായിരുന്നതിനാല്‍ ആര്‍ക്കും അതില്‍ ഒരു പ്രശനവും ഇല്ലായിരുന്നു.ടീച്ചര്‍മ്മാര്‍ക്ക് മൂത്രം ഒഴിക്കാനായി സ്റ്റാഫ് റൂമിന്റെ പുറകില്‍ ഈ മതിലിനോട് ചേര്‍ന്ന് കഞ്ഞിപ്പുരയുടെ വശത്തായി ചാക്കുകൊണ്ടും ഓലകൊണ്ടും പേരിന് മറച്ച ഒരു ചെറിയ മറപ്പുര ആണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്.ടീച്ചര്‍മ്മാര്‍ക്ക് കയറിയിരുന്ന് മുള്ളാനായി രണ്ട് മണ്‍കട്ട എടുത്ത് അതിനുള്ളില്‍ വച്ചിട്ടുണ്ട്.കഞ്ഞിവയ്ക്കുന്ന സുമതി ചേച്ചി എന്നും രാവിലെ സ്കൂളിന്റെ കിണറില്‍ നിന്ന് ഒരു ബക്കറ്റ് വെള്ളം കോരി മുള്ളുന്നവര്‍ക്ക് കഴുകാനായി അതിനകത്ത് വയ്ക്കും.മണ്‍കട്ടയുടെ പുറത്ത് ചവുട്ടി ബാലന്‍സ് ചെയ്ത് കുത്തിയിരുന്നാണ് എന്റെ അമ്മ അടക്കമുള്ള ടീച്ചര്‍മ്മാര്‍ മുള്ളുന്നത്.ഈ കാഴ്ച്ച സ്റ്റാഫ് റൂമിലും, മൂലയ്ക്കുള്ള ഒന്നും,രണ്ടും ക്ലാസുകളൊഴിച്ചാല്‍ ബാക്കി എല്ലാ ക്ലാസുകളിലുമിരുന്നാല്‍ കാണാവുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *