അമ്മയുടെ ക്രിസ്തുമസ് 2 [യയാതി]

Posted by

അമ്മയുടെ ക്രിസ്തുമസ് 2

Ammayude Christmass Part 2 Author യയാതി

Previous Parts | Part 1 |

 

ഞങ്ങൾ തിരിച്ചു ചെന്നപ്പോഴേക്കും, അമ്മ ഒരു പരുവമായിരുന്നു. നടക്കുമ്പോൾ ആടുകയുയു, നാവു കുഴയുകയും ചെയ്തു. അമ്മ ഒരുമാതിരി കഞ്ചാവടിച്ച് ട്രിപ്പ് ആയപോലെ ചിരിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. കണ്ണു വല്ലാതെ ചുവന്നു കലങ്ങി ത്തുടങ്ങിയിരുന്നു. വൈനിൽ മിക്സ് ചെയ്ത മദ്യം അമ്മയുടെ തലയ്ക് പിടിച്ചെന്ന് ഉറപ്പായി. നിങ്ങളിത് എവിടെ പോയതാ പിള്ളേരേ… ? അമ്മ കുഴഞ്ഞുകൊണ്ട് ചോദിച്ചു. ഏയ് അപ്പുറം വരെ റോബിൻ ചിരിച്ചൂകൊണ്ടു പറഞ്ഞു. വാ കേക്കു മുറിക്കണ്ടേ? ബിബി നേരേ ചെന്ന് അമ്മയേ ഉന്തി കേക്കിന്റെ അടുത്തേക്ക് കൊണ്ടു പോയി. ടാ…മൊബൈൽ എടുക്ക് കേക്കു മുറിക്കട്ടെ, അവൻ റോബിനോടു പറഞ്ഞു. അപ്പോഴേക്കും റോബിൻ ഒരു ഗ്ലാസ് വൈൻ കൂടി ഒഴിച്ചു. ആദ്യം എതിർത്തെങ്കിലും അവർ നിർബന്ധിച്ചപ്പോൾ അമ്മ അത് കുടിച്ചു. അപ്പോഴേക്കും അമ്മ ആകെ കുഴഞ്ഞു കഴിഞ്ഞിരുന്നു. ഉച്ചത്തിൽ സംസാരിക്കുകയും , വാവിട്ട് ചിരിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് അമ്മ ആടി ആടി കേക്കിനടുത്തേക്ക് വന്നു. മ്… മുറിക്ക്. അവൻമാർ അമ്മയേ പിടിച്ചു കേക്കിന്റെ അടുത്തു നിർത്തി. അമ്മ കുനിഞ്ഞു നിന്നു കേക്ക് കട്ടു ചെയ്തപ്പോൾ ആ നൈറ്റിയുടെ തുറന്ന കഴുത്തിലൂടെ ആ മുപ്പത്താറിഞ്ച് മുലകൾ കറുത്ത ബ്രായുടെ കപ്പിൽ എടുത്തു വച്ച രണ്ട് കരിക്കുകൾ പോലെ തൂങ്ങിക്കിടന്നു. അമ്മ അതൊന്നും അറിയൂന്നേ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. മ്… കേക്ക് മുറിച്ച് കഴിഞ്ഞ് അമ്മ അത് റോബിന്റെ വായിൽ വച്ചു കൊടുത്തു. അവൻ ആർത്തിയോടെ അതു തിന്നു. അതു തിന്നുമ്പോ അവൻ നൈസായി ആ വിരലുകൾ ഊമ്പിക്കുടിച്ചത് ഞാൻ കണ്ടു. മ്… അമ്മ ബിബിനും എനിക്കും കേക്കിന്റെ പീസു നൽകി. ബിബിന് കേക്ക് വച്ചു നീട്ടി. അവൻ മേശയുടെ മറു വശം നിന്നാണ് വാ പൊളിച്ചത്. അപ്പോൾ അവന് കേക്കു കൊടുക്കാനായി അമ്മയ്ക്ക് നന്നായി കുനിയേണ്ടി വന്നു അവന്റെ വായിൽ കേക്ക് വച്ചു കൊടുക്കാൻ .അമ്മ കുനിഞ്ഞപ്പോ ആ വലിയ മുലകൾ മേശയിൽ അമർന്നു പക്ഷേ അതിനും മുൻപ് അവൻ മേശയിൽ കൈവച്ച് അമ്മേടെ മുലകളേ താങ്ങി. കൂട്ടത്തീൽ ചെറുതായി ഒന്നു ഞെക്കുകയും ചെയ്തു. അതേ സമയം റോബിൻ അമ്മയുടെ ചന്തിയിൽ കൈവച്ച് ആ വീടർന്ന ചന്തിയിൽ മെല്ലെ തഴുകി. പാവം അമ്മ ഇതൊന്നും അറിയുന്നുണ്ടായിരുന്നില്ല. അമ്മ നല്ല ഫിറ്റായിരുന്നു. അമ്മ ചിരിച്ചൂം കളിച്ചും അവരോടൊപ്പം കുഴഞ്ഞാടി നിന്നു ഞങ്ങൾക്ക് മൂന്നു പേർക്കും കേക്കു തന്നിട്ട് റോബിൻ ഒരു കഷ്ണം കേക്കു മുറിച്ച് അമ്മയുടെ വായിൽ വച്ചു കൊടുത്തു. അമ്മ വാ പിളർന്ന് കേക്ക് തിന്നാൻ തുടങ്ങും മുൻപ് റോബിൻ നല്ല ഒരു കവിൾ മദ്യം കലർത്തിയ വൈൻ കൂടി ഒഴിച്ചു എന്നിട്ട് വായിൽ കേക്ക് വച്ച് കൊടുത്തു. കുറച്ച് പാസ്ട്രി വാരി അമ്മയുടെ മുഖത്തും തേച്ചു. ആ കവിൾ കൂടി ഉള്ളിൽ ചെന്നതോടെ അമ്മ നിന്ന് ആടാൻ തുടങ്ങി. ബിബിൻ കുറച്ചു പേസ്ട്രി വാരി അമ്മയുടെ മുഖത്തേക്കു തേക്കാൻ മുന്നോട്ടു വന്നപ്പോഴേക്കും അത് വഴുതി അമ്മയുടെ നൈറ്റിയുടെ ഉള്ളിലേക്കു വീണു. സോറീ….ആന്റീ എന്നും പറഞ്ഞ് അവൻ അവൻ വേഗം നൈറ്റിക്കുള്ളിൽ കയ്യിട്ട് ആ മുലകളേ നന്നായി ഒന്നു തഴുകി ,ആ പാസ്ട്രി അതിൽ തേച്ചു പറ്റിച്ചു. അപ്പോഴേക്കും അമ്മ കുഴഞ്ഞിരുന്നു. ആന്റീ….ആന്റീ… അവൻ അമ്മയുടെ കവിളിൽ തട്ടി വിളിച്ചു. മ്….മ്… ഒരു മൂളൽ മാത്രമേ മറുപടിയായി ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. ഉറങ്ങുവാണോ? അവൻ ചോദിച്ചു. മ്…മ്…ഒരു മൂളലോടെ അമ്മ അവന്റെ കയ്യിലേക്കു തന്നെ കുഴഞ്ഞു വീണു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *