നാലാമന്‍ 2 [അപ്പന്‍ മേനോന്‍]

Posted by

നാലാമന്‍ 2

Nalaman Part 2 | Author : Appan Menon | Previous Part

 

പിറ്റേന്ന് രാവിലെ ഞാന്‍ എഴുന്നേറ്റപ്പോള്‍ ഒന്‍പത് മണിയായി. അമ്മ അടുക്കളയിലായിരുന്നു. ഞാന്‍ ചെന്ന് അമ്മയെ കെട്ടിപിടിച്ചപ്പോള്‍ അമ്മ പറഞ്ഞു, നീ ഇന്നലെ രാത്രി പറഞ്ഞപോലെ എല്ലായിടവും വടിച്ച് വെടിപ്പാക്കി തരാന്‍ രമണി പത്ത് മണിയാകുമ്പോള്‍ വരാം എന്നാ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. നീ പല്ലുതേപ്പും കുളിയും കഴിഞ്ഞ് വല്ലതും കഴിച്ചിട്ട് ടൗണില്‍ പോയി കുറച്ച് ഐസ്‌ക്രീം വാങ്ങിച്ചിട്ട് വാ.
ഞാന്‍ പോയി അതെല്ലാം വാങ്ങിച്ചുകൊണ്ട് വന്നു. ഐസ്‌ക്രീം ആയതുകൊണ്ട് ഒരു ഫാമിലി പാക്ക് തന്നെ വാങ്ങിച്ചു. തിരിച്ച് വരുമ്പോള്‍ രമണിചേച്ചി ഞങ്ങളുടെ വീട്ടിലേക്ക് വരുന്നത് കണ്ടു. ഞാന്‍ എത്തി അഞ്ച് മിനിട്ട് കഴിഞ്ഞതും രമണിചേച്ചിയും എത്തി.
ഈ രമണിചേച്ചി ഞങ്ങളുടെ അടുത്ത് തന്നെ താമസിക്കുന്ന മനോഹരേട്ടന്റെ ഭാര്യയാ. മനോഹരേട്ടനു ടൗണില്‍ ഒരു ബാര്‍ബര്‍ ഷോപ്പ് ഉണ്ട്. രമണിചേച്ചിയും സ്ര്തീകള്‍ക്ക് ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ അവരുടെ വീടുകളില്‍ പോയി വടിച്ച് കൊടുക്കാറുണ്ട്. ചേച്ചിക്ക് വയസ്സ് 30 കഴിഞ്ഞു. എട്ടും ആറും വയസ്സ് പ്രായമുള്ള രണ്ടു കുട്ടികളും ഉണ്ട്. അല്‍പ്പം കറുത്തിട്ടാണെങ്കിലും കാണാന്‍ തെറ്റില്ല. പിടിക്കാന്‍ പറ്റിയ മുലകളും ഉടക്കാന്‍ പറ്റിയ കുണ്ടികളും.
രമണി ചേച്ചി വന്നതും ഞാന്‍ തലേ ദിവസത്തെ സ്‌മോളില്‍ നിന്നും ഒരെണ്ണം വീശാന്‍ അടുക്കളയിലേക്ക് പോയി. ഒരെണ്ണം വീശിയപ്പോള്‍ ഒന്നുകൂടി വേണമെന്ന് തോന്നി അതുകൊണ്ട് ഒന്നു കൂടി അടിച്ച് തിരിച്ച് വരുമ്പോള്‍ അമ്മ പറയുന്നത് കേട്ടു..
രമണി…ഇവനൊരു ജോലി നമ്മുടെ ചന്ദ്രേട്ടന്‍ ശരിയാക്കിയിട്ടുണ്ട്. നാളെ തന്നെ ഇവന്‍ പെരുമ്പാവൂര്‍ക്ക് പോകുകയാ. അതിനുമുന്‍പ് എന്റെ ശരീരത്തിലെ ആവശ്യമില്ലാത്ത രോമങ്ങളൊക്കെ കളഞ്ഞ് കാണണമെന്ന് അവനൊരു ആശ, അതാ നിന്നോട് വരാന്‍ പറഞ്ഞത്.
രോമങ്ങളൊക്കെ ഞാന്‍ കളഞ്ഞ് തരാം. പക്ഷെ ഒരമ്മ തന്റെ പൂഞ്ഞാണി മകനു കാണിച്ചുകൊടുക്കുക എന്ന് പറഞ്ഞാല്‍. ഒരുപക്ഷെ കണ്ടാല്‍ ഇവന്‍ വെറുതെയിരിക്കുമെന്ന് ചേച്ചിക്ക് തോന്നുണ്ടോ. ചേച്ചി വന്ന് ഈ ബെഡ്ഷീറ്റില്‍ കിടക്ക്. ആദ്യം നമുക്ക് കക്ഷം വടിക്കാം. കക്ഷം ഷേവ് ചെയ്ത് കഴിഞ്ഞ് രമണി ചേച്ചി അമ്മയുടെ പൂറ്റില്‍ സോപ്പ് പതപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ അമ്മ പറഞ്ഞു..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *