അമ്മച്ചിയും ജോക്കുട്ടനും [ThomasKutty]

Posted by

അമ്മച്ചിയും ജോക്കുട്ടനും

Ammachiyum Jokuttanum | Author : ThomasKutty

 

 

എറണാകുളത്തെ മകളുടെ വീട്ടിൽ നിന്ന് അമ്മച്ചിയോടൊപ്പം അവധി ആഘോഷിക്കാൻ ആലപ്പുഴയിൽ എത്തിയതാണ്  ജോക്കുട്ടൻ.

ആലപ്പുഴയിലെ കായലിനോട് ചേർന്ന് വീടാണ് ജോക്കുട്ടന്റെ വല്യമ്മച്ചി മേരികുട്ടിയുടെ വീട്. ഭർത്താവ് നേരത്തെ മരിച്ച മേരിക്കുട്ടി മകളെ കെട്ടിച്ചു വിട്ടു ഒറ്റക്കാണ് താമസിക്കുന്നത്.       ജോക്കുട്ടൻ അവന്റെ 14വയസ്സ് മുതൽ അമ്മച്ചിയെ കാണാൻ വരുന്നതാണ്. അങ്ങനെ ജോക്കുട്ടൻ bus ഇറങ്ങി കായലിന്റെ സൈഡിൽ കൂടെ തെങ്ങിൻ തോപ്പുകളുടെ ഇടയിലൂടെ ആ ഓടിട്ട വീട് ലക്ഷ്യമാക്കി നടന്നു. കൊന്നകമ്പു കൊണ്ടുള്ള വേലി എത്തിയപ്പോൾ തന്നെ അമ്മച്ചി ഒരു കള്ളി മുണ്ടും ചുവന്ന ബ്ലൗസും ഇട്ടുകൊണ്ട് ഓല കീറുന്നു  .

ആ വയറും മുലയും തുള്ളികളിക്കുന്നത് കണ്ടുകൊണ്ട് അവൻ ആ മുറ്റത്തേക്ക് ഓടി ചെന്നു.     എന്നിട്ട് പിന്നിൽ കൂടി മേരിഅമ്മച്ചിയുടെ വയറിന്റെ മടക്കിൽ കൂടി കയ്യിട്ടു ആഴമുള്ള പുക്കിളിൽ വിരൽ ഇട്ടുകൊണ്ട്  കെട്ടിപിടിച്ചു.

പെട്ടന്ന് മേരി വാക്കത്തി വീശി വിടാടാ പട്ടി എന്നാക്രോശിച്ചുകൊണ്ട്    ജോക്കുട്ടൻ പറഞ്ഞു അയ്യോ അമ്മച്ചി ഞാൻ ആണേ അമ്മച്ചിയുടെ ജോക്കുട്ടൻ.   അവൻ പേടിച്ചു മാറി നിക്കുന്നത് കണ്ട്  വാക്കത്തി താഴെ ഇട്ടുകൊണ്ട് അവന്റെ മുഖത്തു കൈ വച്ചു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു അമ്മച്ചിയോട് ക്ഷമിക്ക് മോനെ  അവന്റെ തല കുനിച്ചു കൊണ്ട് ഉമ്മകൾ കൊണ്ട് പൊതിഞ്ഞു.

ഈ സമയം ജോക്കുട്ടൻ മേരികുട്ട്യേ തന്നിലേക്ക് അടുപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ചന്തിയിൽ കൈ വച്ചു, ജോക്കുട്ടന്റെ കുട്ടൻ തന്റെ മടിയിൽ കുത്തുന്നത് അറിഞ മേരി ജോക്കുട്ടന്നെ വിട്ടുമാറി കൊണ്ട് പറഞ്ഞു, മോനെ അമ്മച്ചി വിയർത്തു ഇരിക്കുകയാണ് മോൻ പോയി കുളിക്ക് അമ്മച്ചി കാപ്പി എടുക്കാം.   അവർ ജോക്കുട്ടന്റെ  ബാഗ് എടുത്തു അകത്തേക്ക് നടന്നു. ആ ചന്തികളിൽ കണ്ണുറപ്പിച്ചു ജോക്കുട്ടനും അനുഗമിച്ചു.

 

അകത്തു എത്തിയപ്പോൾ അമ്മച്ചി പറഞ്ഞു ഒരു മുറിയിൽ തുണി ഒക്കെ അലക്കി ഇട്ടിരിക്കുവാണ് മോൻ അമ്മച്ചി യുടെ മുറിയിൽ കിടന്നോ. അവൻ ബാഗ് ഒക്കെ വച്ചു കുളിക്കാൻ ബാത്‌റൂമിൽ കേറി    അപ്പോൾ അവൻ അവന്റെ കുട്ടനെ കയ്യിലെടുത്തു ആലോചിച്ചു   അമ്മാച്ചയുടെ വയറിനു എന്താ പ്രത്യേകത   എന്ന് വന്നാലും വയറിൽ പിടിക്കും ചെറുപ്പത്തിലേ ഉള്ള ശീലം ആണ്. അമ്മച്ചി യുടെ വയറിനു സോഫ്റ്റ്‌ ആയി വരുന്നു പഞ്ഞിക്കെട്ടിൽ പിടിക്കുന്ന പോലെ വലിയ മടക്കുകൾ ഇല്ല. ഒത്ത നടുക്ക് ഒരു ആഴത്തിൽ ഉള്ള പുക്കിൾ. കഴിഞ അവധിക്കു വന്നപ്പോൾ ആ വയറിൽ ഉമ്മ വയ്ക്കാൻ പറ്റി ഇത്തവണ പുക്കിൾ ഒക്കെ നക്കണം പറ്റിയാൽ കാര്യം നടത്തണം   …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *