ചന്ത വാസന്തി [Chank]

Posted by

ചന്ത വാസന്തി

Chantha Vasanthi | authro : Chank

 

ഭാഗം ഒന്ന് തിരക്ക് ഒഴിഞ്ഞ ബസ് സ്റ്റാന്റ് ബസുകൾ സ്റ്റാന്റിൽ പാർക്ക്‌ ചെയ്തിരിക്കുന്നു സ്ട്രീറ്റ് ലൈറ്റിന്റെ അരണ്ട വെളിച്ചം മാത്രം കത്തി നില്കുന്നു,,, അളിയാ… ഒരുത്തിയെ. പോലും കാണുന്നില്ലല്ലോ ഓട്ടോയിൽ ഇരുന്ന് സഹദേവൻ പറഞ്ഞു,, .. ഡാ മണി.. ഒരു.. മണി കഴിഞ്ഞു ഓട്ടോ ഓടിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനിടയിൽ ഷാജി പറഞ്ഞു… ഡാ.. ദേ.. ഒരുത്തി.. നിൽക്കുന്നു.. നീ.. വണ്ടി.. നിർത്ത് സഹദേവൻ പറഞ്ഞു ഷാജി പതുക്കെ ഓട്ടോ നിർത്തി അവൻ വെളിയിൽ ഇറങ്ങി.. എവിടെ ആണെടാ.. ഷാജി ചോദിച്ചു .. നീ.. അങ്ങോട്ട്‌ .. നോക്ക് സഹദേവൻ പറഞ്ഞു അവൻ പറഞ്ഞ സ്ഥലത്തെയ്ക്ക് ഷാജി നോക്കിയതും അവൻ ഞെട്ടി പോയി നിർത്തിയിട്ടിരിക്കുന്ന ബസിന്റെ അടുത്ത് നെറ്റിയിൽ പൊട്ടും കുത്തി സാരി ഉടുത്തു അണിഞ്ഞു ഒരുങ്ങി മുഴുത്ത മുലയും കുണ്ടിയും ഇളക്കി തലയിൽ മുല്ലപൂവും ചൂടി തോളിൽ ബാഗും തൂക്കി മുറുക്കി തുപ്പി നിൽക്കുന്ന ചന്ത വാസന്തിയെ കണ്ട് സഹദേവൻ ചോദിച്ചു.. ഏതാടാ.. അവള്.. തടിച്ചു കൊഴുത്ത ചരക്ക് ആണലോ സഹദേവൻ അവളെ നോക്കി ചോദിച്ചു.. എടാ.. അവള്.. ആണ്.. വാസന്തി ചന്ത വാസന്തി ഒരു.. വേശി ആണ് ,, നമ്മുക്ക്.. പോയി.. ഒന്ന്.. മുട്ടിയാല്ലോ സഹദേവൻ ചോദിച്ചു.. നീ.. പോയി…മുട്ടിയിട്ട്,, വാ ഷാജി അവനോട് പറഞ്ഞു സഹദേവൻ പതുക്കെ അവളുടെ അടുത്തേക്ക് ചെന്നു.. എങ്ങോട്ട്. ആണോ.. ഈ.. പാതിരാത്രിയിൽ അവൻ അവളോട് ചോദിച്ചു,,.. ഇത്ര.. വളച്ചു കെട്ടുന്നത്.. എന്തിനാ.. കാശ്.. കിട്ടിയാൽ.. ഞാൻ .. ആരുടെ .. കൂടെ വേണമെങ്കിലും.. പോകും.. അവൾ വായിൽ കിടന്ന മുറുക്കാൻ നീട്ടി തുപ്പി അവനോട് പറഞ്ഞു .. എന്നാൽ . പോയാലോ.. അവൻ ചോദിച്ചു.. എത്ര പേരുണ്ട്.. കാര്യം.. കഴിഞ്ഞു.. കഴിഞ്ഞാൽ.. കാശ്.. കിട്ടിയിലെങ്കിൽ,, ഈ,, വാസന്തിയുടെ.. തനി.. സ്വഭാവം.. അറിയും അവൾ പറഞ്ഞു സഹദേവൻ അവളെയും കൊണ്ട് ഓട്ടോയിൽ കയറി ഷാജി ഓട്ടോ മുന്നോട്ടു എടുത്തു,, കുണ്ടും കുഴിയും നിറഞ്ഞ വഴിയിലുടെ ഓട്ടോ സ്പീഡിൽ ഷാജി ഓടിച്ചു.. ഡാ.. ഇവളെയും.. കൊണ്ട്.. എങ്ങോട്ട് പോകും ഓട്ടോ ഓടിക്കുന്നതിനിടയിൽ ഷാജി ചോദിച്ചു .. ഡാ.. ഇവിടെ. ഒരു.. പഴയകെട്ടിടം ഉണ്ട്.. കാട്.. പിടിച്ച്. കിടക്കുവാ. നമ്മുക്ക്.. ഇവളെയും. കൊണ്ട്.. അങ്ങോട്ട്,.. പോവാം.. ഓട്ടോയുടെ പുറകിൽ സഹദേവൻ പറഞ്ഞു.. ശോ. എന്തൊരു.. ഇളക്കാമാണ്.. ഈ വണ്ടിയ്ക്ക് ഓട്ടോയ്ക്ക് അകത്ത് ഇരുന്ന് മുറുക്കാൻ വെളിയിലെയ്ക്ക് തുപ്പി അവൾ അവനോട് പറഞ്ഞു സഹദേവൻ അവളുടെ തോളിൽ കൂടി കൈയിട്ടു അവളെ ഉമ്മ വയ്ക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.. ശോ.. ഒന്ന്.. വെറുതെ. ഇരിക്ക്,, അവൾ അവനെ തടഞ്ഞു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു,, എടാ.. നീ,, ഒന്ന്.. ചുമ്മാ.. ഇരി.. അവന്റെ പരക്രമം കണ്ട് ഷാജി പറഞ്ഞു

അവളെയും കൊണ്ട് അവർ പോയത് ഒരു പഴയ കെട്ടിടത്തിലെയ്ക്ക് ആണ് ഒറ്റ മനുഷ്യർ പോലും ഇല്ലാത്ത സ്ഥലം ഓട്ടോ നേരെ ചെന്ന് നിന്നത് കാടു പിടിച്ച കെട്ടിടത്തിന്റെ മുൻപിൽ ആണ് സഹദേവൻ ഓട്ടോയിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങി അവൻ ഓട്ടോയ്ക്ക് അകത്തെയ്ക്ക് തലയിട്ട് അകത്ത് ഇരുന്ന വാസന്തിയെ വിളിച്ചു.. ഇറങ്ങി.. വാടീ.. പെട്ടെന്ന്.. അവൾ ഓട്ടോയ്ക്ക് അകത്ത് നിന്ന് വെളിയിൽ ഇറങ്ങി ചുറ്റും നോക്കി .. നീ.. എന്നതാടീ.. നോക്കി.. നിൽക്കുന്നത്.. ആരെങ്കിലും.. കാണുന്നതിന് മുൻപ്.. കയറി.. വാ ഓട്ടോയിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിയ ഷാജി അവളോട് പറഞ്ഞു.. ഇത്.. ഏതാ.. സ്ഥലം.. കണ്ടിട്ട്.. പേടിയാവുന്നു അവൾ അവരോട് ചോദിച്ചു..കൂടുതൽ കൊണവാതികാരം.. പറഞ്ഞു. നിൽക്കാതെ.. കയറി,, വാടീ വെളിയിൽ നിന്ന അവളോട് സഹദേവൻ പറഞ്ഞു .. ഡാ,,, ഓട്ടോയുടെ.. പുറകിൽ.. ഫുള്ളിന്റെ രണ്ട് കുപ്പിയും ഓംലറ്റും വാങ്ങിയിട്ട് ഉണ്ട്.. അത്.. ഇങ്ങ്.. എടുത്തോ.. അവളെയും കൊണ്ട് അകത്ത് കയറുന്നതിനിടയിൽ സഹദേവൻ അവനോട് പറഞ്ഞു സഹദേവനും ഷാജിയും വാസന്തിയെ കൊണ്ട്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *