സിന്ധുവും സന്ധ്യയും 5 [രാജീവൻ]

Posted by

സിന്ധുവും സന്ധ്യയും 5

Sindhuvum Sandhyayum Kambikatha Part 5 | Author : Rajeevan 

Previous Part

(എന്റെ ഭാര്യ സിന്ധുവും അവളുടെ അനിയത്തി സന്ധ്യയുമൊത്തുള്ള മദനകേളികളുടെ നാലു ഭാഗങ്ങൾക്കും നിങ്ങൾ തന്ന പ്രോത്സാഹനത്തിന് നന്ദി. ഇടയിൽ പേരുകളിൽ ചില തെറ്റ് സംഭവിച്ചത് ചൂണ്ടിക്കാണിച്ച വായനക്കാർക്ക് പ്രത്യേക നന്ദി. സിന്ധുവും സന്ധ്യയും കൂടി എനിക്കും സാമ്യം കൊണ്ട് ഇടക്കൊരിടത്ത് മാറിപ്പോയതാണ്. ക്ഷമിക്കുക. ഒരു ഇടവേളക്കു ശേഷം അതിന്റെ അഞ്ചാം ഭാഗം എഴുതുന്നു. പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക)

ലോങ് വെക്കേഷനായതു കൊണ്ട് സന്ധ്യയുടെ മോൾ ലക്ഷ്മിയും ഞങ്ങളുടെ മക്കൾ പ്രണവും പാർവതിയും വീട്ടിലില്ലാത്ത സമയത്തായിരുന്നു ഞങ്ങളും അഭിയും ചേർന്നുള്ള ആദ്യത്തെ കളി നടന്നത് എന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നല്ലോ. ഞങ്ങളങ്ങനെ നാലുപേരും ചേർന്ന് രതികേളികൾ നടത്തിയിരുന്ന ആ സമ്മർ വെക്കേഷൻ കാലത്ത് ഏപ്രിൽ 20നായിരുന്നു അഭിയുടെ ജന്മദിനം. ഒരിക്കലും മറക്കാൻ കഴിയാത്ത ആ ജന്മദിനാഘോഷത്തെക്കുറിച്ചാണ് ഞാൻ ഇത്തവണ എഴുതുന്നത്.

വിഷുവിന്റെ സമയത്താണ് അഭിയുടെ ജന്മദിനം ഏപ്രിൽ 20 നാണ് എന്ന കാര്യം സിന്ധു ഓർമ്മിച്ചത്. എന്നാൽപ്പിന്നെ അത് നമുക്ക് ആഘോഷിക്കേണ്ടതാണല്ലോ എന്നായി സന്ധ്യ. ഞങ്ങൾ അഭിയോട് ഞങ്ങളുടെ ആഗ്രഹം പറഞ്ഞു. കൂട്ടത്തിൽ അഭിയുടെ കൂട്ടുകാർ വല്ലവരും ഉണ്ടെങ്കിൽ അവരേയും ക്ഷണിച്ചാലോ എന്ന് ചോദിച്ചത് സിന്ധുവാണ്.

മൂന്നുനാലു പേർ അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളായി സ്ഥലത്തുണ്ട്. അവരെ വിളിക്കാം എന്നായി അഭി. അങ്ങനെ അക്കാര്യം തീരുമാനംആയി.

വിഷുവിനുള്ള ഷോപ്പിങ് സമയത്തു തന്നെ സിന്ധുവും സന്ധ്യയും ചേർന്ന് അഭിയുടെ പിറന്നാളാഘോഷപരിപാടികൾക്ക് പ്ലാനിങ് തുടങ്ങി. രണ്ട് സഹോദരിമാരും കൂടി എന്തൊക്കെയാണ് ഒരുക്കാൻ പോകുന്നത് എന്ന് ഞാനും അന്വേഷിച്ചില്ല. ഒരു സർപ്രൈസ് എലിമെന്റ് ഇരിക്കണമല്ലോ.

പിറന്നാളിന്റെ തലേന്ന് അഭി മൂന്നു സുഹൃത്തുക്കൾ വരും എന്ന് അറിയിച്ചു. കോളേജിനടുത്ത് റൂമെടുത്തു താമസിക്കുന്ന അവന്റെ അടുത്ത കൂട്ടുകാർ. ഷിജു, ആനന്ദ്, ഫൈസൽ. എല്ലാവരുടേയും ഭക്ഷണത്തിലെ ഇഷ്ടങ്ങളൊക്കെ സിന്ധുവും സന്ധ്യയും ചോദിച്ചു മനസ്സിലാക്കി. സൽക്കാരത്തിനു വേണ്ട കുപ്പികളൊക്കെ ഞാൻ വാങ്ങി വെച്ചു.

“എല്ലാവരും കഴിക്കുമല്ലോ അല്ലേ?” ഞാൻ അഭിയോട് അന്വേഷിച്ചു.

“ഷിജു ചിലപ്പോൾ കഴിക്കില്ല. അവനൊരു നാണം കുണുങ്ങിയാണ്. ബാക്കി രണ്ടുപേരും നല്ല വീശാണ്” അഭി പറഞ്ഞു.

അങ്ങനെ അഭിയുടെ പിറന്നാൾ ദിവസമായി. രാവിലത്തെ വിഷ് ചെയ്യൽ സിന്ധുവും സന്ധ്യയും ഉമ്മകളോടൊപ്പം അഭിക്ക് കൊടുത്തു. വൈകുന്നേരമായിരുന്നു പിറന്നാളാഘോഷം പ്ലാൻ ചെയ്തത്. പകൽ തന്നെ സിന്ധുവും സന്ധ്യയും കൂടി ഒരുക്കങ്ങളെല്ലാം തീർത്തു. ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കി ഉച്ചക്ക് ഒന്ന് മയങ്ങി. വൈകുന്നേരം കുളിയൊക്കെ കഴിഞ്ഞ് റെഡിയായി. ആറു മണി ആയപ്പോഴേക്കും അഭിയുടെ കൂട്ടുകാർ വഴിയന്വേഷിച്ച് വിളിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *