സോൾ മേറ്റ്‌ [Danmee]

Posted by

സോൾ മേറ്റ്

Soul Mate | Author : Danmee

ഇത്  int3rs3x കണ്ടെന്റ് ഉള്ള കഥ ആണ്  താല്പര്യം ഇല്ലാത്തവർ വായിക്കരുത്. Int3rs3x എന്നുവെച്ചാൽ സാധരണ ട്രാൻസ്‍ജിന്റേഴ്സ് നെ പോലെ ഹോർമോൺ തകരാർ ഉള്ള വരോ ക്രോസ്സ് ഡ്രസ്സ്‌ ചെയ്യുന്നവരോ അല്ലെങ്കിൽ  ശസ്ത്രക്രിയയുലൂടെ ജന്റർ ചേഞ്ച്‌ ചെയ്തവരോ അല്ല.  അവർക്ക്  ജന്മനാ തന്നെ  രണ്ട് ജെന്റർ ഉണ്ടായിരിക്കും.  ഇപ്പോൾ ഒരു കുട്ടി വയറ്റിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ  അത്‌ കണ്ടത്തുകയും ജനിച്ച ഉടനെ തന്നെ ഓപറേഷൻ വഴി ഏതെങ്കിലും ഒരു ജെന്റർ മാത്രം ആക്കി അവരെ  മറ്റും. അവർ പ്രായപൂർത്തി ആകുമ്പോൾ ആയിരിക്കും  അവർക്ക്  അതിന്റെ  കുഴപ്പങ്ങൾ  തിരിച്ചറിയൽ സാധിക്കു. Arianna,  xxy, both, aviva തുടങ്ങിയ സിനിമകളിൽ അവരുടെ  മാനസിക സംഘർഷണങ്ങൾ പറയുന്നുണ്ട്.
ഇന്ത്യയിലും  ഇത്തരം കേസുകൾ  റിപ്പോർട്ട്‌  ചെയ്യ പെട്ടിട്ട് ഉണ്ട്.  ഈ അടുത്ത കാലത്ത്  തമിഴ്നാട്ടിൽ  ഒരു  വീഡിയോ ജോക്കിക്ക്  ആർത്തവവും ഗർഭപാത്രവും ഉണ്ടെന്ന്  തിരിച്ചു അറിയുകയും  അയാൾ  ഓപറേഷൻ വഴി  ഗർഭപാത്രം എടുത്ത് കളഞ്ഞതും വലിയ  വാർത്ത  ആയിരുന്നു.
Predestination(2014)  എന്ന മൂവി കണ്ടപ്പോൾ ആണ്  ഇവരെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയാൻ  എനിക്ക് താല്പര്യം  തോന്നിയത്.  ഈ  കഥയിൽ  ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നത്  സാധാരണ  ഒരു  ഇന്റർസെക്സ്  ആയ  ആളുടെ കഥ  അല്ല കഥക്ക്  ആവിശ്യം  എന്ന് തോന്നിയ ചില മാറ്റങ്ങളും  എന്റെ  ചില ആശയങ്ങളും  ഉൾപ്പെടുത്തി ആണ്  കഥ പറയുന്നത്.  “നെക്സ്റ്റ് ജനറേഷൻ : ബിഫോർ ആൻഡ്‌  ആഫ്റ്റർ  “എന്നപേരിൽ  എഴുതിക്കൊണ്ടിരുക്കുന്ന  കഥയിൽ  ഇത്തരം  ഒരു  കഥാപാത്രത്തെ പരിജയ പെടുത്താം  എന്ന്  വിചാരിച്ചു  ആണ്  ഇന്റർസെക്സ് നെ  കുറിച്ച്  ചിന്തിച്ചു  തുടങ്ങിയത്.
***********************************************
ഞാൻ  അനന്ദു. നാട്ടിലെ പേരുകേട്ട തറവാട് ആയ വലിയവീട്ടിൽ തറവാട്ടിലെ ശേഖരൻ തമ്പിയുടെ രണ്ടാമത്തെ മകന്റെ  മകൻ. എന്റെ  അച്ഛൻ  നാട്ടിൽ നിൽക്കാൻ  താല്പര്യം  ഇല്ലാത്തത് കൊണ്ട്  മുത്തച്ഛന്റെ സഹായത്തോടെ  യൂറോപ് കേന്ദ്രികരിച്ചു ബിസിനസ്‌  നടത്തുന്നു. നാട്ടിൽ  വല്ലപ്പോഴുമേ വരാറുള്ളൂ അമ്മയെയും  എന്നെയും  ഇടക്ക് അങ്ങോട്ട്  കൊണ്ട്  പോകാറുണ്ട്. അമ്മക്ക്  അവിടെത്തെ  കാലാവസ്ഥ പറ്റാത്തത് കൊണ്ട്  മുത്തച്ഛൻ കൂടെ ആയിരുന്നു ഞങ്ങൾ. തറവാട്ടിൽ ഇപ്പോൾ ഇളയച്ഛനും ഇളയച്ഛന്റെ ഭാര്യയും മകളും.  പിന്നെ  ഞാനും അമ്മയും  ആണ്  താമസം.  മുത്തച്ഛൻ രണ്ടുവർഷം മുൻപ് മരിച്ചു പോയി.
” എല്ലാം ഇട്ടെറിഞ്ഞു അന്ന്  അവൾ  പോയപ്പോൾ  നമ്മളെ  ഓർത്തില്ലല്ലോ…….  അന്നേ  അവൾ  ഞങ്ങളുടെ  മനസ്സിൽ മരിച്ചതാ……..  അച്ഛൻ  മരിക്കുന്നത് വരെ  അവൾക്ക്  മാപ്പ് കൊടുത്തിട്ട് ഇല്ല  ഇവിടെന്ന് ആരും  അവളെ  കാണാൻ പോകില്ല ”
രാവിലെ  ഇളയച്ഛന്റെ  ഉച്ചത്തിൽ ഉള്ള  സംസാരം  കേട്ടാണ്  ഞാൻ  എഴുന്നേറ്റത്.  വെക്കേഷൻ  ആയിട്ട് നേരത്തെ  എഴുന്നേൽക്കണ്ട എന്ന് വെച്ചാലും നടക്കില്ലലോ ദൈവമേ.  ഞാൻ  കണ്ണ്  തിരുമ്മിക്കൊണ്ട് മുറിക്ക് പുറത്തേക്ക്  ഇറങ്ങി. തയെ വീണ്ടും  സംസാരങ്ങൾ  കേൾക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.  ഞാൻ  സ്റ്റെപ്  ഇറങ്ങി  താഴെക്ക്  ചെന്നു  അവിടെ  ഇളയച്ഛനും ഇളയമ്മയും  അമ്മയും  അവിടെ  ഇരുന്നു  സംസാരിക്കുക ആയിരുന്നു. ഞാൻ  കാര്യം  എന്താണ്  എന്ന്  അറിയാൻ  അവിടെ  നിന്നു  ഇളയച്ഛൻ സംസാരിക്കുമ്പോൾ  ഇടക്ക്  കേറി  വല്ലതും  ചോദിച്ചാൽ അത്‌  മതി പിന്നെ  പുകിലിന്.  ഞാൻ  അവിടെ  കുറച്ചു  നേരം

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *