അമ്മവീട് ഭാഗം 1 [മാധവി]

Posted by

അമ്മവീട് ഭാഗം 1

Ammaveedu Part 1 | Author : Madhavi

 

ടാറിട്ട റോഡിൽ നിന്നും ടാക്സി കാർ നാട്ടുവഴിയിലേക്ക് ഇറങ്ങി… കുണ്ടും കുഴിയും കയറിയിറങ്ങി കാർ പതിയെ മുന്നോട്ട് പോയി… ഗായത്രി പിൻസീറ്റിൽ ചാരിയിരുന്ന് മയങ്ങുകയായിരുന്നു… കാറിന്റെ കുലുക്കം കാരണം മയക്കത്തിൽ നിന്നും അവൾ ഉണർന്നു… പുറത്തേക്ക് നോക്കിയപ്പോൾ റോഡരികിലെ വയലും അതിൽ കൂടി വളഞ്ഞു ചുറ്റി ഒഴുകുന്ന തോടും അകലെ വയലിന് അതിരു തീർക്കുന്ന മലകളും അതിനു മുകളിൽ ഉദയ സൂര്യനെയും കണ്ടു…ഇതൊന്നും പുതിയ കാഴ്ചകൾ ആയിരുന്നില്ല അവൾക്ക്… എങ്കിലും ബാംഗ്ലൂർ നഗരത്തിലെ കോൺക്രീറ്റ് കാടിനിടയിൽ സ്ഥിരതാമസം ആക്കിയ ഒരു കുടുംബത്തിലെ ആൾക്ക് ഈ കാഴ്ചകൾ എപ്പോഴും പുതുമ തന്നെ ആണ്.. ഗായത്രിക്ക് അമ്മയുടെ തറവാട്ടിലേക്ക് വരുമ്പോൾ മാത്രം കിട്ടുന്ന കാഴ്ചകൾ ആണ് ഇതൊക്കെ…

ഏക്കറോളം പരന്നു കിടക്കുന്ന വയലിന് അരഞ്ഞാണം കെട്ടിയ പോലെ റോഡ് കിടക്കുന്നു.. ടാറൊക്കെ പൊട്ടിപൊളിഞ്ഞ റോഡിൽ കൂടി കാർ ഓടിക്കേണ്ടി വന്നതിൽ ഡ്രൈവർക്ക് ചെറിയ വിഷമം തോന്നി… സ്വന്തം ആയി ഒരു പുതിയ ടാക്സി കാർ വാങ്ങിയിട്ട് രണ്ട് മാസം തികഞ്ഞില്ല.. അതിനു മുൻപേ കാറിനെ ഇങ്ങനെ പീഡിപ്പിക്കാൻ അയാൾക് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടായിരുന്നു..
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിലെ ടാക്സി സ്റ്റാൻഡിൽ കിടക്കുമ്പോഴാണ് ഈ ഓട്ടം കിട്ടിയത്… ഈ വഴി പോകേണ്ടിവരും എന്ന് അറിഞ്ഞുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് അയാൾ പുറപ്പെട്ടത്… ആ സമയം അയാൾക് തന്റെ ടാക്സിയിൽ കയറാൻ വന്ന യാത്രക്കാരിയുടെ മാദക ശരീരം മാത്രമേ മനസ്സിൽ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു..

അയാൾ മിറർ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്ത് പിൻസീറ്റിൽ ഇരിക്കുന്ന യുവതിയെ നോക്കി… ഇരുപത്തിമൂന്ന് വയസ് തോന്നിക്കും.. വിടർന്ന കണ്ണുകൾ.. ചുവന്ന ചുണ്ടുകൾ.. ഉടുപ്പിനുള്ളിൽ ഒതുങ്ങാൻ സമ്മതിക്കാതെ പുറത്തേക്ക് ചാടാൻ തയാറായി നിൽക്കുന്ന മുലകൾ… ജീൻസിനുള്ളിൽ വിരിഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന കുണ്ടി… കണ്ണുകൾ കൊണ്ട് അയാൾ പല തവണ ഗായത്രിയുടെ ശരീരം ഉഴിഞ്ഞു…

ഡ്രൈവറുടെ നോട്ടം നേരത്തെ തന്നെ ഗായത്രി ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു… അയാൾക് മിററിൽ കൂടി വ്യക്തമായി കാണാവുന്ന രീതിയിൽ അവൾ ഇരുന്നു കൊടുത്തു… കാർ ഓരോ കുഴി കയറി ഇറങ്ങുമ്പോഴും തുള്ളി തുളുമ്പുന്ന അവളുടെ മുലക്കുടങ്ങൾ അയാളുടെ കണ്ണുകൾക്ക് ആനന്ദം പകർന്നു… അയാളുടെ കണ്ണുകൾ തന്റെ ശരീരത്തിൽ ഇഴയുന്നത് അവൾ ആസ്വദിച്ചു….

കാർ ഒരു വലിയ ഗേറ്റിനു മുന്നിൽ എത്തി നിന്നു.. ഗായത്രി പുറത്തിറങ്ങി.. ഗേറ്റ് ഉള്ളിൽ നിന്ന് ലോക്ക് ചെയ്തിരുന്നു.. പടിക്കെട്ടുകൾ കയറി പോകുന്ന മറ്റൊരു ഗേറ്റ് തുറന്നു കിടക്കുന്നത് കണ്ടു… അവൾ തിരികെ കാറിന്റെ അടുത്ത് എത്തി…
“ബാഗ് ഇറക്കിക്കോളൂ.. ഇവിടെ വരെ മതി.. ”
ഉടൻ തന്നെ ഡ്രൈവർ പുറത്തിറങ്ങി ഡിക്കിയിൽ നിന്നും ഗായത്രിയുടെ ബാഗുകൾ പുറത്തിറക്കി.. ഗായത്രി പഴ്സിൽ നിന്നും ക്യാഷ് എടുത്ത് അയാൾക് കൊടുത്തു.. ക്യാഷ് വാങ്ങുമ്പോൾ അയാൾ അവളുടെ വിരലുകളിൽ തൊട്ടു… അവൾ ഒരു കള്ളച്ചിരിയോടെ നിലത്തു നിന്ന് ബാഗുകൾ കയ്യിലെടുത്തു… എടുക്കാനായി കുനിയുമ്പോൾ അവളുടെ മുക്കാലും മുലകൾ അയാൾക് കാട്ടി കൊടുക്കാനും അവൾ മറന്നില്ല..

ബാഗും തോളിൽ ഇട്ട് അവൾ പടിക്കെട്ടുകൾ കയറി… ഇനിയും കുറെ മുന്നോട്ട് നടന്നെങ്കിൽ മാത്രമേ വീടിനു മുന്നിൽ എത്തുകയുള്ളൂ… അഞ്ചേക്കർ പുരയിടത്തിനു ഒത്ത നടുവിൽ ആണ് പഴക്കമുള്ള ആ തറവാട്… കുറെ വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ് ആണ് ഗായത്രി വീണ്ടും അവിടേക്ക് എത്തിയത്… അന്ന് കണ്ടതിൽ നിന്നും വലിയ മാറ്റങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *