മാലു [Nishku]

Posted by

ആദ്യത്തെ പരിശ്രമം ആണ്..കൊല്ലരുത്..
മാലു

Maalu | Author : Nishku

ഒട്ടും പ്രതീക്ഷിക്കാത്ത ദിനങ്ങളായിരുന്നു കടന്നു പോയത്.കോളജിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ ഇതൊക്കെ നടക്കും എന്നത് സ്വപ്നമായിരുന്നു.ആദ്യ വർഷം വന്നപ്പോൾ പഠനം തന്നെയായിരുന്നു പ്രധാനമായി തോന്നിയത്..ഒപ്പം കുറച്ച് കൂട്ടുകാരെ കൂടി ഒപ്പം കിട്ടി..

അങ്ങനെ കിട്ടിയ ഒരാളായിരുന്നു മാലു.ഒരു കിലുക്കാം പെട്ടി.വാ തുറന്നാൽ നിർത്തില്ല..വളരെ ചുരുങ്ങിയ സമയം കൊണ്ട് തന്നെ നമ്മൾ വളരെ നല്ല സുഹൃത്തുക്കളായി..ഏകദേശം ഒരു വർഷം കൊണ്ട് എന്തും പറയാം എന്ന രീതിയിലുള്ള ഒരു സൗഹൃദം ആയി അത് മാറി..വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഒക്കെ വന്ന സമയം ആയിരുന്നു..അവൾക്ക് കൂടി ഫോൺ കിട്ടിയതോടെ നമ്മൾ പരസ്പരം മെസ്സേജ് അയക്കാൻ തുടങ്ങി..

അതോടെ നമ്മൾ കൂടുതൽ സുഹൃത്തുക്കളായി..മറ്റൊരു രീതിയിൽ ഒരിക്കൽ പോലും അവളെ പറ്റി ആലോചിക്കാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല..അങ്ങനെ ഇരിക്കെ ഒരു ദിവസം ഉച്ചക്ക് കോളജിൽ എന്നത്തേയും പോലെ കൂട്ടുകാരോടൊപ്പം ചോറ് കഴിച്ചിട്ട് കൈ കഴുകാൻ ആഘോഷപൂർവ്വം നമ്മൾ പോയി..ഒരു പൈപ്പ് മാത്രമേ നമ്മുടെ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ ഉള്ളൂ..

എല്ലാവരും കൈ കഴുകി അവസാനം ഞാനും അവളും മാത്രമായി.. തമാശയൊക്കെ പറഞ്ഞു കൊണ്ട് അവൾക്ക് എതിരായി ഞാൻ നിൽക്കുന്നു..കൈ കഴുകാൻ ആയി അവള് അങ്ങ് കുനിഞ്ഞു.. അന്നെ വരെ ഞാൻ ശ്രദ്ധിക്കാത്ത ആ മുലകൾ എന്റെ മുന്നിൽ ഇതാ കിടന്നു കുലുങ്ങുന്നു.. കഴുത്ത് ഇറക്കം കൂടിയ ചുരിദാർ ആയതു കൊണ്ട് അവളുടെ വെള്ള ബ്രായും അതിൽ ഞെരുങ്ങി നിൽക്കുന്ന ആ മാ നിറത്തിലുള്ള മുലകളും നന്നായി കാണാം..

തെറ്റാണ് എന്ന ഒരു തോന്നൽ പൊടുന്നനെ എന്നിൽ ഉണ്ടായി..എങ്കിലും നോട്ടം മാറ്റാൻ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞില്ല.. അവളത് കണ്ടോ എന്ന് എനിക്കറിയില്ല..പക്ഷേ അവള് കഴുകി തീർന്നിട്ടു മാത്രമേ നേരെ നിന്ന് ഷാൾ ഇട്ടുള്ളു…ഒന്നും സംഭവിക്കാത്ത പോലെ ആ ദിനം പോയി..

പക്ഷേ അവളെ പഴയ പോലെ കാണാൻ എനിക്ക് കഴിയില്ല എന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പായിരുന്നു..
രാവിലെ എന്നും 8 മണിയുടെ ബസിലാണ് നമ്മൾ വരുന്നത്..8.30 ആകുമ്പോൾ നമ്മൾ കോളജിൽ എത്തും..നമ്മുടെ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് കോളജിന്റെ ഉള്ളിൽ ആയിരുന്നു..ഒരു കാടിനുള്ളിൽ ഒരു ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് മാത്രം വേറിട്ട് നിൽക്കുന്നു..സമീപത്ത് ഒരു ലാബ് കെട്ടിടം ഉണ്ട്..

അതല്ലാതെ ബാക്കി ഉള്ള ഡിപ്പാർട്ടുമെ ന്റു കൾ ഒക്കെ കോളേജ് മെയിൻ ബിൽഡിംഗിൽ..അത് കൊണ്ട് തന്നെ ആ സമയത്ത് നമ്മുടെ കെട്ടിടത്തിൽ ആരും കാണില്ല..ആദ്യം എത്തുന്നത് സ്ഥിരമായി നമ്മൾ ആണ്.. പിറ്റെ ദിവസവും നമ്മൾ നേരത്തെ എത്തി..മുകളിലത്തെ നിലയിൽ നിന്നും നമ്മൾ കത്തി വപ്പ്‌ തുടങ്ങി..പക്ഷേ എന്നത്തേയും പോലെ ഒരു ഒഴുക്ക് അന്നത്തെ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *