കളിത്തൊട്ടിൽ [കുട്ടേട്ടൻ കട്ടപ്പന]

Posted by

കളിത്തൊട്ടിൽ

Kalithottil | Author : Kuttettan Kattappana

ഇത് ഒരു ഇൻസെസ്റ്റ് കഥയാണ്. ഇഷ്ടമില്ലാത്തവർ വായിക്കേണ്ടതില്ല. ആര്യങ്കാവിൽ ഒരു ലോറി മെക്കാനിക്കിന്റെ മകനായിട്ട് ആയിരുന്നു എന്റെ ജനനം.

ജില്ലയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന മെക്കാനിക്ക് ആയ ചന്ദ്രേട്ടന്റെ (പേര് സാങ്കൽപികം ) മൂന്ന് മക്കളിൽ ഏറ്റവും ഇളയവൻ ദിലീപ് അതാണ് കഥാനായകനായ ഈ ഞാൻ എന്നെ കൂടാതെ രണ്ട് ചേച്ചിമാരും അമ്മയും അടങ്ങിയതാണ് എന്റെ കുടുംബം . ഇനി ഒരോരുത്തരെയും നമുക്ക് വിശദമായി പരിചയപ്പെടാം. അച്ഛൻ ചന്ദ്രനും അമ്മ സരളാദേവിയും എൻജിനിയറിങ് കോളേജിലെ പഠനത്തിനിടയിൽ പരിചയപ്പെട്ട് പഠനം പകുതിവഴിയിൽ ഉപേക്ഷിച്ചു വിവാഹം കഴിഞ്ഞു ആര്യങ്കാവിലേക്ക് ചേക്കേറിയതാണ്.

 

അമ്മയുടെയും അച്ഛന്റെയും മികച്ച സാമ്പത്തികമുള്ള ഫാമിലി ആയിരുന്നെങ്കിലും ജാതി രണ്ടായത് വലിയ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു. ആയതിനാൽ കല്യാണം കഴിഞ്ഞ് ആരുടെ മുമ്പിലും മുട്ടുകടക്കാതെ ആങ്കാവിലേക്ക് ചേക്കേറി . അച്ഛനു 20 അമ്മക്കു 18 ആയിരുന്നു പ്രായം. ആര്യങ്കാവിലെ വർക്ക് ഷോപ്പിൽ മെക്കാനിക്ക് ഹെൽപ്പറായി കൂടി ജീവിതം തുടങ്ങിയ അച്ഛൻ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ടാറ്റായുടെ കൂപ്പിലോടുന്ന വണ്ടികൾ പണിയുന്നതിൽ കേമനായി മാറി.

 

അമ്മ സരളാദേവി കുട്ടികളെ ഒക്കെ ട്യൂഷൻ എടുത്തും മുന്നോട്ട് പോയി . കല്യാണം കഴിഞ്ഞ് രണ്ടാമത്തെ വർഷം ആദ്യ അംഗങ്ങൾ ആയ ഇരട്ടകളായ ചേച്ചിമാർ വന്നു. പേര് മിനി ,ലിനി രണ്ടു പേർക്കും ഇപ്പോൾ 23 വയസ്സ് ആയി മിനി ചേച്ചി ബിടെക് കഴിഞ്ഞു കേരള വാട്ടർ അതോറിട്ടിയിലും ലിനി ചേച്ചി കെൽ ടോണിലും വർക്ക് ചെയ്യുന്നു. പിന്നെ ഉള്ളത് ഞാൻ ലിനു 20 വയസ്സ്. ബിടെക് പഠനത്തോടൊപ്പം പി എസ് സി യും എഴുതി വെറുപ്പിക്കുന്നു. ഏകദേശം ഫോറസ്റ്റിൽ ലിസ്സിൽ ഉണ്ട് .

 

അല്ലാതെ 3 നാല് റാങ്ക് ലിസ്റ്റിലും ഉണ്ട്. ഇത് ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന്റെ കഥയാണ് എന്റെ അച്ഛനും അമ്മയും ഞങ്ങളും നടത്തിയ പോരാട്ടങ്ങളുടെ കഥ. എല്ലാം ജീവിക്കാൻ വേണ്ടി ആയിരുന്നു. എന്റെ 8 ആം ക്ലാസ് പഠനം വരെ എല്ലാം വളരെ സന്തോഷകരമായി ആണ് പോയിരുന്നത്.

 

അച്ഛന് സ്വന്തമായി രണ്ട് വലിയ ലോറിയുടെ വർക്ക് ഷോപ്പ് പിന്നെ ഒരു ലെയിത്ത് ഒക്കെ ആയി സുഖമായി ജീവിച്ചു വരവെ . ഒരു നാൾ ആ വാർത്ത വെള്ളിടി പോലെ എന്റെ ചെവിയിലെത്തി കോയമ്പത്തൂരിലേക്ക് വർ ഷോപ്പിലേക്ക് സാധനങ്ങൾ വാങ്ങാൻ പോയ അച്ഛൻ പാലക്കാട് വച്ച് ഒരു വാഹന അപകടത്തിൽ മരണപ്പെട്ടു. അത് വല്ലാത്ത ഒരു ഷോക്കായിരുന്നെങ്കിലും അമ്മയുടെ ബന്ധുക്കളുമായി അതോടെ നല്ല ബന്ധത്തിലായി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *