ഉറവിടം [രമണൻ]

Posted by

ഉറവിടം

Uravidam | Author : Ramanan


ഇത് എൻ്റെ ചെറിയ ചിന്തയിൽ നിന്നും ഒണ്ടായ ഒരു ചെറിയ കഥ.

ഈ കഥയിൽ കൂടുതലും തള്ളി നിൽക്കുന്ന കഥാപാത്രം എൻ്റെ അമ്മ ആണ്.എൻ്റെ വീട്ടിൽ അമ്മ(മഞ്ജു 39) പിന്നെ ഞാൻ (അപ്പു 18)അച്ഛൻ(രാജൻ43) ഒരു പ്രവാസി ആണ്.

അമ്മയുടെ ശരീര ഘടന പറഞ്ഞാൽ മുന്നോട്ട് വയികുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു വെക്തത കിട്ടും.അമ്മയെ കണ്ടാൽ ശ്രീവിദ്യ ലുക്ക് ആണ്.ശ്രീവിദ്യയുടെ കുണ്ടി യുടെ അതെ വലുപ്പം ആണ്. പക്ഷെ മുല ശ്രീവിദ്യയുടെ ചെറുതായി ആണ് തോന്നിയത് അമ്മയുമായി താരതമ്യം ചെയ്തപ്പോൾ.നല്ല ഒതുങ്ങിയ വയറും .കണ്ടാൽ നല്ല ഷേപ് ആണ് അമ്മയുടെ ശരീരത്തിന്.അതുകൊണ്ട് തന്നെ അമ്മെ ഒന്ന് നൂല് വസ്ത്രം ഇല്ലാതെ കാണാൻ ഞാൻ ഒത്തിരി ശ്രമിച്ചു പക്ഷെ ഇതുവരെ ആയിട്ടും നടന്നില്ല.അമ്മ വസ്ത്രം മാറുമ്പോൾ പുറകിന് നടക്കും റൂം തുറന്നു കിടക്കുവണെ ഒന്ന് കാണാമല്ലോ എന്നും വിചാരിച്ചു.ആതും വെറുതെ ആയി……അതൊന്നും പറഞ്ഞിട്ട് കര്യം ഇല്ല നമ്മൾക്ക് കഥയിലേക്ക് വരാം.

 

ഞാനും അമ്മയും സിറ്റിയിൽ ഒന്ന് കറങ്ങാൻ പോയി.അമ്മ എൻ്റെ ബൈക്കിൻ്റെ പുറകിൽ ആയൊണ്ട് ആരും അമ്മയെ നോക്കി വെള്ളം ഇറക്കുന്ന കാണാൻ പറ്റിയില്ല .അങ്ങനെ ഉള്ള സന്ദർഭം ഞാൻ മനസ്സുകൊണ്ട് സുഖിക്കാർ ഒണ്ട്.ഞാൻ റോഡ്‌സൈഡിൽ വണ്ടി നിർത്തി എൻ്റെ ഉദ്ദേശം നാല് ആണുങ്ങൾ അമ്മയെ നോക്കി വെള്ളം ഇറക്കുന്ന കാണണം .അമ്മ എന്നോട് ചോദിച്ചു.”എന്തിനാ ഇവിടെ നിർത്തിയ നമ്മള്ക്ക് വീട്ടിൽ പോകാം ആവശ്യത്തിന് ഒള്ള സാധനം മെടിച്ചല്ലോ എന്ന്”. കുറെ നാൾ ആയി അമ്മെ തണ്ണീർ മത്തൻ കഴിച്ചട്ട് അതൊന്നു വാങ്ങാം എന്ന് കരുതി.അമ്മ എൻ്റെ കൂടെ നടക്കുന്ന സമയങ്ങളിൽ റോഡിൽ എത്ര ആൺ വർഗ്ഗങ്ങൾ ഒണ്ടോ അവർ എല്ലാം അമ്മയുടെ മുലയുടെയും ചന്തിയുടെയും അളവ് എടുക്കുന്ന കാണാം.ഞാൻ ഇതെല്ലാം കണ്ടൂ സുഖിച്ചു ഒരു പച്ചക്കറി കടയിൽ എത്തി.എന്തോ ഭാഗ്യത്തിന് രണ്ട് എണ്ണം ഞങൾ കണ്ട്.അമ്മ അത് രണ്ടും എടുത്തു അമ്മയുടെ മുലയുടെ നേരെ വെച്ച് കടകാരനോട് വില ചോദിച്ചു. കടക്കാരൻ അമ്മയുടെ കയ്യിൽ ഇരിക്കുന്ന തണ്ണീർ മത്തൻ ശ്രദ്ധിക്കാതെ മുലയിൽ സൂക്ഷിച്ചു നിന്ന്.ഇതൊക്കെ കണ്ടപ്പോൾ എൻ്റെ കുണ്ണ ഒന്ന് അനങ്ങി.വീണ്ടും അമ്മ ചോദിച്ചപ്പോൾ കടക്കാരൻ വില പറഞ്ഞു .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *