ഉമ്മയും അമ്മയും പിന്നെ ഞങ്ങളും 10 [Kumbhakarnan]

Posted by

ഉമ്മയും അമ്മയും പിന്നെ ഞങ്ങളും 10

Ummayum Ammayum Pinne Njangalum Part 10 | Author : Kumbhakarnan

Previous Part ]

ജിത്തു മമ്മിയെ കട്ടിലിലേക്ക് ആനയിച്ചു.

നടക്കുമ്പോൾ തുടയുടെ പകുതിവരെ ഇറക്കിവച്ചിരുന്ന പാന്റി അവൾ കൊഴുത്ത തുടകളിലൂടെ വലിച്ചുകയറ്റിയിട്ടു. കെട്ടഴിഞ്ഞ ചുരിദാർ വലിച്ചുകയറ്റി കൈയിൽ പിടിച്ച് അവൾ നടന്നു .അവർക്കായി രേവതിയും മകനും കുറച്ചു നീങ്ങിക്കിടന്നു സ്ഥലമൊരുക്കി. നാലുപേർക്ക് വിശാലമായി കിടക്കാവുന്ന കട്ടിലായിരുന്നു അത്. മുറിയിലെ സോഫയിൽ കുഞ്ഞ് കിടന്നുറങ്ങുന്നുണ്ട്.  ശാലുവും ജിത്തുവും കട്ടിലിലേക്ക് പതിയെ ഇരുന്നു.കണ്ണിൽ കണ്ണിൽ നോക്കിയിരിക്കുമ്പോൾ ശാലുവിന്റെ മനസ്സിൽ ഒരു വാദപ്രതിവാദം നടക്കുകയായിരുന്നു. ശരിയും തെറ്റും തമ്മിൽ.

 

 

ഈ നിമിഷം എന്നത് ഒരു നേർത്ത ചരടാണ്. അതിനിപ്പുറം സമൂഹം അംഗീകരിച്ച ഒരു ജീവിതം. പക്ഷേ ആ ചരട് പൊട്ടിച്ച് അപ്പുറം കടന്നാൽ അതേ സമൂഹം കല്ലെറിയുന്ന ഒരു ജീവിതമായിരിക്കും കാത്തിരിക്കുക. എന്തു ചെയ്യണം. ? ബുദ്ധി പറയുന്നുണ്ട് അരുത്..നീ ഇവിടെ നിൽക്ക്. പക്ഷെ മനസ്സ് നിര്ബന്ധിക്കുകയാണ്..നീ ആ ചരട് പൊട്ടിക്കൂ. അതിനപ്പുറത്ത് നിന്നെ കാത്തിരിക്കുന്നത് ഒരു സ്വർഗ്ഗരാജ്യമാണ്. ഒരു തീരുമാനത്തിൽ എത്തിച്ചേരാനാവാതെ അവൾ മകന്റെ മുഖത്തേക്ക് നോക്കി.

 

“മോനേ…. നീ …., നിനക്ക്….”

എന്തൊക്കെയോ പറയാനായി അവൾ ശ്രമിച്ചു. പക്ഷെ വാക്കുകൾക്കായി അവൾ പരതി. മമ്മി അവസാനത്തെ ഒരു
വീണ്ടുവിചാരത്തി ലേക്കാണ് പോകുന്നതെന്ന് അവനു മനസ്സിലായി. ചിലപ്പോൾ അവൾ പിന്മാറിയേക്കാം. അതിന് അനുവദിച്ചുകൂടാ. ഇത്രയുമെത്തിയ സുവർണ്ണാവസരം ഇനി കിട്ടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാനാവില്ല.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *