മനുവും ഷൈലജയും 5 [ഗോപു]

Posted by

മനുവും ഷൈലജയും 5

Manuvum Shailajayum Part 5 | Author : Gopu | Previous Part


തെറ്റ് കുറ്റങ്ങൾ ക്ഷമിക്കുക…..

കഥ തുടരുന്നു…..

 

മനസ്സിൽ നിറയെ ചോദ്യവുമായി ഷീല വസ്ത്രങ്ങൾ ഒന്നായി മാറി ബാഗിൽ നിന്നും ഒരു സാരി എടുത്തു ഉടുത്തു….. ഷീല, 68വയസ്സ് ഉള്ള ഒരു  നെടുവിരിയൻ മലഞ്ചരക്ക്……. കൊഴുത്തു തടിച്ച പിന്നോട്ട്  ഉന്തി തള്ളി നിൽക്കുന്ന വിരിഞ്ഞ ആന കുണ്ടികൾ, വലിയ മതങ്ങ മുലകൾ, വയസ്സ് 68 ഉണ്ടെകിലും  താഴേക്ക് ഇടിഞ്ഞു കിടക്കാത്ത എന്നാൽ അല്പം ഒന്ന് ചാടിയ വെളുത്തു തുടുത്ത വയർ,അതിന് നടുവിലായി പത്തു രൂപ നാണയത്തിന്റെ വട്ടമുള്ള പൊക്കിൾ കുഴിയും….. നാട്ടിലെ പിള്ളേരുടെ സ്ഥിരം വാണറാണി ആയിരുന്നു ഷീല….ഷീലയ്കും അത് അറിയാവുന്ന കാര്യമായിരുന്നു…… ക്ഷേത്ര ദർശത്തിനും മറ്റും പോകുമ്പോ കാണാൻ കൊള്ളാവുന്ന ആണ് പിള്ളേർ തന്നെ നോക്കി വെള്ളമിറക്കുന്നത് പല തവണ അവൾ ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്…….ഷീലയുടെ അതെ ശരീര പ്രകൃതി തന്നെ ആയിരുന്നു ഷൈലജ ക്കും കിട്ടിയിരിക്കുന്നത്………

സാരി മാറി പുറത്തേക്ക് ഇറങ്ങിയ അമ്മയെയും കാത്തു ഷൈലജ ചായയുമായി ടേബിളിൽ കാത്തിരിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു…..

 

ഷീല :”മോളെ നിനക്ക് ഈ മുറിയൊക്കെ ഒന്ന് വൃത്തിയാക്കി ഇട്ടൂടെ”… എന്താ ഈ കിടകയൊക്കെ കാണിച്ച ഇട്ടിരിക്കുന്നെ””….ബെഡ്‌റൂമിലേക്കു ചൂണ്ടി കാട്ടി ഷീല പറഞ്ഞു……

 

ഇത് കേട്ട ഷൈലജ അപ്പോൾ ആണ് ഓർത്തത്.. അമ്മ വന്ന ടെൻഷനിൽ അതൊക്കെ നേരെയാക്കി ഇടാൻ മറന്ന പോയ കാര്യം… അതെങ്ങെനെയാ, ആ സമയത്തു നൈറ്റി തന്നെ എങ്ങനെയാ എടുത്തു ഇട്ടതെന്ന് എനിക്ക്  മാത്രേ അറിയൂ…..അവൾ മനസ്സിൽ അത് ഓർത്തപ്പോൾ ചുണ്ടിൽ ചെറിയ ഒരു ചിരി വന്നു….ഷൈലജ:”അത് അമ്മേ, ഞാൻ വൃത്തിയക്കാൻ തുടങ്ങുമ്പോൾ ആണ് അമ്മ വന്നത്….. അവിടെ എല്ലാവർക്കും സുഖമല്ലേ അമ്മേ…. അമ്മ ഇപ്പോ ആറു മാസത്തോളം ആയി ഇങ്ങോട് വന്നിട്ട്…. “ഷൈലജ വിഷയം മാറ്റി…

 

ഷീല :അഹ്..അമ്മേടെ ആ നടു വേദന ഇടയ്ക്ക് ഉണ്ടെടി….. ഇവിടെ ആ ആര്യ വൈദ്യശാലയിൽ ഒന്ന് പോണം… അതിന് വേണ്ടി കൂടിയ ഞാൻ വന്നത്…. ഇവിടെ അടുത്തല്ലേ… മനു കുട്ടൻ ഉണ്ടാകുമല്ലോ കൊണ്ട് പോകാൻ….. ഇവിടെ നിനക്കും അവനും “പരമസുഖം” അല്ലെ…. ഷീല അവളെ നോക്കി ഒന്ന് ഇരുത്തി ചോദിച്ചു….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *