നിസിയാസിന്റെ ഇതിഹാസം [Anu]

Posted by

നിസിയാസിന്റെ ഇതിഹാസം

Niyasinte Ethihasam | Author : Anu


ഇതൊരു പരീക്ഷണമാണ്. കൊള്ളാമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ അറിയിക്കുക.

************

“അനര്‍ഥം!!അനർഥം!! ”

നിലവിളിച്ചുകൊണ്ട് രാജാഗുരു നിഖാലസ് ഭയപാടോടെ കൊട്ടാരത്തിലേക്കോടി അടുത്തു,അദ്ദേഹം നന്നേ അവശനായിരുന്നു.”വലിയ അനർഥം സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നൂ”കൊട്ടാരവാതിൽക്കൽ എത്തിയ അദ്ദേഹം കഴിയുന്നത്ര ശബ്ദത്തിൽ വിളിച്ചു പറഞ്ഞു. ആ നിലവിളി കൊട്ടാരം മുഴുവൻ മുഴങ്ങി കേട്ടു, അതിൽ ആ കൊട്ടാരം മൊത്തമായി ഒന്നു കുലുങ്ങിയോ. പ്രഭയോടെ കത്തിനിന്ന തീനാളങ്ങൾ ഒന്നു വിറച്ചുവോ.ദുനിയാവിലെ ഏറ്റവും സുന്ദരിയും തൂവെണ്ണയാൽ കടഞ്ഞെടുത്ത മാധകതിടമ്പിനുടമയായ റാണി മിഹിതായുടെ പൂറ്റിലേക്ക് കയറ്റിവെച്ച,

ഭൂമിയിലെ ഒരു വലിയ സമ്പന്നസാമ്രാജ്യമായ താഹിലാന്റെ രാജാവായ വിഹിയാസിന്റെ കുണ്ണപോലും അതിൽ വിറച്ചുപോയി.ഞെട്ടി പിറകോട്ടുപോയ വിഹിയാസിനൊപ്പം ആ കുണ്ണകൾ ആ പൂറുവിട്ട് പുറത്തു വന്നു. അതിൽ നിന്നും പാൽതുള്ളികൾ പുറത്തേക്കൊലിച്ചു. ഇതുവരെ ആ പാൽ ഒരു സ്ത്രീയുടെ പൂറിനുള്ളിൽ അല്ലാതെ പുറത്തേക്കൊഴുകിയിട്ടേയില്ല.അതിനാൽ തന്നെ ഭയത്തിൽ നിന്നും പിറവിയെടുത്ത അവ തീപ്പൊരി പോലെയാണ് ഭൂമിയിൽ പതിച്ചത്. സുഖത്തിന്റെ മൂർദ്ധന്യാവസ്ഥയിൽ എത്തിയപ്പോഴേക്കും അത് നിലച്ചുപോയതിന്റെ സങ്കടവും പെട്ടെന്നുണ്ടായ ഭയവും കാരണം മിഹിത ഞെട്ടിയെണീറ്റു.

പെട്ടന്നുതന്നെ ആ മുറിയുടെ വാതിലിൽ ആരോ ശക്തിയിൽ ഇടിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. കിട്ടിയെന്തോ ഉടുത്തു രാജാവ് വേഗം വാതിൽ തുറന്നു. മിഹിത അപ്പോഴേക്കും ഏതൊക്കെയോ തുണിക്കൊണ്ട് തന്റെ ശരീരം മറച്ചുവെച് അതിനുള്ളിൽ തന്നെയുള്ള മറ്റൊരു മുറിയിൽ കയറി. അവിടെ അവരുടെ ഒരു മാസം മാത്രം പ്രായമുള്ള നിസിയാസ് തൊട്ടിലിൽ കിടന്നുറങ്ങുകയാണ്. രാജാവ് വാതിൽ തുറന്നപ്പോൾ രാജാഗുരു.

“എന്താണ് ഗുരു, ഈ നേരത്ത്. അങ്ങാകെ ഭയപ്പെട്ടപോലെ ”

“വലിയൊരനര്‍ഥം സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നു ”

“എന്താണ് താങ്കൾ പറയുന്നത് ”

“അതെ രാജൻ. ഉറങ്ങിക്കൊണ്ടിരുന്ന ഞാൻ പെട്ടെന്നൊരു ശബ്ദം കേട്ടാണ് ഞെട്ടിയുണർന്നത്. എന്റെ മന്ത്രികഗോളം തിളങ്ങുന്നുണ്ടായിരുന്നു. ഞാൻ അതിനെ കയ്യിൽ എടുത്തു കണ്ണടച്ചപ്പോൾ ഞെട്ടിക്കുന്ന പലതും ആണെന്റെ ദൃശ്ട്ടിയിൽ തെളിഞ്ഞത്. വൻദുരന്തങ്ങൾ ഇവിടെ ഒന്നിച്ചു വരും. അതിൽ താഹിലാൻ തകർന്നടിയും.എല്ലാം നശിക്കും, പ..ക്ഷെ,ഹ്ഹാ.. പ… പ..പക്ഷെ,..അ.. വൻ നിഖാലസിന്റെ നാവുകൾ തളർന്നു,ഒരു വേള കൃഷ്ണമണി മുകളിലേക്കുയർന്നു മെല്ലെ ആ കണ്ണുകൾ അടഞ്ഞു.അദ്ദേഹം കുഴഞ്ഞു വീണു…………………………………………………..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *