ഖൽബിലെ മുല്ലപ്പൂ 4 [കബനീനാഥ്]

Posted by

ഖൽബിലെ മുല്ലപ്പൂ 4

Khalbile Mullapoo Part 4 | Author : Kabaninath

[ Previous Part ] [ www.kambistories.com ]


 

വാതിലടച്ച ശേഷം കിടക്കയിലേക്ക് വീണു ജാസ്മിൻ പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു … നേരിട്ടു പറയാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യം അവനെ അറിയിക്കാൻ അതല്ലാതെ അവൾക്ക് മറ്റു മാർഗ്ഗങ്ങളൊന്നുമില്ലായിരുന്നു ..  ചിന്തകളിലേക്ക് അവനെ പെറ്റിട്ടതു മുതൽ ഇന്നലെ വരെയുള്ള സംഭവങ്ങൾ ഒരു തിരശ്ശീലയിലെന്ന പോലെ മിഴിവോടെ അവളുടെ മനസ്സിലൂടെ ഓടിക്കൊണ്ടിരുന്നു .. തന്റെ ആത്മാഭിമാനത്തിന് മറ്റുള്ളവർ വില പറഞ്ഞ കാലത്ത് അവനേയും വാരിയെടുത്ത നടന്നലഞ്ഞ വഴികളോർത്തപ്പോൾ വീണ്ടും വിങ്ങിപ്പൊട്ടിക്കൊണ്ടിരുന്നു …

” എന്നാലും ഷാനു നീ ….”

മക്കളുടെ സാമീപ്യവും സ്നേഹവും ഇല്ലാതെ ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന മാഷിനെ അവളോർത്തു …

മക്കളരികിൽ ഉണ്ടായിട്ടും സ്നേഹവും സാമീപ്യവും നൽകിയിട്ടും തന്റെ അവസ്ഥ …

എന്തൊരു വിധി വൈപരീത്യമാണിത്…

നിയന്ത്രണങ്ങളെന്നാൽ ഒരു ചട്ടക്കൂട് മാത്രമല്ലെന്നും അത് പാലിക്കപ്പെടേണ്ടതാണെന്നും ജാസ്മിനറിഞ്ഞു … ഉപ്പയും മകളുമാണെങ്കിലും, ഉമ്മയും മകനുമാണെങ്കിലും സഹോദരങ്ങളാണെങ്കിലും അതിർവരമ്പുകളില്ലെങ്കിൽ ആ ബന്ധത്തെയോർത്ത് ഇതുപോലെ വിലപിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന സത്യം ജാസ്മിൻ തിരിച്ചറിയുകയായിരുന്നു.

താനാണ് തെറ്റുകാരി …. താൻ മാത്രം … എന്നിട്ടും മകനെ തള്ളിപ്പറയാൻ അവളുടെ മനസ്സ് സമ്മതിച്ചില്ല …

അവന്റെ മാനസിക ശാരീരിക വളർച്ച താൻ മനസ്സിലാക്കണമായിരുന്നു… അതിനനുസരിച്ച് നിയന്ത്രണങ്ങൾ കടുപ്പിക്കണമായിരുന്നു … ഓരോ തവണയും അതിരുകളവൻ ഭേദിക്കുമ്പോൾ തടയിടണമായിരുന്നു …  ഇത്രയെങ്കിലും നേരത്തെ ആയതിൽ അവൾ സമാധാനിച്ചു. ഒന്നോ രണ്ടോ ദിവസത്തെ പിണക്കം കൊണ്ട് ഇത് മാറും, സാവകാശം അവനെ കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞു മനസ്സിലാക്കാം … ജാസ്മിൻ കണക്കുകൂട്ടി …

അവളൊന്നു പോയി മുഖം കഴുകി വന്നു … വീണ്ടും കിടക്കയിലേക്ക് ചാഞ്ഞപ്പോൾ മനസ്സിനൊരു ധൈര്യവും സന്തോഷവും അവൾക്കനുഭവപ്പെട്ടു …

അതങ്ങനെ തുടർന്നിരുന്നുവെങ്കിൽ ….!

തനിക്ക് മെസ്സേജ് വിടാൻ തോന്നിയില്ലായിരുന്നുവെങ്കിൽ ….!

മനസ്സിന്റെ കോണിലെവിടെയോ ബാക്കി കിടന്നിരുന്ന നിഷിദ്ധരതിയുടെ വിത്തിനനക്കം വെച്ചു തുടങ്ങി … ആ ഓർമ്മയിൽ ജാസ്മിൻ ഒന്നു തല കുടഞ്ഞു….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *