അമ്മയുടെ കൂടെ ഒരു യാത്ര – 4

Posted by

അമ്മയുടെ കൂടെ ഒരു യാത്ര 4

Ammayude Koode Oru Yaathra  Part 4 Author : Joyce | Previous Parts

ട്രെയിന്‍ ആലുവയിലെത്താന്‍ ഇനി ഒരു മണിക്കൂര്‍ കൂടിയുണ്ട്. ദിലീപ് സുഖകരമായ ഓര്‍മ്മയില്‍ ലയിച്ചിരിക്കുന്ന തന്‍റെ അമ്മയെ നോക്കി. ആരോഗ്യവും നല്ല സ്വഭാവവും അതിസൌന്ദര്യവും ദൈവം ചിലര്‍ക്ക് നല്‍കും. ലോകം കരുതും ഏറ്റവും ഭാഗ്യവതികളാണവര്‍ എന്ന്. പക്ഷെ ലോകത്ത് ലഭിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും വലിയ സുഖം നിഷേധിക്കപ്പെട്ടവരാണവരെന്നു ആരും അറിയുന്നില്ല. പുരുഷന്‍റെ സാമീപ്യം, സ്നേഹം, ലാളന, തലോടല്‍, പ്രശംസ, പരിഗണന, പിന്നെ ശരീരത്തിന്‍റെ കോടി രസതന്മാത്രകളില്‍ ആര്‍ത്തിരമ്പിപ്പെയ്തിറങ്ങേണ്ട അവന്‍റെ കാമ വര്‍ഷം. ഇതൊക്കെയില്ലാതെ വെറുതെ മോഹിപ്പിക്കുന്ന സൌന്ദര്യവും ശരീരവും ഒരു സ്ത്രീയ്ക്ക് നല്‍കിയത്കൊണ്ട് സൃഷ്ട്ടാവ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ എന്താണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?
അപ്പോഴും അവന്‍റെ കൈ അവരുടെ തടിച്ച, ഭംഗിയുള്ള വെളുത്ത തുടയിലായിരുന്നു.
“മമ്മി,” തുടയില്‍ അമര്‍ത്തിക്കൊണ്ട് ദിലീപ് വിളിച്ചു. ഓര്‍മ്മയില്‍ നിന്നും സ്വപ്നത്തില്‍ നിന്നും ഗായത്രി തിരികെയെത്തി.
“എന്താ മോനേ?”
“എന്‍റെ കൈ മമ്മീടെ തൊടേലാ, കൊഴപ്പവൊന്നുവില്ലല്ലോ?”
“പോടാ കുട്ടാ,” അവള്‍ വാത്സല്യത്തോടെ അവന്‍റെ തോളില്‍ പതിയെ അടിച്ചു, “ഇരുന്നിരുന്ന് കാലു കഴച്ചു. നിന്‍റെ കൈ തൊടേലിരിക്കുന്നത് കൊണ്ട് നല്ല ആശ്വാസമുണ്ട്. പിന്നെ ആരും കാണാതെയേ പിടിക്കാവൂ. ഇപ്പം മൊത്തം സദാചാരപ്പോലീസാ. നമ്മള് അമ്മയും മകനുമാന്നു പറഞ്ഞാലൊന്നും അവര് സമ്മതിച്ച് തരില്ല.”
“ഇല്ല മമ്മീ, ഞാന്‍ മമ്മീടെ തൊടേല്‍ പിടിക്കുന്നത്‌ ആരും കാണുന്നില്ല. ഇപ്പം ഇതില്‍ മമ്മീടെ മൊല നോക്കി വെള്ളമിറക്കുന്ന ആ വായിനോക്കി, ഓ, അല്ല മൊല നോക്കി മാത്രവല്ലേയുള്ളൂ. ഈ സൈഡില്‍ ഇരിക്കുന്നത് കൊണ്ട് അങ്ങനെ ചില ഭാഗ്യവൊക്കെയൊണ്ട്.”
“എന്‍റെ തൊടേല്‍പ്പിടിക്കുന്നത് ഭാഗ്യവാണോ കുട്ടാ, നെനക്ക്?”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *