തിരിച്ചു പോക്ക് [Lathika]

Posted by

തിരിച്ചു പോക്ക്

Thirichu pokku | Author : Lathika

 

കൊച്ചിയിൽ നിന്നും എന്റെ നാട്ടിലേക്ക് പോകുവാനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പി ലായിരുന്നു ഞങ്ങൾ. അച്ചന് ഇവിടെ നിന്നും നാട്ടിലേക്ക് അതായത് വടകരക്ക് ട്രാൻസ്ഫർ ആയി. വലിയ സാധനങ്ങളൊക്കെ പാർസൽ ആയി അയച്ചെങ്കിലും പിന്നെയും കുറെ സാധനങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു കൊണ്ടു പോകാൻ. അതെല്ലാം കാറിൽ കയറ്റി. മാരുതി 800 ആയിരുന്നു കാർ. വാഷിങ് മെഷിന്റെ പെട്ടിയിൽ സാധനങ്ങൾ നിറച്ച് ബാക്ക് സീറ്റിൽ വെച്ചു. പാർസലായി അയക്കാൻ പറ്റാത്ത മനോഹരമായ രണ്ടു പ്ലാസ്റ്റിക്ക് ബോർഡുകൾ മുൻ സീറ്റിന്റെ പുറകിൽ ചാരി വെച്ചു. ഓവനും മറ്റു സാധനങ്ങളും ഡിക്കിയിൽ വെച്ചു.

32 ഇഞ്ച് LED TV വെക്കാൻ ഒരു ഇടവുമില്ലാതായപ്പോൾ അമ്മയുടെ മടിയിൽ വെക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. കാർ നിറയെ സാധനങ്ങൾ കൊണ്ട് നിറഞ്ഞു. വൈകിട്ട് 8 മണിക്ക് പോകാൻ അച്ചൻ തീരുമാനിച്ചു.അപ്പോൾ റോഡിൽ വലിയ തിരക്കുണ്ടാകില്ല. ഓ.. എന്നെ പറ്റി പറഞ്ഞില്ലല്ലോ. ഞാൻ ഹേമ, ഡിഗ്രി സെക്കന്റിയർ. പിന്നെ അച്ചനും അമ്മയും ഇതാണ് ഞങ്ങളുടെ കുടുംബം. ഞാൻ നന്നായി വെളുത്ത നല്ല കൊഴുത്ത ശരീരമുള്ള പെൺകുട്ടിയാണ്. കോളേജിൽ കുറെ ആൺ കുട്ടികളും സാറന്മാരും ലെറ്റർ തന്ന് പിന്നാലെ നടന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ആർക്കും പിടികൊടുത്തിട്ടില്ല.

കാരണം നന്നായി പഠിക്കണമെന്ന ചിന്ത മാത്രമാണ് എനിക്കുണ്ടായിരുന്നത്. സത്യത്തിൽ കൊച്ചു കുട്ടികളുടേതല്ലാതെ ഒത്ത ആണിന്റെ കുണ്ണ നേരിട്ടോ പടത്തിലോ കണ്ടിട്ടില്ല. എന്തോ എനിക്കതിൽ താൽപ്പര്യമുണ്ടായിരുന്നില്ല. അച്ചനും അമ്മയും നല്ല സ്വഭാവമുള്ളവരായിരുന്നു ഒരു പക്ഷെ അതായിരിക്കും കാരണം. 8 മണി ആയപ്പോൾ ഞങ്ങൾ അയൽവാസികളോട് യാത്ര പറഞ്ഞ് കാറിൽ കയറി. അമ്മ മുൻ സീറ്റിൽ TV മടിയിൽ വെച്ച് ഇരുന്നു. ഞാൻ ഡോർ തുറന്ന് പിന്നിൽ കയറി. പെട്ടി ഇരിക്കുന്നതിനാൽ കുറച്ചു സ്ഥലമേ ബാക്ക്സീറ്റിൽ ഉണ്ടായുള്ളു. ബോർഡ് ചാരിവെച്ച് കെട്ടിയിരിക്കുന്നതിനാൽ എനിക്കും അവർക്കും പരസ്പരം കാണാൻ പറ്റില്ല. ചൂട് കാരണം ഞാൻ ഒരു ഹാഫ് പാവാടയും ബനിയനുമാണ് ഇട്ടിരുന്നത്. ബ്രായോ ഷടിയോ ഇട്ടില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *