അറബിയുടെ അമ്മക്കൊതി 1 [സൈക്കോ മാത്തൻ]

Posted by

അറബിയുടെ അമ്മക്കൊതി 1

Arabiyude Ammakkothi | Author : സൈക്കോ മാത്തൻ

 

കന്നി കഥ ആണ് , തെറ്റുകൾ ഉണ്ടാകാം , മൂത്തകഥാകരൻമാർ ക്ഷമിക്കുക . അനുഭവവും ആനന്ദവും നിറച്ച് കൊണ്ടുള്ള ഒരു കഥ

എന്റെ പേര് അനൂപ് 23 വയസ്സ് മുതൽ ബഹ്റൈൻ എന്ന മഹാസാഗരം നീന്തി കൊണ്ടിരിക്കുന്നു പച്ച പിടിച്ചിട്ടില്ല , ഇപ്പൊ വയസ്സ് 28 ആയി . അച്ഛൻ സുഗുണൻ(66) ഇവിടെ ബഹ്റിനിൽ തന്നെ ടാക്സി ഡ്രൈവർ ആണ് . അമ്മ ശുഭ (47) ഒരു സാധാരണ വീട്ടമ്മ . ആള് നാടൻ ആണെങ്കിലും മോഡേൺ ചിന്താഗതി ആണ് , മേക് അപ്പ് ഒക്കെ ഇട്ടു അണിഞ്ഞു ഒരുങ്ങി നടക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരാളാണ് ,വീട്ടിലെ സാമ്പത്തിക രംഗം മോശം ആയത് കൊണ്ടും അമ്മയെ വീട്ടിൽ തന്നെ ഇരുത്തണം എന്ന അച്ഛന്റെ നിലപാട് കൊണ്ടും എല്ലാം ഉള്ളിൽ ഒതുക്കുന്ന ഒരു വീട്ടമ്മ . ചെറു പ്രായത്തിൽ തന്നെ അത്യാവശ്യം നല്ല കൂതറ ആയി നാട്ടിൽ വിലസി ഇരുന്ന ഞാൻ ചില്ലറ കള്ളവെടികളും വാണപരിപാടിയും ഒക്കെ ആയി സുഗിക്കുക ആയിരുന്നു . അപ്പോഴാണ് വിസ വന്നതും അങ്ങോട്ടേക്ക് കെട്ടി എടുത്തതും , അങ്ങനെ എല്ലാം ഗുധാവഹ , അവിടെ പോയി പല ജോലികളും ചെയ്തു വല്യ മെച്ചം ഉണ്ടായില്ല , പിന്നെ അത്യാവശ്യം ഫിലിപ്പീൻസ് പെൺപിള്ളേർ ഒക്കെ ഉള്ളത് കൊണ്ട് അവിടെ തന്നെ നിന്ന് . അതിന്റെ ഇടക്ക് അച്ഛൻ വിസ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒക്കെ കാരണം നാട്ടിലേക്ക് പോയി , അങ്ങനെ ഞാൻ ഒറ്റക്ക് ആയി . അച്ഛൻ ഭയങ്കര പരോപകാരി ആയിരുന്നു . പ്രത്യേകിച്ച് പെണ്ണുങ്ങൾ എന്ത് സഹായവും ചെയ്തു കൊടുക്കും , അമ്മക്ക് ഇത് ഒട്ടും ഇഷ്ടം അല്ല പോരാത്തതിന് സംശയവും അതിന്റെ പേരിൽ പല പ്രശ്നങ്ങളും വീട്ടിൽ നടക്കുന്ന് . അച്ഛൻ പോയതിൽ പിന്നെ സാമ്പത്തികം വീണ്ടും തകർച്ചയിൽ ആയി . അങ്ങനെ പുള്ളി നാട്ടിൽ ഒരു ഓട്ടോ എടുത്ത് അതും കൊണ്ട് മിന്നിച്ച് പോകാൻ തുടങ്ങി . എനിക്ക് ആണേൽ ഒരു ഹോട്ടലിൽ ജോലി ശരിയായി റിസെപ്ഷണിസ്റ്റ് ആയിട്ട് . അങ്ങനെ അത്യാവശ്യം തട്ടലും മുട്ടലും ഇല്ലാതെ കഴിഞ്ഞ് പോകുമ്പോൾ വീട്ടിൽ വീണ്ടും പ്രശ്നങ്ങൾ തുടങ്ങി . അച്ഛന്റെ ഓട്ടോയിൽ കേറുന്ന ഒന്ന് രണ്ടു തല തെറിച്ച പെണ്ണുങ്ങലുമായി അച്ഛന് ചെറിയ ഫോൺ വിളി സെട് അപ്പ് ഉള്ളത് അമ്മ പൊക്കി . അങ്ങനെ വഴക്കായി പൊല്ലാപ്പായി . ആകെ കൂടി വെടിയും പുകയും . സംഗതി പ്രോബ്ലം ആണെങ്കിലും കമ്പി മനസ്സുള്ള എനിക്ക് അതൊക്കെ ഒരു ത്രിൽ ആയി . പണ്ട് തൊട്ടേ അവിഹിതം ഒരു വീക്നെസ് ആയിരുന്നു ഞാൻ ഇതൊക്കെ കേട്ട് സന്തോഷിച്ചു . അങ്ങനെ ഒരിക്കൽ അമ്മ വീട് വിട്ട് ഇറങ്ങി പോയി .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *