രാജിയുടെ സാരഥി [കിണ്ണൻ]

Posted by

രാജിയുടെ സാരഥി

Raajiyude Saradhi | Author : Kinnan

 

ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ വന്ന ധാരാളം അനുഭവ കഥകൾ എന്നെ വല്ലാതെ ആകർഷിച്ചു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ എന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഒരനുഭവം ഞാൻ നിങ്ങളുമായി പങ്കു വയ്ക്കുന്നു.
എന്റെ പേര് യദുകൃഷ്ണൻ വീട്ടിലും നാട്ടിലും കിണ്ണൻ എന്ന് വിളിക്കും ചില കൂട്ടുകാർ തെണ്ടികൾ ഒരക്ഷരം മാറ്റിയും വിളിക്കും. പത്തനംതിട്ടയിലെ ഒരു ചെറിയ ഗ്രാമത്തിലാണ് വീട്. ഇപ്പോഴത്തെ എല്ലാ പയ്യന്മാരെ പോലെ ഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞു ചുമ്മാ നടക്കുന്നു. ചെറിയ ജോലികൾക്ക് പോകാൻ താത്പര്യം ഇല്ലാത്തതിനാൽ വലിയ വലിയ ഓഫറുകൾക്കായി കാത്തു നിൽക്കുന്നു ഇങ്ങനെ നിൽക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ട് വർഷം രണ്ടായി ഇപ്പോൾ വയസ് 23. ഡ്രൈവിങ്ങ് നന്നായി വശത്താക്കിയ എനിക്ക് അടുത്തുള്ള വീടുകളിലെ ചില ചെറിയ ഓട്ടങ്ങൾ സാമ്പത്തികമായി എന്നെ സഹായിച്ചൂ. വീട്ടിൽ അത്യാവിശ്യം സാമ്പത്തികം ഉണ്ടായിരുന്നത് കൊണ്ടാവാം അതികം ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ എനിക്ക് നേരെ വന്നില്ല. ആകെയുള്ള ഒരു കൂടെ പിറപ്പ് അന്യ നാട്ടിൽ കിടന്ന് കഷ്ടപ്പെടുന്നുണ്ട് , പിന്നെ അച്ഛന്റ പെൻഷനും , അമ്മയുടെ ആട് വളർത്തലും കൊണ്ട് മുന്നോട്ട് പോകുന്നു. സിനിമ മോഹം ഉള്ളിലുള്ള എനിക്ക് അതിന്റെ കഷ്ടപാടുകൾ ഓർത്ത് ഉള്ളിൽ തന്നെ ആ ആഗ്രഹം കുഴിച്ചു മൂടി. എന്നാലും ഒരു ചെറിയ ഷോർട്ട് ഫിലിം എടുത്ത് ഞാൻ ഈ മേഖലയ്ക്ക് പറ്റിയ ആളല്ലന്ന് തെളിയിച്ചു. കൂട്ടുകാരും വീട്ടുകാരും ഒരേ സ്വരത്തിൽ കണ്ടം വഴി ഓടിക്കോളാൻ പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ ആ ദുരന്തത്തിനു ശേഷമാണ് ജീവിതത്തിൽ ഒരു വഴിത്തിരുവുണ്ടായത്.ഗൾഫിലെ നഴ്സ് ജോലി മതിയാക്കി നമ്മുടെ നായിക നാട്ടിലെത്തി. അതെ രാജി ചേച്ചി വയസ് 38 ഇരു നിറം ആരെയും ആകർഷിക്കുന്ന മാറിടവും (34)
വിരിഞ്ഞ കുണ്ടിയും , മേൽ ചുണ്ടിനേക്കാൾ ചുവപ്പുള്ള കീഴ്ചുണ്ടും , വശ്യമായ മുഖഭാവമാണ് ചേച്ചിയുടെ മെയിൻ . അഞ്ചടി നാല് ഇഞ്ചിൽ മുഴുത്ത ഒരു ചരക്ക് . ഞാൻ വയസറിയിച്ച കാലം തൊട്ടുള്ള എന്റെ വാണ റാണി .ചേച്ചിയ്ക്ക്  ഒരു പെൺക്കുട്ടിയുണ്ട്. ഭർത്താവ് ബാങ്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ആണ് കണ്ണൂർ ബ്രാഞ്ചിലാണിപ്പോൾ. മകളുടെ പഠനവും ഭാവിയും ഓർത്താണ് ചേച്ചി ജോലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ കാരണം. നാട്ടിൽ ജോലി ചെയ്യാൻ ആണ് ഇപ്പോഴത്തെ തീരുമാനം. വീടിന്റെ തൊട്ടപ്പുറത്തുള്ള ചേച്ചിയുടെ കുടുംബമായി നല്ല അടുപ്പമാണ്. എന്നിരുന്നാലും ചേച്ചിയുടെ അമ്മായിന്മ ഒരു വൃത്തികെട്ട സാധനമാണ് അന്യന്റെ അടുക്കളയിലേക്കാണ് അവരുടെ നോട്ടം. അതുകൊണ്ട് തന്നെ എനിക്കവരെ അറപ്പായിരുന്നു.. ഞാനും ചേച്ചിയുമായി അടുക്കാൻ കാരണം അവന്റെ വരവാണ്. ജിത്തണ്ണൻ (രാജിയുടെ ഭർത്താവ് ജിത്ത് ) വാങ്ങിയ ഒരു പഴയ കാർ. അതികം ഓടിയിട്ടില്ലാത്ത ആൾട്ടോ 800.. അത്യാവിശ്യം നല്ല വണ്ടിയായിരുന്നു.. ജിത്തണ്ണനു നന്നായി കാർ ഓടിക്കാനറിയാമായിരുന്നു. രാജി ചേച്ചിയ്ക്ക് ലൈസൻസ് ഉണ്ടെങ്കിലും കൈ തെളിഞ്ഞിട്ടില്ല. . നാട്ടുകാർക്ക് ജിത്തണ്ണൻ പരോപകാരിയാണ് വീട്ടിൽ മുടിഞ്ഞ കലിപ്പും പുള്ളിയ്ക്ക് പുള്ളിടേതായ ചില ചിട്ടകൾ ആണ് അതിനൊത്തു പോകാൻ ബാക്കിയുള്ളവർക്ക് പറ്റില്ലല്ലോ. പുള്ളി ജോലിയ്ക്കു പോയാൽ പിന്നെ ചേച്ചിയ്ക്ക് എവിടേലും പോകണേൽ ഞാനാണ് സാരഥി. അങ്ങനെയാണ് ഞങ്ങൾ തമ്മിൽ അടുക്കുന്നത്. യാത്രകളിൽ ഞങ്ങൾക്കിടയിൽ പല കാര്യങ്ങൾ ചർച്ചാ വിഷയം ആയി

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *