പീരങ്കി വാസു [റിശ്യശ്രിംഗൻ റിഷി]

Posted by

പീരങ്കി വാസു

Peeranki Vaasu | Author : Rishisringan Rishi

പേര് കേട്ടപ്പോൾ തന്നെ വായനക്കാർക്ക് ഏതാണ്ട് കാര്യം മനസിലായി കാണുമല്ലോ.

“എന്തൊരു കുണ്ണയാടാ ഇത്” തന്റെ പൂറ്റിൽ തിങ്ങിനിറഞ്ഞ പെരുങ്കുണ്ണയെപ്പറ്റിയാണ് സുശീല കമന്റ് ചെയ്തത്.

അത് അവരുടെ വളർത്തുമകൻ വാസുവിന്റെ കുണ്ണയായിരുന്നു. അതിനേപ്പറ്റിയും അതു സുശീലയുടെ പൂറ്റിൽ കയറാനുള്ള സിഹചര്യത്തെ പറ്റിയും പറഞ്ഞിട്ടു നമുക്കു മടങ്ങി വരാം.

സുശീല വാസുവിന്റെ രണ്ടാനമ്മയാണ്. വാസുവിന്റെ അമ്മ മരിച്ചതിനു ശേഷം അച്ഛൻ ഭാസ്‌കരൻ കെട്ടിക്കൊണ്ട്, അല്ല, കൂട്ടിക്കൊണ്ടു വന്നതാണ് സുശീലയെ. അധികം വണ്ണമില്ലാത്ത, ഇരുനിറത്തിൽ അഴകുള്ള മുപ്പത്തിയെട്ടുകാരീ. ഭാസ്കരന് വയസ്സ് അൻപത് കഴിഞ്ഞു. പഴയ സ്റ്റാമിന ഒന്നും ഇല്ല. എങ്കിലും സുശീലയെ പണ്ണുതിൽ ഒരു മുടക്കവും വരുത്താറില്ല. പട്ടണത്തിൽ ആണ് പണി. ആഴ്ചയിൽ ഒരിക്കൽ സുശീലയെ പണ്ണാൻ മാത്രം വീട്ടിൽ വരും. വരുമ്പോൾ തിന്നാനും കുടിക്കാനുമെല്ലാം കൊണ്ടു വരും പോകുമ്പോൾ ചെലവിനുള്ള കാശും കൊടുക്കുംം.

മകൻ വാസുവാകട്ടെ പത്താം ക്ലാസ് കഷ്ടിച്ചു പാസായി. ഉന്തി തള്ളി കോളേജിൽ വിട്ടെങ്കിലും ഒരു പ്രയോജനവുമുണ്ടായില്ല. അവന് കൂട്ടുകാരോടൊത്ത് കറങ്ങി നടക്കാനായിരുന്നു ഇഷ്ടം. ഒറ്റ പുത്രനായിരുന്നതു കൊണ്ട് വാസുവും സുശീലയും അവനെ ഒന്നിനും വഴക്കു പറയുകയോ നിർബന്ധിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല. വാസുവിന്റെ പ്രത്യേകത അവന്റെ കുണ്ണ തന്നെ ആയിരുന്നു. ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ അവയവം അതായിരുന്നു ഏന്ശു തോന്നും. പുഴയിൽ കുളിക്കുമ്പോൾ കമ്പിയായി ഒരു പുല് കണക്ക് പുറത്തു ചാടി വരും. അസാധാരണ വലിപ്പവും നീളവും ഉള്ള കുണ്ണ. അങ്ങനെ അവനൊരു പേര് കൂട്ടുകാർ കൊടുത്തു.”പീരങ്കി വാസു.”

ഈ പീരങ്കി, സുശീല യാദൃശ്ചികമായിട്ടാണ് കാണാൻ ഇടയായത്. അതും അതിന്റെ വിശ്വരൂപത്തിൽ. ഒരു ദിവസം രാത്രി ഭാസ്കരനുമൊത്തുള്ള പണ്ണൽ കഴിഞ്ഞു സുശീല മൂത്രമൊഴിക്കാൻ ബാത്റൂമിലേക്കു പോവുകയായിരുന്നു. വാസുവിന്റെ മുറിയിൽ നിന്നും മുക്കലും മൂളലും കേട്ടാണ് അവൾ നോക്കിയത്. കർട്ടന്റെയിടയിലൂടെ കണ്ട കാഴ്ച കെ അവൾ കണ്ണു തള്ളി. കട്ടിലിൽ കിടന്നു വാസു തന്റെ കുണ്ണയിട്ടു കുലുക്കുകയാണ്. അവൾക്ക് വിശ്സിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *