പച്ചക്കാമം [കൊമ്പൻ]

Posted by

പച്ചക്കാമം

Pachakaamam | Author : Komban


 

ഈ കഥയുടെ പല സന്ദർഭങ്ങളും മറ്റു കഥയിൽ കണ്ടേക്കാം, സദയം ക്ഷമിക്കുക.  

“മോളേ സുകന്യേ….” “എന്താ അമ്മേ” രാവിലെ തന്നെ യശോദാമ്മേടെ വിളി കേട്ടു സുകന്യ അടുക്കളയിലേക്കു എത്തി. കണ്ണാടിയുടെ മുന്നിൽ നിന്നും മുടി വാരിക്കെട്ടുകയായിരുന്നു അവൾ. അവളുടെ ബ്ലൗസിന്റെ കുടുക്ക് ഒരെണ്ണം പൊട്ടിയത് അവൾ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. ഇന്നലെ സ്വയം പൊങ്ങി വന്ന വികാരങ്ങളെ കടിച്ചമർത്തികൊണ്ട് മുലകളെ പിടിച്ചു ഞെരിച്ചപ്പോൾ പൊട്ടിയതാവണം. അവളതു കാര്യമാക്കാതെ അടുക്കളയിലേക്ക് നടന്നു. സാരിയവൾ പുറത്തു പോകുമ്പോൾ മാത്രമേ ഉടുക്കാറുള്ളു. വീട്ടിൽ യശോദയെപ്പോലെ തന്നെ ബ്ലൗസും അരയിൽ പൊക്കിൾ കാണിക്കുന്നപോലെ വെള്ളനിറത്തിൽ ചെറിയകരയുള്ള ഒറ്റ മുണ്ടും മാത്രമാണ് വേഷം. മുഴുത്തു വിളഞ്ഞ മുലകൾ പലപ്പോഴും കാണുന്നയാൾക്ക് ഹാർട്ട് അറ്റാക് ഉണ്ടാകുമെന്ന കാര്യത്തിൽ സംശയമേയില്ല. ബ്ലൗസിൽ നിന്നും പുറത്തേക്ക് തെറിച്ചു നില്കുമ്പോ ഇതുങ്ങളെ താങ്ങി നിർത്താൻ ആ ബ്ലൗസിന്റെ അല്ലി കുടുക്കുകൾക്ക് എങ്ങനെ കഴിയുമെന്ന് എത്രയാലോചിച്ചും ഒരാണിനും അതു കണ്ടെത്താനും കഴിയില്ല.

“അച്ഛന് ചായ കൊടുത്തേ” ഒരു ഗ്ലാസ് തിളച്ച ചായ അടുപ്പിൽ നിന്നും എടുത്തു കൊണ്ട് അമ്മ പറഞ്ഞു. “ശെരി അമ്മേ” എന്നും പറഞ്ഞു ഉമ്മറത്ത് പത്രം വായിക്കുന്ന ഗോപാലൻ നായർക്ക് ചായയുമായി സുകന്യ നടന്നു പോയി. അവളുടെ പച്ച ബ്ലൗസിൽ ബ്ലൗസിൽ മുഴുത്തു വിളഞ്ഞ മുലകൾ പുറത്തേക്ക് തുളുമ്പി നിന്നു. ഒപ്പം കുണ്ടിയും മല്സരിച്ചു തുള്ളാൻ മറന്നില്ല.

സുകന്യ – നമ്മുടെ സ്വന്തം ഗോപാലൻ നായരുടെ മരുമകൾ, വയസ്സ് 26. അവൾ പത്താം ക്‌ളാസ് ജയിച്ചതാണ് എന്നിട്ടും അവളുടെ അമ്മയും അച്ഛനും തുടർന്ന് പഠിപ്പിക്കാതെ അവളെ വീട്ടിലിരുത്തി, അവളുടെ പിറകെ നാട്ടിലെ പുങ്കന്മാരെല്ലാം വായിനോക്കി നടപ്പുണ്ടെന്നും അവൾ വേഗം അവരുടെ വലയിൽ വീണാൽ കുടുംബമാനം പോകുമോ എന്നുമായാൾ ഭയന്നിരുന്നു. അവളുടെ അച്ഛൻ മോഹനൻ വല്യ പ്രമാണിയായിരുന്നു, അവരെക്കാളും അന്തസ്സുള്ള ഒരു തറവാട്ടുകാരുടെ ആലോചന വന്നപ്പോൾ മറ്റൊന്നും ആലോചിക്കാതെ പ്രമാണിയായ നായരുടെ ഒരേയൊരു മകൻ ജയന് വിവാഹം ചെയ്തുകൊടുത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *