മകനുവേണ്ടി [ചുരുൾ]

Posted by

മകനുവേണ്ടി

Makanuvendi | Author : Churul


ഡയാന വളരെയധികം സന്തോഷത്തിലും അതീവ ഉത്സവത്തിലും അടുക്കളയിൽ നിന്ന് ഉഴുന്നുവടയും പഴംപൊരിയും ഉണ്ടാക്കുന്ന തിരക്കിലാണ് കൂട്ടിന് തൻറെ ജോലിക്കാരിയായ മേരി ചേച്ചിയും ഈ സന്തോഷത്തിന് കാരണം തൻറെ അന്തർമുഖനായ മകന് പുതിയ രണ്ട് കൂട്ടുകാരെ കിട്ടി എന്നുള്ളതാണ്…..

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ആഴ്ചയായി മകന് വന്ന മാറ്റത്തിലും അവൻറെ സന്തോഷത്തിലും ഡയാനയും അതീവ സന്തോഷത്തിലാണ്….. ഡയാനയുടെ ഭർത്താവ് ഫിലിപ്പ് കഴിഞ്ഞ 12 വർഷമായി യൂറോപ്പിലാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത് ഫിലിപ്പ് നാട്ടിൽ വന്നിട്ട് ഇപ്പോൾ ഏകദേശം മൂന്നുവർഷം കഴിയുന്നു മകൻറെ അന്തർമുഖത്വത്തിൽ ഫിലിപ്പും അതീവ ദുഃഖിതൻ തന്നെയാണ്…..ഉണ്ട്…..

ഒരു ടോപ്പും മുട്ടിനു മുകളിൽ വരുന്ന ഒരു മിഡിയും ആണ് ഡയാനയുടെ വേഷം….. അടുക്കളയിലെ ജോലിയിൽ ഡയാന നന്നായി വിയർത്തിട്ടുമുണ്ട്…..ഡയാനിയുടെ വലിയ മുലകൾ ടോപ്പിനുള്ളിൽ മുഴച്ചുതന്നെ കാണാം അല്പം കഴുത്തറക്കം കുറഞ്ഞ ടോപ്പ് ആയതിനാൽ തന്നെ മുലയുടെ വിടവും അതിൻറെ ആരംഭഘട്ടവും സ്വല്പം വ്യക്തമാണ്……ഡയാനയും മീറ്റിയും നാട്ടിലെ കൊച്ചു വർത്തമാനങ്ങളും പരദൂഷണങ്ങളും പറഞ്ഞ് തകർത്ത അടുക്കളയിൽ പണിയിലാണ്…..

തന്റെ മകൻ ആദ്യമായി രണ്ടു കൂട്ടുകാരെ കിട്ടി എന്നതും തൻറെ മകൻറെ കൂട്ടുകാർ ആദ്യമായി വീട്ടിലേക്ക് വരുന്നു എന്നതും അമ്മ മനസ്സിന് നിറവോടെ സന്തോഷിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചിരുന്നു……..
1
കോളിംഗ് ബെല്ലിന്റെ ശബ്ദം കേട്ടതും അതീവ ഉത്സാഹത്തോടെ ഡയാന മുൻ വാതിൽ ലക്ഷ്യമാക്കി നടന്നു വാതിൽ തുറന്നതും നിറപുഞ്ചിരിയുമായി നിൽക്കുന്ന തന്റെ മകൻ ജോമോനെ കണ്ട് അമ്മയ്ക്ക് അതീവ സന്തോഷമുണ്ടായി തന്നെ ഡയാന ജോമോനെ വാരി പുണർന്നു അവൻറെ കവിളിൽ ഒരു ഉമ്മയും കൊടുത്തു…… അതിനുശേഷം ആണ് ജോമോന്റെ സമീപത്തായി നിൽക്കുന്ന രണ്ട് നിഷ്കളങ്ക മുഖഭാവമുള്ള ജോമോന്റെ കൂട്ടുകാരെ ഡയാന ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് അവർക്ക് ഒരു നിറപുഞ്ചിരി നൽകിക്കൊണ്ട് ഗുഡ് ഈവനിംഗ് എന്ന് വിഷ് ചെയ്തു……

ഉടൻതന്നെ അഭിയും അജുവും അവരെ സ്വയം പരിചയപ്പെടുത്തുകയും ഗുഡ് ഈവനിംഗ് തിരിച്ചു വിഷ് ചെയ്യുകയും ഡയാനയെ പുണരുകയും ചെയ്തു അതിൽ ആദ്യം ഡയാന ഒന്ന് പകച്ചെങ്കിലും സ്വന്തം മകൻറെ ഒറ്റ ചങ്ങാതിമാരാണ് എന്ന ധാരണയിൽ തന്നെ ഡയാന അവരെയും തിരിച്ച് പുണർന്ന് അകത്തേക്ക് ക്ഷണിച്ചു……

അകത്തെ ഡൈനിങ് ടേബിളിലേക്ക് അവരെ ആനയിച്ചപ്പോഴാണ് ജോമോൻ അത് പറയുന്നത്….. മമ്മ അജുവും അബിയും ഇന്ന് ഇവിടെ കിടക്കുകയാണ്. അവരുടെ വീട്ടിൽ നിന്നും അതിനുള്ള പെർമിഷൻ അവർ ചോദിച്ചു മേടിച്ചിട്ടുണ്ട് അമ്മയ്ക്ക് കുഴപ്പമൊന്നുമില്ലല്ലോ അല്ലെഎന്തു കുഴപ്പം അത് സന്തോഷം ഉള്ള കാര്യമല്ലേ മോനെ ജോമോനെ…..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *